[Event] Doraemon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Đó là bỏ nhà ra đi :))
-----
Vũ khi mạnh nhất là bom hủy diệt thì phải, trong tập nào thì lúc khác tìm :))
Con mèo trắng mà ko có tên :-?

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Gà, tránh đường cho mod vào trả lời đây

Bình thường Doraemon đã tửng rồi, nhưng nếu nhìn thấy nhân vật này Doraemon càng tửng hơn, cụ thể là nó lên cơn sảng ngay sau lần đầu gặp nhân vật này, còn Nobita được phen thể hiện đẳng cấp với Doraemon mặc dù sau đó thì... trật lất. Nhân vật đó là ai?
Là 1 con mèo trắng, cái, trong tập "Tiểu thư và kẻ lang thang" hay "Sức mạnh của tình yêu".

hangrant

Nấm nhỏ
Yo, luộc lẹ quá, cứ tưởng còn sống đến trưa nay cơ.

Câu 1 là truyện Đi săn khủng long hay Thợ săn khủng long (bản mới); vũ khí mạnh nhất của Doraemon đúng là bom hủy diệt, nó xuất hiện trong truyện Bom và chuột (bản cũ tên gì nhỉ?), theo Doraemon thì 1 quả = banh xác trái đất; cái con mèo trắng đó tên gì nhở, có phải là Mimi không, trông giống phết, chỉ có điều sau khi quen rồi Doraemon hết còn tửng nữa, mất vui :D.

Nghĩ lại thì sau đó thằng cu còn si thêm mấy cô nữa, nhìn thế chứ Dora-chan "nguy hiểm" phết :D.

Thêm vài câu nữa đây, Nobita và Doraemon có một người bạn cũng là một nhân vật chính trong một bộ truyện khác của 3F. Nhân vật đó là ai?

Mối tình đầu của Nobita là ai (unofficial?)?

hangrant

Nấm nhỏ
Đi ngược dòng lịch sử ta sẽ thấy được rất nhiều nguyên nhân. Ngay trong lần "khai triển" đầu tiên, Dora nhà ta móc nhầm mấy hộp thịt mà Nobita gửi nhờ, từ về sau thì nâng cấp skill lên nồi niêu xoong chảo, kế đến là đống bảo bối vô dụng mà chưa từng xuất hiện officially lần nào. Chưa kể tới tốc độ "rút" ngày càng nhanh, e rằng còn nhanh hơn tốc độ rút súng của Nobita; thiết nghĩ khi gặp boss, Dora-chan mà dùng chiêu này thì boss ta chỉ có mà chết đè.

Theo kết quả điều tra của hàng ta đây thì nguyên nhân sâu xa có lẽ là do Dora-chan nhà mình vốn bị... chập mạch toàn diện, dẫu có còn vài bộ phận xài được (ví dụ như cái mồm có thể ngấu hết 30 chiếc bánh rán) thì cu cậu vẫn từng được mệnh danh là robot có tuổi đời sản phầm ngắn nhất khi mà bị đem vào khi vực tái chế ngay khi mới xuất xưởng. Xét cho cùng cũng lỗi Nobita nhà mình đã vô tình đánh thức cái skill nguy hiểm này, đến ngày nay thì ta có thể chắc chắn một điều rằng Dora-chan đã master skill này lên lv ***, ngang tầm với tài ngủ ngày nức tiếng vũ trụ của Nobita-dono nhà mình.

Nôbita và Đôrêmon có 1 người bạn cũng là 1 nhân vật chính trong truyện khác của 3F theo mình đoán là con ma Q-taro
Còn mối tình đầu của Nôbita chắc là ... Chaikô =)) =)) vì trong tập đầu tiên của bộ truyện tranh Đôrêmon Đôrêmon có đưa cho Nôbita cuốn album trong tương lai của Nôbita và trong đó vợ của Nôbita là Chaikô nên mình nghĩ mối tình đầu của Nôbita là Chaikô :D :D

hangrant

Nấm nhỏ
Tớ không nghĩ Q-taro quen Nobita với Doraemon. Gợi ý nhé, có một cuộc phiêu lưu giữa Doraemon, Nobita và người bạn này, dài 2 chapter.

Gì chứ dám nói Chaiko là mối tình đầu của Nobita là tớ muốn nhai đầu cậu rồi. Đành rằng đấy không phải Xuka :em34: nhưng dám ghép với Chaiko thì... :ranting[1]:.

Ra đường mà thấy thằng nào mắt hình viên đạn, mặt hầm hầm thì lo mà né nhé, có khi là tớ đấy, mà nếu là tớ thì sẽ bị "xin" vài cục thịt ngay tắp lự :em16:.

*Nuốt giận mau, nuốt giận mau, phù, phù,... thổi mỏi mồm quá :em21:-*

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Ngóng đi ngóng lại thấy ít câu hỏi hay quá :D Quiz thì nên để câu hỏi ngắn thôi :) Mình thì chẳng biết đặt câu hỏi :) Còn trả lời thì toàn chậm chân :))

hangrant

Nấm nhỏ
Câu mối tình đầu của Nobita đúng rồi. Còn một người bạn của Nobita và Doraemon cũng là một nhân vật chính trong tác phẩm khác của 3F chính là nhóc Bakeru. Có hẳn một truyện dài 2 chapter về nhân vật này mà, nhớ mang máng là liên quan đến cậu bé quả đào.

Một câu dễ này, chiếc bánh đầu tiên Doraemon ăn ở thế kỷ 20 là bánh gì?

Một ngày Xuka tắm mấy lần?

Nobita có thể ngủ ngay lập tức trong bao nhiêu giây?

Âm thanh duy nhất có thể đem so sánh với tiếng hát của Chaien là gì?

Một câu dễ này, chiếc bánh đầu tiên Doraemon ăn ở thế kỷ 20 là bánh gì?

Một ngày Xuka tắm mấy lần?

Nobita có thể ngủ ngay lập tức trong bao nhiêu giây?

Âm thanh duy nhất có thể đem so sánh với tiếng hát của Chaien là gì?
1/ chắc là bánh rán :D
2/ 3 lần :em07:
3/ chưa đến 1 phút 30 giây :))
4/ tiếng chó sủa :em36:

Để tớ trả lời cho :D :D :D :
1) Bánh nếp
2) 1 ngày tắm 3 lần
3) 0.93 giây :em35: :em35:
4) Bò rống =)) =))

---------- Post added at 06:58 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

À mà mấy bạn Thanhs cho người đặt câu đố đi chứ để người ta có hứng post tiếp !!!! :em17: :em17:

hangrant

Nấm nhỏ
Hwà~... Bò mà nghe Chaien hát thì có mà chết giấc, so sao được mà so. Đáp án gần hơn mọi người tưởng đấy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN