[Event] Cái Nhìn Về Game 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

shenlong213

Thành viên lâu năm
Độ khó của trò này, bỏ qua Casual hay Classic, thì vẫn còn một cấp độ gọi là Lunatic+.

Ban đầu mình định viết Review cho Animal Crossing, chừa game này lại cho các bạn. Nhưng đọc thấy thất vọng quá, dù sao dự là sau này bài viết cũng được đưa lên nShop, mục Review cho sản phẩm, mà bài viết hỏng hóc thế này thì sao mà lôi khách vào mua được.

Ý kiến cá nhân, thuốc đắng dã tật. Thay vì chửi rủa, mình khuyên nên sửa lại cho Review đạt chuẩn một chút! :D

Anh đề nghị chú viết review Tekken 3D: Prime Edition ngay và luôn :|

milu2013

Nấm nhỏ
Kô lo đâu đằng nào tớ cũng viết lại FE
review của bạn viết thì dài, nhưng bố cục lủng củng, ít nội dung, không làm nổi bật đc các điểm mạnh của game cũng như sự nâng cấp so với các phiên bản khác, chưa kể còn spoil cốt truyện.
Đã bảo đừng viết FE r mà o:-)không ăn đc mình đâu
nếu bạn thích thì bạn cứ viết làm gì chê người ta giữ thế bạn dù gì người viết đã bỏ công cố gắng ra để viết bài nếu bạn ko thích bài đó của bạn kia thì bạn có thể viết 1 bài hay hơn đằng này lại nói mình là giỏi hơn bạn này viết hay hơn rồi chê bài văn bố cục lủng củng vv..mình nói thật nhé bạn chưa viết bài mà bạn càng nói thế làm cho người khác gét bạn hơn đấy trc khi bài viết của bạn đc đăng ra thật sự bạn giỏi thì hãy thể hiện bản thân mình là 1 người thông mình và có suy nghĩ

milu2013

Nấm nhỏ
Độ khó của trò này, bỏ qua Casual hay Classic, thì vẫn còn một cấp độ gọi là Lunatic+.

Ban đầu mình định viết Review cho Animal Crossing, chừa game này lại cho các bạn. Nhưng đọc thấy thất vọng quá, dù sao dự là sau này bài viết cũng được đưa lên nShop, mục Review cho sản phẩm, mà bài viết hỏng hóc thế này thì sao mà lôi khách vào mua được.

Ý kiến cá nhân, thuốc đắng dã tật. Thay vì chửi rủa, mình khuyên nên sửa lại cho Review đạt chuẩn một chút! :D
nge bạn này nói thấy mà măc cười gê hiz tham gia topic vui là chính bạn đừng làm quá lên như thế nhé dù gì người viết đã bỏ công sức đi tìm kiếm thông tin rồi mày mò để viết bài cho bạn đọc mà bạn phán 1 câu thuốc đắng giả tật thay vì chửi rùa bạn nên hỉu mức độ của máy câu nói đó là như thế nào trc khi bạn nói nhé

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Kô lo đâu đằng nào tớ cũng viết lại FE
review của bạn viết thì dài, nhưng bố cục lủng củng, ít nội dung, không làm nổi bật đc các điểm mạnh của game cũng như sự nâng cấp so với các phiên bản khác, chưa kể còn spoil cốt truyện.

Đã bảo đừng viết FE r mà không ăn đc mình đâu
Thích thì viết đấy, làm gì được nhau, tưởng m là ai vậy
bây giờ có ai viết review Love Plus 3DS mới bá đạo =))
Cái đó thì chắc chắn là không rồi, yêu cầu game tiếng Anh mà :D

nge bạn này nói thấy mà măc cười gê hiz tham gia topic vui là chính bạn đừng làm quá lên như thế nhé dù gì người viết đã bỏ công sức đi tìm kiếm thông tin rồi mày mò để viết bài cho bạn đọc mà bạn phán 1 câu thuốc đắng giả tật thay vì chửi rùa bạn nên hỉu mức độ của máy câu nói đó là như thế nào trc khi bạn nói nhé
Dân viết Review với nhau, đánh giá bài viết rất khách quan mà nhỉ? Đâu có câu nào là quá ở trong bài viết của mình?

Với cả mình ý thức được đây là sân chơi, chỉ nhắc khéo tác giả thôi, và nói rất rõ ràng là nên hoàn thành bài viết lại cho đạt một chút. Nhắc để bạn ấy sửa, để có cơ hội giật giải, là fairplay chán so với các bạn cười ruồi "Loại được một đối thủ" rồi. War flame làm gì cho mất vui.

Thôi coi như mình lỡ lời vậy, nếu thuốc này uống không vô thì thôi. Nhiều bạn viết Review FE:A rồi, mình chọn game khác vậy. Tôn trọng các đối thủ của nhau một chút.

milu2013

Nấm nhỏ
Dân viết Review với nhau, đánh giá bài viết rất khách quan mà nhỉ? Đâu có câu nào là quá ở trong bài viết của mình?

Với cả mình ý thức được đây là sân chơi, chỉ nhắc khéo tác giả thôi, và nói rất rõ ràng là nên hoàn thành bài viết lại cho đạt một chút. Nhắc để bạn ấy sửa, để có cơ hội giật giải, là fairplay chán so với các bạn cười ruồi "Loại được một đối thủ" rồi. War flame làm gì cho mất vui.

Thôi coi như mình lỡ lời vậy, nếu thuốc này uống không vô thì thôi. Nhiều bạn viết Review FE:A rồi, mình chọn game khác vậy. Tôn trọng các đối thủ của nhau một chút.
uk bạn nói vạy là đúng rùi mình đọc đc củng thấy nhẹ lòng vui là chính mà đừng buồn mình nhé mọi người củng sẻ hỉu hihi

Bác milu này là thanh niên gương mẫu nhỉ, có cần phải nghiêm túc ko, mọi người trong này đều bik đó chỉ là nhắc khéo mà thôi, người viết còn hiểu đó là 1 lời góp ý, còn bạn chỉ tìm chỗ hở của ng` khác để chọc vào thôi.
Nếu đã thi thì phải đầu tư 1 xíu, một game hay như FE ko thể nào chỉ có 1 review ngắn như vậy, dường như tác giả chưa thực sự đầu tư thời gian vào game vậy. Mình là 1 gamer nhưng h vẫn phải đi học nên chưa có nhìu tiền để mua game (từ trước đến h chỉ có 3 game 3ds) nên rất cần những bài review đánh giá của mọi người để quyết định mua game j cho chính xác và để ko thấy phí tiền.​
góp ý xíu :D hình như cách thức cho điểm game của mọi người hình như dễ quá phải ko, thấy game nào cũng 9, 9.5 ko​

milu2013

Nấm nhỏ
Bác milu này là thanh niên gương mẫu nhỉ, có cần phải nghiêm túc ko, mọi người trong này đều bik đó chỉ là nhắc khéo mà thôi, người viết còn hiểu đó là 1 lời góp ý, còn bạn chỉ tìm chỗ hở của ng` khác để chọc vào thôi.
Nếu đã thi thì phải đầu tư 1 xíu, một game hay như FE ko thể nào chỉ có 1 review ngắn như vậy, dường như tác giả chưa thực sự đầu tư thời gian vào game vậy. Mình là 1 gamer nhưng h vẫn phải đi học nên chưa có nhìu tiền để mua game (từ trước đến h chỉ có 3 game 3ds) nên rất cần những bài review đánh giá của mọi người để quyết định mua game j cho chính xác và để ko thấy phí tiền.
góp ý xíu :D hình như cách thức cho điểm game của mọi người hình như dễ quá phải ko, thấy game nào cũng 9, 9.5 ko
nói cho đúng nhé bạn ng ta sai thì vào nói k có gì là phải chọc ở đấy ^^ hay là bạn ghen ăn tức ở

devil6002

nWriter
Haiz, tình hình rất chi là tình hình, chơi HM được vài tháng rồi mà giờ mới viết review( do lười :">), vừa mới viết cái mở bài thì đã có bạn nộp luôn, dự là thế nào cũng có người review game này nhưng k nghĩ ra tay sớm vậy T_T. Tính zô đây coi nhiu người nộp rồi lượn ra thôi nhưng thấy có chiện không nói chịu k nổi...

@milu: Bạn milu chê người khác ăn nói ác miệng trong khi bản thân mở miệng ra là đá xoáy người khác, nói abra chửi rủa người khác rồi quay qua bảo bạn kia GATO ( GATO cái gì mới được chứ :-?) . Mình thấy bạn mới là người cần coi lại cách ăn nói của mình. Nói chung mình thấy chuyện chẳng có gì, đó chỉ là 1 câu nhận xét bt thôi, tác giả cũng chẳng có gì bực mình lắm, vậy bạn có cần phải bức xúc quá thể rồi đi nói người khác tùm lum vậy không?
P/S: À quên nữa, bạn viết nguyên 1 mớ không dấu ngắt câu gì hết, mình đọc mà mắt muốn nổ đom đóm luôn @_@

@scorpion: uh, mình cũng thấy dễ quá :))

milu2013

Nấm nhỏ
Haiz, tình hình rất chi là tình hình, chơi HM được vài tháng rồi mà giờ mới viết review( do lười :">), vừa mới viết cái mở bài thì đã có bạn nộp luôn, dự là thế nào cũng có người review game này nhưng k nghĩ ra tay sớm vậy T_T. Tính zô đây coi nhiu người nộp rồi lượn ra thôi nhưng thấy có chiện không nói chịu k nổi...

@milu: Bạn milu chê người khác ăn nói ác miệng trong khi bản thân mở miệng ra là đá xoáy người khác, nói abra chửi rủa người khác rồi quay qua bảo bạn kia GATO ( GATO cái gì mới được chứ :-?) . Mình thấy bạn mới là người cần coi lại cách ăn nói của mình. Nói chung mình thấy chuyện chẳng có gì, đó chỉ là 1 câu nhận xét bt thôi, tác giả cũng chẳng có gì bực mình lắm, vậy bạn có cần phải bức xúc quá thể rồi đi nói người khác tùm lum vậy không?
P/S: À quên nữa, bạn viết nguyên 1 mớ không dấu ngắt câu gì hết, mình đọc mà mắt muốn nổ đom đóm luôn @_@

@scorpion: uh, mình cũng thấy dễ quá :))
............

wata

Nấm nhỏ
nào nào dừng lại nào, bạn bắt đầu đi quá xa rồi milu àh, cãi nhau trên mạnng không vấn đề gì nhưng lôi cả việc "ăn sung mặc sướng" với "được cha mẹ bảo bọc" thì bạn đã bắt đầu đi quá giới hạn rồi. bình tĩnh nào pikachu ơi~ ^ ^
hix~ chẳng ngờ post bài review lúc 4giờ sáng lại gây ra một chuỗi sự việc như vầy , chắc là lỗi của mình quá, cho mình đứng ra nhận lỗi và coi như chuyện này dừng lại ở đây được không vậy? ^ ^"

còn về điểm cao quá thì mình nghĩ lí do cũng không quá khó hiểu vì những game trong list đều là những game đáng đồng tiền bát gạo cả nên không chỉ ở nintendovn mà bạn có thể đi tham khảo nhiều forum khác để thấy họ đánh giá về những game đỉnh cao này thế nào :)

milu2013

Nấm nhỏ
nào nào dừng lại nào, bạn bắt đầu đi quá xa rồi milu àh, cãi nhau trên mạnng không vấn đề gì nhưng lôi cả việc "ăn sung mặc sướng" với "được cha mẹ bảo bọc" thì bạn đã bắt đầu đi quá giới hạn rồi. bình tĩnh nào pikachu ơi~ ^ ^
hix~ chẳng ngờ post bài review lúc 4giờ sáng lại gây ra một chuỗi sự việc như vầy , chắc là lỗi của mình quá, cho mình đứng ra nhận lỗi và coi như chuyện này dừng lại ở đây được không vậy? ^ ^"

còn về điểm cao quá thì mình nghĩ lí do cũng không quá khó hiểu vì những game trong list đều là những game đáng đồng tiền bát gạo cả nên không chỉ ở nintendovn mà bạn có thể đi tham khảo nhiều forum khác để thấy họ đánh giá về những game đỉnh cao này thế nào :)
hiz ko phải lỗi của bạn đâu tại mình thôi mình xin lỗi bạn nhé
p/s:tốt nhất ko nói nữa nói dai nói dài rồi mình lại nói dại nếu các bạn cảm thấy mình làm tốt thì cứ viết bài mình ko nói nữa ok nhé còn về việc đánh giá bài viết là của ad hiz xin lỗi anh nhìu nhé e đi quá giới hạn rồi hì

RainThunder

Nấm nhỏ
Cuộc thi này rất thú vị, tuy nhiên mình co góp ý như sau:
- Thay vì hình thức nộp bài công khai trong thread này, ban tổ chức nên chuyển sang hình thức nộp bài bí mật (qua PM, email...). Bởi vì thứ nhất, nếu nộp bài công khai, nhiều bạn sẽ không dám viết trùng với những bạn đã nhanh tay nộp sớm. Mục đích của ban tổ chức chẳng phải là càng muốn nhiều bạn dự thi càng tốt hay sao? Thứ hai, trong một game cụ thể, việc hai hoặc nhiều người có ý tưởng trùng lặp hoặc gần giống nhau là không thể tránh khỏi. Những người đến sau hoàn toàn có thể bị cho là đạo ý tưởng của người đến trước, v.v... Tất nhiên, để đảm bảo công bằng, khi đó ban tổ chức nên cộng điểm cho những bạn nộp sớm (và/hoặc đã công khai bài review của mình trên diễn đàn), đồng thời công bố toàn bộ các bài viết (kể cả những bài được giải và không được giải) sau khi kết thúc cuộc thi.
- Bổ sung thêm điều lệ "Ban tổ chức có toàn quyền sử dụng bài viết mà không cần xin ý kiến của tác giả", nếu có thể.

Trên đây chỉ là những ý kiến cá nhân của mình. Nếu có gì không thỏa đáng mong các bạn lượng thứ.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Mình thì nghĩ công khai sẽ dc góp ý chỉnh sửa lên tay hơn và mọi người cũng theo dõi dc tình trạng đối thủ của mình. Tất nhiên đầu tư hơn nữa cho bài viết của mình. Người ra trc được lợi thế cộng điểm thời gian, khuyết là bị soi mói cạnh tranh nhưng cũng có thể edit hoàn thiện lại trc hạn chót mà :D

Mình thì nghĩ công khai sẽ dc góp ý chỉnh sửa lên tay hơn và mọi người cũng theo dõi dc tình trạng đối thủ của mình. Tất nhiên đầu tư hơn nữa cho bài viết của mình. Người ra trc được lợi thế cộng điểm thời gian, khuyết là bị soi mói cạnh tranh nhưng cũng có thể edit hoàn thiện lại trc hạn chót mà :D
có lí :3

wata

Nấm nhỏ
Nếu đã thi thì phải đầu tư 1 xíu, một game hay như FE ko thể nào chỉ có 1 review ngắn như vậy, dường như tác giả chưa thực sự đầu tư thời gian vào game vậy. Mình là 1 gamer nhưng h vẫn phải đi học nên chưa có nhìu tiền để mua game (từ trước đến h chỉ có 3 game 3ds) nên rất cần những bài review đánh giá của mọi người để quyết định mua game j cho chính xác và để ko thấy phí tiền.
góp ý xíu :D hình như cách thức cho điểm game của mọi người hình như dễ quá phải ko, thấy game nào cũng 9, 9.5 ko
trên tinh thần giúp bạn vượt khó có cái nhìn chi tiết hơn về game mình chuẩn bị mua vì bạn vẫn đang còn đi học, mình đã viết lại review đầy đủ hơn, nhằm đảm bảo để bạn sẽ không phải hối hận với quyết định của mình khi đến với Fire Emblem: Awakening nhé :D

0902070937

Nấm nhỏ
ý kiến cá nhân của mình là nên công khai bài viết. tuy nhiên không nên lợi dụng topic này để cãi nhau. còn nếu bạn viết hay hơn người khác thì thay vì góp ý thiếu tế nhị, hạ nhục tác giả thì tốt nhất là tự đăng bài của mình lên để mọi người cùng nhận xét. mấy ngày đầu đọc review thấy thích mắt mà bây giờ toàn cmt tào lao ngoài lĩnh vực chuyên môn thấy nản quá

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN