FIFA 11 - Mình đang tưởng tượng ư! @@

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đã rất thật sự quá bất ngờ khi download FIFA 11 for DSi về máy. Mình thật sự, thật sự ko thể tin nổi, đồ họa + Gameplay + Bình luận + .... Lại chỉ gói gọn trong "bao bì" 32mb. Mình ko hiểu EA nó "chơi xỏ" chúng ta hay sao???? Hay nó dùng soft gì nén vài trăm mb xuống 32mb ( FIFA11.nds ). Quả là ko tưởng tượng được, tớ chơi như đang mơ, mỗi lần chơi xong lại véo má mình 1 cái, giống mơ quá. Động tác cầu thủ chả khác gì FIFA 11 Xbox/PC nhưng ít hơn ( Quá đủ cho 1 game DSi đúng ko các bạn ), nhưng mình cũng thấy rõ hạn chế của FIFA 11, đó là khi GOAL xong nó chả ăn mừng :confused[1]:

==> Đó thật sự là 1 game đáng chơi và đáng mong đợi vào bản kế tiếp
==> Nào anh em chúng ta cùng thưởng thức tựa game mô phỏng bóng đá này. Hey-zô! :myemo0111:\m/

WE ARE 11

Hừ đã bảo mình ko có hình của DSi mà lị, tìm google ko thấy, chụp ảnh thì méc công quá. Nên minh họa đại cái hình PC :bye2[1]:

bioibi24

Nấm nhỏ
Nhưng FiFa trên DS chả có update chuyển nhượng này nọ , giờ này ông Torres vẫn bên liverpool . Chán quá đành chơi PES 2011 trên PC :| ...

Nhưng FiFa trên DS chả có update chuyển nhượng này nọ , giờ này ông Torres vẫn bên liverpool . Chán quá đành chơi PES 2011 trên PC :| ...
có trên manager mode ấy,bảce của mình toàn quái thú như céc faregags,torres,mesi,criti rol...,tevez, có ai rãnh đá trận fifa với em trên ds không
:myemo0116:hay là bạn vô wifi update game fifa update cập nhâp đội hình theo hiện tại

Lại PES 2011 PC, tớ thấy đá 30' FIFA 11 trên XBox còn giá trị hơn ngồi hàng giờ để chơi PES. Tớ biết các cậu có thành kiến với FIFA 11 vì FIFA PC là current-gen ( FIFA 97 - FIFA 2010 ). FIFA 11 đã dc lên next-gen nhưng bản gốc là FIFA 10 Xbox ==> Các cậu đá FIFA 11 PC tức là đang đá FIFA 10 trên Xbox. FIFA next-gen ( nền console là từ FIFA 2007- FIFA 2011 ). PES thì mỗi năm các hệ máy như PC, Xbox, PS3 đều có đồ họa như nhau. Còn FIFA 11 thì tụi EA nó ghét PC nên FIFA 11 PC lúc nào cũng thua anh thua em trên console cả. Có thể đánh giá lại như sau: PES 2008 + PES 2009 + PES 2010 + PES 2011 = PC=XBox=PS3. FIFA thì: FIFA 11 ( PS3, Xbox ) > FIFA 10 ( Xbox, PS3 ) > FIFA 11 ( PC ) > FIFA 09 ( Xbox, PS3 ) còn FIFA 2010 - FIFA 98 thì khỏi tính toàn chạy = current-gen chơi chán ốm! (:|. Nếu như FIFA 11 PC = FIFA 11 Xbox = FIFA 11 PS3 thì xin lỗi PES đã ko còn chỗ đứng nữa rồi! Nhưng thực tế thì FIFA 11 PC chỉ là FIFA 10 nền console :myemo0118:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nói thật là đừng có chơi game bóng đá trên DS, nó dở lắm. Đồ họa rất tệ, không có giống thật chút nào cả, không có analog nên các pha lừa bóng qua người rất khó làm, còn độ chi tiết thì khỏi nói, mấy chục MB của DS làm sao bằng được mấy GB trên các hệ khác. Game bóng đá trên DS dở quá nên mình phải mua PSP mà chơi cho đỡ ghiền đấy :))

Bạn này tức cười ghê, ừ thì vài chục mb nhưng cũng đủ thấy nó chất lượng ntn. Thấy ko, trên nền hđh mobile đấy, ~50mb~60mb mà cùi bắp ra phết, PES 2011 Iphone gọi FIFA 11 DSi bằng cụ :yahoo[1]:

Nói thật là đừng có chơi game bóng đá trên DS, nó dở lắm. Đồ họa rất tệ, không có giống thật chút nào cả, không có analog nên các pha lừa bóng qua người rất khó làm, còn độ chi tiết thì khỏi nói, mấy chục MB của DS làm sao bằng được mấy GB trên các hệ khác. Game bóng đá trên DS dở quá nên mình phải mua PSP mà chơi cho đỡ ghiền đấy :))
thôi mua luôn cái 3 ds đi cho nó chất lượng

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn này tức cười ghê, ừ thì vài chục mb nhưng cũng đủ thấy nó chất lượng ntn. Thấy ko, trên nền hđh mobile đấy, ~50mb~60mb mà cùi bắp ra phết, PES 2011 Iphone gọi FIFA 11 DSi bằng cụ
iPhone có phải máy chơi game đâu mà đòi so sánh với DS, iPhone chỉ dùng để chơi các mini game nhỏ, vui như Angry Bird hay gì đấy thôi :))

FIFA DS không hẳn là dở, nhưng vẫn thua kém rất nhiều so với các hệ máy khác, đó là do giới hạn phần cứng nên không có gì để phàn nàn ở đây cả, hãng EA đã cố gắng hết sức rồi

Edit: FIFA 11 DS còn không có chế độ Be a Goalkeeper nữa, mình chỉ mong đợi mỗi cái đó mà lại không có trên DS

bioibi24

Nấm nhỏ
(:| Mình thích PES hơn , tuy đồ họa ko đẹp bằng nhưng đá nó thật . Mấy ông bạn tui FIFA Online toàn có cái kiểu lao rầm rầm vào lưới sút 1 phát vào xong rồi đánh 1 câu chửi bậy ra vẻ với người chơi khác :| , sang PES cũng lao bị tui phản công nhanh chết hết . Chưa kể chơi PES xong sang FiFa còn mình còn thấy đá thoải mái hơn vì FiFa chạy + chỉnh hướng dễ hơn ( thoải mái hơn là vì do chơi PES quen , chỉnh hướng khó dần dần chỉnh linh hoạt hơn nên sang FiFa chơi càng tốt hơn ) . Còn 1 điều nữa , Pes mà thua FiFa sao hầu hết các tiệm PS3 toàn game PES , FiFa đâu rồi . Nói chung mình thấy FiFa thua PES nhiều , chỉ có đồ họa đẹp hơn ...

Sặc thế bạn nói toạc ra bạn chưa chơi FIFA trên console đi, vd: Xbox chẳng hạn. Ai cũng như bạn chắc fan PES áp đảo FIFA quá. FIFA online 2 đồ họa current-gen đồ họa giống như FIFA 11 DSi thôi, bóng dính chặt vào chân đá dễ ra phết. FIFA 11 next-gen Xbox/PS3 thì đỉnh cao của bóng đá. Ai lại đem FIFA online 2 ra ss với PES 11 hoặc PES next-gen bao giờ hả bác! :bye2[1]:

Kaka.Bảo Fifa mà hơn được PES ư,nếu thế sao fan của PES vẫn ngang ngửa Fifa:no:
Fan pes ngang ngửa fan fifa ở Vn thôi,nếu so ở nước ngoài thì ko có cửa đâu.
Mà bây giờ nếu ai đã chơi cả 2 thì đều biết fifa thật hơn pes nhiều.Doanh số bán:
http://gamrreview.vgchartz.com/browse.php?name=fifa+11 (9,54 triệu bản fifa 11)
http://gamrreview.vgchartz.com/browse.php?name=pro+evolution+soccer+2011 (3,34 triệu bản pes11)

Doanh số fifa gấp gần 3 lần pes.

Fan pes ngang ngửa fan fifa ở Vn thôi,nếu so ở nước ngoài thì ko có cửa đâu.
Mà bây giờ nếu ai đã chơi cả 2 thì đều biết fifa thật hơn pes nhiều.Doanh số bán:
http://gamrreview.vgchartz.com/browse.php?name=fifa+11 (9,54 triệu bản fifa 11)
http://gamrreview.vgchartz.com/browse.php?name=pro+evolution+soccer+2011 (3,34 triệu bản pes11)

Doanh số fifa gấp gần 3 lần pes.
Mình đang ở UK, ai cũng chơi FIFA. Nhắc đến PES thì bọn nó chỉ nói "Ờ, mình cũng có nghe nói đến." Tất nhiên FIFA cũng ko phải là game duy nhất dân tình chơi như kiểu VN mình chơi PES, nhưng thực sự là PES ko có chỗ đứng.

VN mình thì quen từ cái hồi Winning Eleven 3 rồi. Nếu lên các trang web bình luận game nổi tiếng thì mấy cái PES/WE ngày xưa còn hoàn toàn ko được biết đến cơ. Thực sự hồi đấy mình cũng chơi WE3, WE4 suốt, rồi tình cờ nhìn thấy một chú chơi FIFA 99 trên PC, cảm giác vô cùng sững sờ. Từ đấy không bao giờ động đến WE/PES nữa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN