Elibe-Laughing-History

Cửa hàng game Nintendo nShop

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Lyn-né-đc :emot-sissies:
Chuyển qua ở Radiant Dawn là đc chứ gì =)) cung ko có tác dụng bonus atk với Rồng ở RD :)) Và Eliwood ko biết sử dụng cung L-)

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Eliwood cưỡi Pegasus ? :em22: ko làm đc Valkyrie đành phải qua làm Pegasus knight à. :em34: Mà Lyndis ko cưỡi đc rồng thì Eliwood cũng ko biết cưỡi pegasus đâu cậu à L-)

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Ơ thế vụ Valkyrie quên rồi à? Eliwood có nặng đến mức đè bẹp con Peg đâu mà sợ?
Ngựa với Pegasus ko khác nhau. Nhưng ngựa có thể dùng chân để chống đối dưới đất nên ko sợ nặng.Pegasus cũng đi dưới đất đc = chân nhưng lúc bay thì ko tiện. Cánh nó quá mỏng manh và ko thể nhất Eliwood lên nổi :bee: Mà dù Eliwood có nhất đc lên đi nừa thì cũng ko nên cưỡi pegasus. Trông ngố lắm :bee: Trong fe có thấy thằng nào từng cưỡi Pegasus chưa ? Nếu Eliwood cưỡi Pegasus thì hắn là male đầu tiên trong dòng cưỡi pegasus đấy.
Ps : Có ai từng nghĩ nếu Michalis là Wyvern Rider thì class đầu tiên của hắn là Pegasus Knight ko vậy ? =)) Ở mấy FE hồi đó hình như Pegasus sẽ change class thành rồng thì phải L-)

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Ngựa với Pegasus ko khác nhau. Nhưng ngựa có thể dùng chân để chống đối dưới đất nên ko sợ nặng.Pegasus cũng đi dưới đất đc = chân nhưng lúc bay thì ko tiện. Cánh nó quá mỏng manh và ko thể nhất Eliwood lên nổi :bee: Mà dù Eliwood có nhất đc lên đi nừa thì cũng ko nên cưỡi pegasus. Trông ngố lắm :bee: Trong fe có thấy thằng nào từng cưỡi Pegasus chưa ? Nếu Eliwood cưỡi Pegasus thì hắn là male đầu tiên trong dòng cưỡi pegasus đấy.
Ps : Có ai từng nghĩ nếu Michalis là Wyvern Rider thì class đầu tiên của hắn là Pegasus Knight ko vậy ? =)) Ở mấy FE hồi đó hình như Pegasus sẽ change class thành rồng thì phải L-)
Ừ đúng mình cũng nghĩ thằng Michalis là Peg Knight tiến hóa lên thì mới thành Dragon Knight chứ.
Thằng Eliwood có làm sao đâu mà không cưỡi Peg được, trông khá hay mà, với lại nó sẽ trở thành Peg Knight có khả năng duy nhất cầm kiếm(Đa số các bản đều như thế, đừng có lôi FE9 với 10 ra)

The dark knight

Hầu hết các bản đều như vậy, cứ lôi FE9 với FE10 ra, 2 bản trên tổng số 12 bản thì 2 bản chỉ là một phần nhỏ thôi, không nên cãi. Còn con trai cưỡi Peg thì sao, nếu cái vụ là Valkyrie hay thì người ta đã làm lâu rồi.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Nhưng FE9 và FE10 cũng là FE. Ừ 2 bản thì là một con số nhỏ. Nhưng có số nhỏ mới có lớn chứ L-) 2 bản đó vẫn là trong dòng FE. Đem ra so sánh thì phải so sánh hết chứ L-)
Thì ai nói Valkyrie là hay đâu nhỉ ?

The dark knight

Cái ý tưởng Valkyrie bị mình phản bác mãi mới chịu thôi, bây giờ lại quay ra chối cãi.
2 bản so sánh với 10 bản, người ta sẽ nói đặc điểm như thế nào? Ví dụ:"Dòng game FE có các đặc điểm v...v, ngoại trừ 2 bản FE9 và FE10" hay là người ta nói:"Dòng game FE có các đặc điểm v...v, ngoại trừ 10 bản FE1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 11 và 12?

lightning

Nấm nhỏ
Nhân vật nam mà cưỡi pegasus thì đúng là không thấy xuất hiện trong các dòng FE nhưng không xuất hiện không có nghĩa là không thể cưỡi được, mặc dù đâu chỉ riêng gì Nintendo mà bất cứ ai khi đã chơi FE rồi cũng phải nhận định là pegasus trông sẽ hợp với nữ hơn, vì thế nhân vật nữ cưỡi pegasus như đã là một nét đặc trưng trong dòng FE rồi. Còn nhân vật nam cưỡi thì cũng đâu có sao, chỉ là không thích hợp lắm để nhà sản xuất đưa vào trong game thôi.
Riêng với wyvern thì không cần phải bàn cãi gì vì nó rất thích hợp với nhân vật nam, nhưng số lượng nhân vật nữ cưỡi wyvern cũng chiếm một con số không nhỏ trong dòng FE. Có thể nhiều người sẽ thắc mắc tại sao, đơn giản chỉ là vì các nhân vật nữ cưỡi Wyven đó cũng thể hiện được sự cá tính, mạnh mẽ không thua gì nhân vật nam.
Ngoài đời cũng thế thôi, nếu một cô gái mà ăn mặc giống như con trai thì người ta sẽ nói cô này rất có cá tính, nhưng nếu 1 thằng nào đó mà ăn mặc giống như con gái thì người ta sẽ nói gì nhỉ ..., tự hiểu.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Cái ý tưởng Valkyrie bị mình phản bác mãi mới chịu thôi, bây giờ lại quay ra chối cãi.
2 bản so sánh với 10 bản, người ta sẽ nói đặc điểm như thế nào? Ví dụ:"Dòng game FE có các đặc điểm v...v, ngoại trừ 2 bản FE9 và FE10" hay là người ta nói:"Dòng game FE có các đặc điểm v...v, ngoại trừ 10 bản FE1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 11 và 12?
Đừng có post bài mà ko đọc bài của ng` khác. FE9 hay 10 cũng nằm trong nguồn gốc FIRE EMBLEM mà thôi. So sánh thì phải so sánh cho hết. Vả lại bây giờ ví dụ như nói : "Hãy cho rằng Lord nào đẹp trai nhất trong FE, đừng có lôi Eliwood và Sigurd ra. " Có công bằng ko ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN