Final Fantasy XII: Revenant Wings

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đọc trên gamevn thấy thông tin là FF-XII RW đã phát hành bản J , có ai đã chơi chưa :D
Hệ máy : NDS
Thể loại : J-RPG
Phát triển và sản xuất : Square Enix
Phát hành : 19/4/2007 (bản tiếng Nhật)

Bạn đã chơi qua FF12 trên PS2?Vậy thì chắc hẳn bạn sẽ không thể bỏ qua phiên bản này trên NDS.Vì sao?Bởi vì đây cũng là phần mở rộng tiếp theo của FF12 và câu chuyện sẽ tiếp diễn với nhóm bạn quen thuộc của chúng ta.Tức là bắt đầu vào Vaan và Penelo sẽ đi tới khu di tích mà Balthier và Fran đã nói trong bức thư và rồi ....mọi chuyện trông hấp dẫn thật!!!

Hệ thống chiến đấu có thay đổi gì kg ta?Xin thưa với các bạn rằng ... không thay đổi gì nhiều mấy...chỉ là...khi bạn đã engage với target thì ngoài việc đk thông thường như cách chọn mục tiêu/ra lệnh/gambit sẽ được sử dụng = bút stylus.Bên cạnh đó việc di chuyển và chọn mục tiêu bạn sẽ thấy nó giống game RTS đấy!!!

Về Summon thì ôi thôi..theo lời ông Motomu Toriyama thì FF12 RW này có nhiêu SM nhất trong các game FF.Cụ thể theo thông tin thì khoảng 50 Summon Beasts. ( coppy bài của 1 mem bên gamevn :D )

Chơi được đến Mission 1-4 rồi.
Rất nhiều phim (ăn đứt FFIII), chất lượng rất đẹp.
Gameplay chưa nói gì được. Chỉ mới thấy cái camera là hơi khó quan sát.
Famitsu cho 32 điểm, vẫn còn kém FFIII (34) và đương nhiên là thua xa FFXII trên PS2.

Huydinh83

Siêu Admin
cấu hình NDS thì vậy phải rồi, nếu nhận xét trên nền NDS thì nó là 1 game khá đấy, gameplay cũng khá.

Tui hem nói bản trên DS mà nói bản trên PS2 ấy,tệ hại chưa từng có trong lịch sử FF.
Hix hix thua rồi convert cho SCmini màn hình trắng tinhT__T

Vậy hả bác Dark?Thế mà bản FFXII trên Ps2 là 1 trong số ít game được Famitsu cho 40/40 (bọn này cực kì khó tính và có tiếng ở Nhật) và làm mưa làm gió trên thị trường Nhật và Bắc Mỹ đấy!

đâu quan tâm tới chuyện ai rate cao rate thấp
ta chơi thấy ko thix thì thui chứ , đúng ko :)) ( cái rate của mấy chú chuyên rating game trước h đối với tui ko khác gì con số 0 , ignore no` từ rất lâu rồi ) , cái Okami rate cao chót vót mà hông ai mua , cái hãng làm game nó sập tiệm rùi kìa....
cái FFXII char ko có develop gì hết( fix story ) , oải cái vụ đó + char design nữa =_ ( vụ này gây mất cảm tình với tui ngay từ trước khi ra game ), chỉ thích cái Map của nó thôi , còn đồ họa thì character da cứ bị nám đen vài chỗ ( dòm thấy ớn mặc dù công nhận ngoại cảnh thì Square là best :-")
chơi chừng 30-40h , sau đó bận làm đồ án 1 tuần rồi lãng quên lun tới h chẳng mún đi lại (5 tháng rồi , cái disk h ko bít liệng đi đâu lun... ), chưa từng có cái FF nào mà ko đem lại cho tui chút spirit nào cũng như ham muốn được chơi mãnh liệt như cái XII
Đó chỉ là ý kiến của riêng tui , ai có ý kiến cũng ko sao vì vấn đề tui đề cập ở đây là spirit mà cái game đem lại , mà cái đó thì tùy mỗi người :P
Một số fan của FF đồng thời là bạn thân tui cũng có ý kiến tương tự :(
but đó chỉ là FFXII , FFXIII dòm vô cực kì khoái , đặc biệt là char design ( Nomura Tetsuya-sama banzai ! :x) ,h chỉ còn chờ trailer gameplay của bản versus thôi :x

Game hay,chơi tới 3-4,sau khi hòan thành quest trong vùng đất đó có thể quay lại luyện cấp,được điểm để unlock monster theo mình(đang unlock theo đường ice)trang bị và nâng cấp skill cho moi character.......rất đáng chơi,nhưng với một số fan trung thành của FF thì hơi thất vọng,do dạo này Seiken Densetsu và FF trên NDS lại đi theo hướng RST(đánh trận thời gian thực)giống như một số game trên PC như spell force

Đúng đúng cái FFXII trên PS2 làm thằng nhân vật chính cứ làm tớ liên tưởng đến cái bang=)),còn mụ gái góa chồng còn khiếp ác,ai đời lấy 2 miếng mùi xòa đắp trc sau để làm cái váy,khiếp.Ngày xưa FFVII có cần quái phải hở ngực hở mông với lại váy ngắn mà cũng nổi tiếng(FFVII ăn mặt kín phát sợ).
Convert đc rồi,cảm nhận đầu tiên là bản trên DS nhìn nhân vật rất ư là dễ thương^_^lùn lùn bé tí teo^_^

Game này hay đấy,Các màn chơi vừa đũ độ dài giúp thư giản đầu óc hơn bớt căng thẵng cùng với các đoạn phim cắt cảnh thật là sống động.Các bạn nào thấy game tiếng nhật đừng có mà sợ bởi vì vào game dễ chơi lắm vừa có tiếng nhật vừa có tiếng anh.Nói chung game này đáng để mày mò đây hehe

Game khá :D, nhân vật nhìn tếu , hình như square sau cái FFIII bị chê không tận dụng tốt stylus giờ chuyển hết điều khiển sang stylus luôn =)). Background tốt , map 3d nữa , không biết bao giờ mới có english :D.
Chưa gì dzô đã lụm được cái tàu bay rồi, đã ghê

Kawaii

Super Princess Peach
khoảng cuối năm mới có bảng tiếng anh lận lâu thật.
có thật sự tận dụng tốt hai màn hình của ds ko
hay lúc đánh nhau chỉ hiện 1 màn hình nhỉ.
nhận vật tếu là đng1 rùi phong cách chibi mà.
quá dể thương kawaii >,<

Huydinh83

Siêu Admin
màn hình trên là bản đồ, màn hình dưới là cận cảnh, có thể đổi vị trí cho nhau để "click" những điểm nằm ngoài tầm nhìn bàng phím L. nói chung là không vô dụng như FF 3

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
hờ hờ! Game hay thiệt, không uổng công mong chờ. Giờ chờ tiếp bản tiếng Anh. Chơi hết 5 rùi mặc dù chẳng hiểu gì ráo. Background làm cho DS mà đẹp dã man, giá game nào trên DS cũng đẹp vậy. Mấy game dàn trận mà làm được như vầy cũng tốt. Điều khiển nhân vật đâu thua gì dùng chuột trên PC.

trùi ui, nghe mấy bác khen mà em thèm wá, tiếc là nó tiếng J, chắc em fải kiếm học vài khoá tiếng J wá, mấy hôm nay game tiếng J ra mắt liên tục nhìn mà =P~
hi vọng cái nì giống FF3 ra E sớm cho bà con nhờ, chứ như pokemon thì lâu wá, hichic

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Đã hoàn thành xong FFXII trưa hum wa! Nếu tui đếm hông lầm thì có 10 đoạn phim tất cả. Tuy hơi ít nhưng vẫn còn nhiều hơn FFIII. ^^

vô cái nhiệm vụ đánh với mấy con lv 90 mệt thật trong khi đó lv mình khoảng 60 đánh cả ngày mà vẫn ko đc đành phải kết thúc game luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN