Dự đoán phiên bản pkm sẽ ra tiếp theo

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bản PKM 2010/2011 sẽ là brand new hay remake?

• Số thành viên bình chọn
    50
chắc chắn sẽ ra tiếp mà, đâu phải lúc nào huyền thoại bản sau mạnh hơn bản trước, nếu nói arceus mạnh nhất và sinh ra đầu tiên là không có thế hệ sau à, giống như nói VN có Bác rồi không có thế hệ sau à, nghĩ lại đi bạn ơi
nói hay lắm ;;)

Hình như sau Bác vẫn chưa có ai đủ giỏi để đưa VN đi lên nữa, thậm chí còn nhiều ông cho đi xuống. Tuy vậy cũng vẫn hi vọng sẽ có thêm một Bác nữa, sẽ có thêm nhiều chân dung trong ví tiền nữa, và sẽ có Pokemon thế hệ 5, cho dù vẫn nghĩ là khả năng này rất thấp.

rock

Nấm bình thường
ý mình là không phải vậy, như mình đã nói không phải cái sau luôn hơn cái trước, chứ mình đâu có nói sau Bác sẽ có Bác thứ hai ngang bằng (dẫn chứng forum có hai bác nôbita mà bác sau có tích cực bằng bác trước đâu), vần đề ở đây là cái thế hệ sau có hay hơn cái trước hay không chứ không phải bàn về pokemon này mạnh hơn pokemon kia để rồi người ta không làm thêm game nữa

backtaro

Nấm nhỏ
Có 2 bác nobita à:O vẫn chưa tin=)) Pkm sẽ luôn được làm lại là điều chắc chắn bởi đó là nguồn thu lợi lớn của Nintendo + Game Freak mà. Quan trọng là kết cấu pkm của bản mới như nào thôi.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Vấn đề là nếu ra huyền thoại sau Arceus thì game sẽ nhàm thôi >_> Mọi yếu tố trên trái đất đều dc đưa vào huyền thoại rồi :))
Chắc nếu có gen V thì cho tổng hợp huyền thoại cũ lại :|

ý mình là không phải vậy, như mình đã nói không phải cái sau luôn hơn cái trước, chứ mình đâu có nói sau Bác sẽ có Bác thứ hai ngang bằng (dẫn chứng forum có hai bác nôbita mà bác sau có tích cực bằng bác trước đâu), vần đề ở đây là cái thế hệ sau có hay hơn cái trước hay không chứ không phải bàn về pokemon này mạnh hơn pokemon kia để rồi người ta không làm thêm game nữa
Ấy ấy không, tôi muốn nói là Nintendo và GameFreak đã đưa hết tất cả mọi thé trên thế giới, lật dến tận trang đầu tiên của thần thoại Hi Lạp rồi, thì sẽ khó có ý tưởng cho thế hệ 5.Chẳng phải Pokemon huyền thoại từ thế hệ này sang thế hệ khác càng hoàng tráng đấy sao .Vấn đề không phải là mạnh yếu mà là trong Pokedex và cốt truyện thì nó oai ra sao.

Thế hệ 1: chỉ có mạnh
Thế hệ 2: biểu tượng của nắng và bão
Thế hệ 3: tạo nên trái dất
Thế hệ 4: tạo nên vũ trụ
Thế hệ 5: ??????????????????????????????????

gen 5 có j` ư? vì các gen khác có đủ hết rồi nên Gen 5 sẽ là PKM HỢP THỂ (pokemon combination) ... tui mong chờ nhất khoản lày, có hợp thể sẽ có khối điều thú vị đây 8-x

rock

Nấm bình thường
Ấy ấy không, tôi muốn nói là Nintendo và GameFreak đã đưa hết tất cả mọi thé trên thế giới, lật dến tận trang đầu tiên của thần thoại Hi Lạp rồi, thì sẽ khó có ý tưởng cho thế hệ 5.Chẳng phải Pokemon huyền thoại từ thế hệ này sang thế hệ khác càng hoàng tráng đấy sao .Vấn đề không phải là mạnh yếu mà là trong Pokedex và cốt truyện thì nó oai ra sao.

thôi, mình không thảo luận nữa, đã nói là nintendo sẽ chuẩn bị kỹ lưỡng làm cho nó sẽ không trùng lặp, không khiến phải than về hình dáng và cốt truyện rồi, nên bạn nghĩ sao thì tùy, mình không biết nói sao

nhưng vũ trụ là bao la, chế cái nào mà chẳng được, vã lại bạn nói pokemon gen I đâu có tạo ra cái gì đâu mà người ta vẫn làm

mình cũng hiểu là từ gen này sang gen khác sẽ hoành tráng, nhưng mà biến cái đơn giản thành cái phức tạp mới đáng nói, chứ cứ nghĩ tạo ra vũ trụ là hết thì mình cũng không biết nên nói sao, tùy người nghĩ, còn người mà, lai tạo kiểu gì mà không xong, vấn đề là thời gian

thôi, mình không thảo luận nữa, đã nói là nintendo sẽ chuẩn bị kỹ lưỡng làm cho nó sẽ không trùng lặp, không khiến phải than về hình dáng và cốt truyện rồi, nên bạn nghĩ sao thì tùy, mình không biết nói sao

nhưng vũ trụ là bao la, chế cái nào mà chẳng được, vã lại bạn nói pokemon gen I đâu có tạo ra cái gì đâu mà người ta vẫn làm

mình cũng hiểu là từ gen này sang gen khác sẽ hoành tráng, nhưng mà biến cái đơn giản thành cái phức tạp mới đáng nói, chứ cứ nghĩ tạo ra vũ trụ là hết thì mình cũng không biết nên nói sao, tùy người nghĩ, còn người mà, lai tạo kiểu gì mà không xong, vấn đề là thời gian
Có thể trong tương lai xa xôi phải có PKM gen 10... nhỉ

Hi vọng sớm đây sẽ thấy một bản tổng hợp Pokemon trên DS hoặc Wii. Bản tổng hợp cả 4 legion vào, gặp cả 4 thằng/con nhân vật chính, bây giờ là NPC, cho mình Pokemon và nhận mình làm đệ, hay thế nào cũng được, miễn là gặp cả 4 đứa,đến cả 4 vùng, có 5 cái Pokedex,... Được vậy thì phê quá trời...

backtaro

Nấm nhỏ
Thôi đừng đoán giá đoán non nữa vậy:)) Nếu có ý hay thì mình đã được mời vào bộ phận ý tưởng của nintendo rồi=))

Sao trong trò chơi ko có Mode tự Design trainer cho hợp phong cách cá nhân. Còn vụ Pokemon GenV thì khoan lo đi. Chuẩn bị chiến Heart Gold Soul Silver. Đã nói con người là loài intelligent nhất nên nghĩ gì chả ra. Pokemon chủ yếu dựa vào vật gì đó như Pikachu là chuột, Rottom là đồ điện, ngay cả loài chim như Pidgey, Starly có quá trời, tha hồ mà sáng tạo.:)
My Opinion

có zụ chưng cầu ý gamer thì ý tưởng hợp thể của tớ sẽ nàh đáng lưu ý nhất :D (tớ đang tự sướng, thông cảm :-j)

ZhumZhum

Nấm bình thường
Nguyên văn bởi Marioluigi View Post

Gen 5 tạo ra những gì mà khoa học chưa chứng minh nổi :em36:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN