[DS] Thảo luận Pokemon Platinum

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
quick claw là tăng tỉ lệ đánh trước ;)
hình như chơi trên FC thì thẻ nào chả giật :-?
mà Ralt bắt đc trước khi đánh Elite4 à tý phải bắt ngay mới đc =P~

gameboy89

V.I.P Member
Chơi pkm D/P đâu có thấy giật đâu nhìn nuột lắm , pkm plantium mới thấy có vẻ giật hay là do bản này dung lượng cao wa' nhỉ :D

Ralt đoạn Route 208 nhìu vô khối :)) , nhưng kiếm mài chả thấy con ♂ đâu cả :-?? , toàn ♀ :| , bản này đc lấy Eevee luôn từ chỗ Bee hok phải đợi Nationdex :))

Hok bít hóa thạch trong bản này là con ji` nhỉ :D , mà con togepi Cynthina cho chắc để cho đẹp thôi nhỉ , chắc hok dùng để đánh nhau đc :D

ặc cứu tớ với, sau khi chép vào thì khi bật ds lên nó chỉ hiện ra cái màn hình voi 3 chữ icon, name, size chứ không thấy rom đâu cả kì vậy. Còn cái lỗi error -1 disk error là sao nhỉ tớ không hiểu. ặc giờ nó vô cái thẻ nhớ không còn thấy folder rom đâu cả chỉ thấy 1 cục USIC. 1gb3, YSTEM. , NULL.SAV, ames. , 30656~1j.PG , 1,4, 7, 9 , M, toàn là cục 1gb là sao tơ không rõ nữa, với chỉ còn folder ttmenu à.
Sau khi format cuối cùng cũng có thể chơi game ngon lành, hên mà chép hết game cũ vô máy rồi nên không mất save.

boyson5012

Ralt lên Gardevoid thì phải giống cái mới hợp chứ :x Bản này tập hợp hóa thạch của 2 bản => chán =(( Những bản tổng hợp thường có nhiều con của 2 bản nên ko tạo đc sự khác biệt :(
Togepi cho lên Togekiss cũng mạnh :em36:

em mới chơi pkm lần đầu..cho em hỏi làm sao để tìm được hóa thạch vậy??em lấy được Explorer kit rồi mà k bít phải làm sao??chỉ dùm em với nha.thanks

espeon

V.I.P Member
espeon nói:
Cách dig underground:
-Mở Key item lên, vào Explorer Kit, ấn vào, nó bảo là sẽ mở Wifi System lên, Ok, rồi đi xuống lòng đất.
-Nhìn ở dưới này có thể thỉng thoảng sẽ thấy những chỗ nhấp nháy ở màn hình trên, chạy đến chỗ đó, ấn stylus vào màn hình dưới nó sẽ dò xem ở tường gần đó có báu vật ko.
-Nếu có đồ thì ở chỗ đó sẽ nhấp nháy, đi ra chỗ đó, ấn A sẽ bắt đầu đào đá:
+Dụng cụ đào gồm BÚA và cái nhọn nhọn, gọi là cái DÙI đi cho dễ , cái búa thì đập được nhiều ô 1 lúc nhưng mà tường sẽ nứt rất nhanh, cái dùi thì chọc từng ô một, nhưng mà tường sẽ nứt chậm hơn.
+Dùng búa ( hoặc dùi tùy thích ) đập đập, bao giờ thấy có cái gì là lạ hiện ra thì dùng dùi đập đập nhẹ quanh đấy, sau khi nhìn thấy hết đồ vật đó thì tìm tiếp xung quanh, 1 bức tường sẽ có 1, 2, 3, 4,... báu vật ( được thông báo trước).
+Nứt nhiều quá thì tường sẽ đổ ( "máu" của tường là cái thanh ở trên cùng của màn hình dưới), bạn sẽ không đào tiếp được và cũng không đào lại được nữa
- Bức tường được hoàn thành khi bạn đào đổ nó hoặc là đào hết báu vật ở trỏng
- Đào xong nhớ bấm start, chọn mục Treasure, chọn item mà bạn đào được ( Heart Scale, Evolve Stones, Fossils,v...v...) rồi chọn Put in bag thì lúc quay lại đất liền các item đó mới ở trong Bag của bạn
- Ngoài ra còn có Traps để đặt bẫy, nếu wifi thì bạn bè mình sẽ giẫm phải bẫy , có Sphere để đổi lấy Traps và Goods qua các ông Hiker ở dưới đấy, và Goods là đồ để bạn trang trí cho Secret Base của mình

HAVE FUN
lấy ở bên D/P :">

em mở Wifi System lên,xong nó kêu em save game lai,em ok rui thấy chui xuống 1 cái lỗ đen....xong là đen thui 2 màn hình lun...vậy là sao hả anh...để hơn 5 phút mà cứ đen thui màn hình...em phải tắt máy sau đó mở lên chơi lại...huhuhu..sao kì vậy ta??

help me..sao em xài explorer kit xuống undergroun là bị đen màn hình .xong đứng máy lun.có ai bị giống em k???chỉ em với...huhu.em chơi bằng dsi+ak2..thanks

gameboy89

V.I.P Member
lấy ở bên D/P :">
Đọc cái lý thuyết thấy lằng nhằng khó hiểu kinh =)) , phải chơi thực tế mới dễ :-j

Chui xuống cái lỗ đen xog 2 màn hình tối theo luôn ah :)) , 2` nhỉ cái này khó ah` nha :-j , chắc lại phải xem lại máy hay FW ế nào chứ mình chơi vẫn bt :D

+Tiện cho mình hỏi cái này muốn cho con Scyther tiến hóa thành màu đỏ thì phải hold đồ item metal coat , nhưng kiếm cái item này ở đâu bây h` :em04:

trùi ui còn cười nữa,em đang buồn đây...hic hic...hổng ai chỉ dùm em hả...hay em còn thiếu cái gì nữa không ta???chỉ cần exp kit thui hay còn đồ nghề gì hông??hay là tại cái thẻ của em có vấn đề.:em25:.em chơi bằng dsi + ak2..

boyson5012

Metal Coat lấy từ Iron Island, wild pokemon: Beldum, Magnemite, Magneton, Steelix, Bronzor, Bronzong :em36:
Vụ FC mình ko rành lắm nên ko chỉ bạn đc, cáo lỗi ^:)^

Cyberhunter

V.I.P Member
Sao vào Heathome gym đánh rồi, vô chỗ contest nói chuyện luôn rồi, mà cái cổng bên phải vẫn bị chặn lại vậy =.=

boyson5012

Sao vào Heathome gym đánh rồi, vô chỗ contest nói chuyện luôn rồi, mà cái cổng bên phải vẫn bị chặn lại vậy =.=
bị chặn thì ta luồn cổng phía dưới, lo gì :))

@lao shi: cũng có đấy anh, lúc nào cũng sẵn sàng tiếp chiêu >:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN