Dragon Quest 9 Hoshizora no Mamoribito (jp) ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Bản game này cuối cùng cũng đã ra, sớm so với dự định nhỉ, nhưng trên R4 thì hơi có vấn đề thì phải.
Mình play game, Tạo nhân vật xong, rùi tới cutscence thì 1 lúc nói chuyện xong là màn hình trắng xóa rùi đứng luôn.
Bạn nào gặp trường hợp vậy ko? có ai fix dc thì giúp mình với, có người sử dụng AK2i, mà vẫn bị như mình luôn.

hoe !!!!!!

Sau một lúc tìm, mình cũng đã tìm dc fix lỗi. Giải nén folder path sau đó để file game DS vào chung, rùi chạy file cvn-dq9-patch.bat chờ 1 chút là xong file dc path sẽ có thêm chữ Path.
Fix Lỗi đây: http://www.mediafire.com/download.php?n1jzn3rhhmz
Have Fun.

dark_pearl ơi !!! file Fix lỗi này chỉ vào được đến phần giới thiệu đầu game sau đó thì đen thui O_______________o :em29: bạn xem lại dùm mình nhé :em18: thanks

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Vậy ah, mình cũng xài path này mà, đâu có bị gì đâu, máy mình xài R4.
Mình còn đang chơi nữa mà.

Sao kì thế nhỉ mình vào được đến khúc có ông thiên thần dẫn mình đi rồi gặp quái vật ( đầu game lun í ) đánh xong là màn hình đen thui ~_~

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình wa dc khúc đó bình thường mà, ko bị gì cả, đang chơi lúc nhân vật chính thành người nè.

to longvn2004: Máy bạn xài flash card gì vậy, mình thấy LucasDS nói phải xài YSmenu mới chơi dc, nhưng mình ko dùng homebrew gì cả vẫn chơi bình thường.
Máy mình xài R4 Clone(http://www.ndslr4.com/)

Amen ~_~ dark_pearl có thể hướng dẫn cách Fix 1 lần nữa kỹ hơn được ko ?___? (Giải nén folder path sau đó để file game DS vào chung, rùi chạy file cvn-dq9-patch.bat chờ 1 chút là xong file dc path sẽ có thêm chữ Path. cho mình hỏi là chạy trên máy tính hay là bỏ game vào R4 rồi chạy ) ..... và ở trong đó có 1 file 32MB nữa đúng ko TOT )

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình đã đánh với tên kỵ sĩ ma rồi sau đó về lâu đài gặp công chúa luôn rồi :em06:
Quay về lâu đài gặp vua và công chúa nói chuyện,sau đấy công chúa sẽ chạy về phòng,ở tòa tháp bên phải,vào đấy nói chuyện với công chúa 1 lần nữa rồi lên vùng đất phía bắc có ngôi làng hoa anh đào,đi lên góc trên cùng bên phai ngôi làng,vào căn nhà sẽ nghe 2 bà già hát,sau đấy tới lâu đài của kỵ sĩ ma,đánh nó thêm một lần nữa,giết xong thì về lại lâu đài

Ai chơi được Dragon Quest IX cho hỏi

Khi vừa tạo nhân vật xong thì nó nói chuyện một hồi rồi màn hình đờ ra lun. Có cách nào fix ho mấy bác

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN