Elebits: The adventure of Kai and Zero

Cửa hàng game Nintendo nShop

buta_buta

Nấm bình thường
Thấy game này mấy hôm bên Rom info :">.

Chơi đến world 2 rồi, đoạn lấy đc Melody Omega thì không biết phải làm sao tiếp =((.
Thấy tụi nhóc bảo nhờ đi tìm con Omega cho tụi nó, mà con Melody mới bắt được thì có skill đẩy hết Omega khỏi nơi đag trốn nên đoán là dùg con này đi tìm Omega của mấy đứa nhóc. Mà search khắp map vẫn tìm ko ra :(.
Cả mấy cục đá tròn tròn cản đường cũg ko biết cách làm sao để kéo ra, lấy đường mà đi =((

Ai giúp em với =((

87519533

nWriter

Đi vào chỗ khoanh tròn,sẽ qua một map khác,xài Melody Omega để làm đổ 5 cái cọc có nốt móc đơn,đi tới một chút thì tới chỗ Magnet Omega,thu phục được nó thì có mấy cái viên bi sắt gần đó,bấm R hay L để sử dụng tính năng của Magnet Omega:Thu các vật sắt,thép vào gần nó để lấp lỗ hoặc mở đường máu ^^

Ultimate

Nấm nhỏ
Tớ đang chơi và thấy cũng được,nhưng cái tiến hóa cho omega hình như hơi nhàm thì phải=((.Ngoài cho đẹp hơn thì chẳng thêm được kĩ năng gì(tất nhiên không thể thêm được vì nó game kiểu tìm đường,nhỡ không cho con omega nào đấy evol mà về sau cần xài skill của nó thì chết à:^o)

game này có 1 lỗi rất bự, đó là dù có tìm đủ 3 pink elebits thì cũng ko tăng máu (guard boots) , do đó cây máu của mình sẽ rất ngắn .

Tìm xong 3 con pink thì cái Guard Boost (máu) nó sẽ hiện ra tại 1 chỗ nào đó trên map (cục tròn đỏ), đi đến đó là lấy dc

Tiến hóa chỉ làm cho Elebits xài đỡ tốn W, tăng thời gian bắt và tăng bonus khi combo, chứ ko ảnh hưởng gì năng lực (lửa yếu thì lên cấp cũng là lửa yếu). Không tăng cũng dc vì có thể sẽ bắt dc 1 con khác mạnh hơn, nhưng nhìn nó tiến hóa bự ra cũng vui phết ấy :D

Mới nghịch xong World 5 và phải vòng lại mấy World cũ. Tự nhiên nhận dc 1 con Elebits bạch tuộc sẽ x2 W thu dc, đỡ quẻ =))

hèn chi .... that's explain a lot tự nhiên thấy có mấy cục gì ngộ ngộ trên bản đồ mà chẳng tới dc nên cũng chưa biết . mới tới thế giới thứ 3 hà .

Mấy cục đó bắt xong 3 con pink là có thể lấy dc mà, mình lấy ở 1 va 2 rồi :D

Cái World 3 mò mãi chả kiếm ra dc cục pin đỏ còn lại (mỗi World có 2 cục đỏ). Ai biết ở đâu ko :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN