Fire Emblem Contest

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có nên tổ chức cuộc thi này hay không?

• Bình chọn: 16 84.2%
  • Không

Bình chọn: 3 15.8%

• Số thành viên bình chọn
    19

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
@Red Army : Lắm chuyện hồi nào...
Mà kể ra cũng lạ. Hình như chả ai hiểu tiếng Anh hay sao ý. Không thấy cái status của tớ là "MISTRESS of Ike" sao ? :eek:
@Edo : Hix đúng rùi đó ủng hộ cậu hai tay lun :myemo0104: FE contest mà hok có FE 9-10 là hok đc [-X FE 9-10 ít ng` chơi thui chứ trên IGN đánh giá cao lắm đấy :sorry[1]:
Gửi riêng Dark Knight : Xin làm ơn đừng reply comment này, vì tớ biết tớ đang nói gì cậu không hiểu nổi đâu đừng có reply =))
thực ra IGN đánh giá ko quan trọng, còn tùy vào "khẩu vị" của mỗi người nữa :em15: Chứ có những trò tớ chơi mê mẩn cả người :myemo0109:mà trên đó chỉ chấm có 6.x :(
PS: FE mà chấm có 7.9 thì chưa xứng tầm, đánh lẽ phải 8.5 - 10 :)):)):))

-> Dark Knight: nói mà ko làm là ~:> đấy nhé :em17:

The dark knight

Leader of the Sable's Order
OK, là gì cũng chấp, đang làm câu hỏi, nên có khoảng 50 câu, khó thật vào chơi cho máu, nhưng nếu dễ quá thì là bởi thiếu câu hỏi nên thông cảm. Thể lệ sẽ được thông báo vào muộn nhất là ngày 15/8, mong các bạn ủng hộ nhiệt tình:D

LethalRedArmy

Nấm bình thường
@ yan: Thông tin trên mạng, nhất là ở diễn đàn, không đáng tin cậy. Cậu có ghi là Mr đi chăng nữa cũng không ai khẳng định được.

Còn mấy cái đánh giá ở các trang web cũng chỉ là phiến diện. Đa số là quan điểm của những người được trả tiền để đánh giá, hoặc là của 1 số fan cuồng tín.
Ví dụ như ở đây.
Mã:
http://www.gamefaqs.com/ds/943695-fire-emblem-shadow-dragon/reviews
Những bài review có dấu ngôi sao là bài được nhiều người đọc và đánh giá cao. Và đa số là rất thấp, trừ 1 bài 6 và 1 bài 7. Trong khi các bài đánh giá từ 7 điểm trở lên không có bài nào được xếp hạng cao cả.
Lí do tại sao? Những bài có dấu sao là những bài phân tích chính xác và hợp lí.
Chỉ 1 ví dụ đấy thôi. Còn nhiều cái khác, các cậu có thể dễ dàng tìm thấy ở các trang web game.
Bên IGN, trò này được 8.5. GameFAQs cho 6.6, và kết quả này chính xác hơn.

The dark knight

Tùy thôi mà Lethal, như ở Gamefaq chấm 6.6 là hơi thấp đấy, chứ trung thực thì khoảng là hơn 7 hoặc ~7, chứ 7.9 là cũng cao quá. Nói chung là tùy thuộc vào từng góc nhìn, người ta có thể chấm ở nhiều khía cạnh khác nhau mà, đúng không? Cho nên đánh giá FE10 chỉ đáng 6.6 là hơi phũ phàng.
Thực ra yan mê FE10 là bởi vì mê Ike với Zelgius thôi chứ có gì đâu? À quên còn Sephiran nữa.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Chú Dark Knight lắm chuyện :-w
Nói cho thật sự thì FE10 cũng không hay cho lắm. Chân thực thì tớ chỉ cho nó 6.5 thôi. Nhưng mà cũng đỡ hơn mí series khác là có đồ họa 3D,...Mà kể ra cốt truyện của FE10 cũng hok tệ đâu à nha ;)) Có nhìu đoạn cắt cảnh cũng cảm động lắm, nhất là lúc mà tên Sephiran chết ấy :( Nhớ lại tớ còn mún khóc đây này :(( Rồi cả Zelgius cũng chết, rồi thằng Ike lại lên đường bỏ Tellius ra đi :em43: Nội mà như thế thôi mà cũng muốn chết theo :em25: Trò này còn đc là thiết kế nhân vật đẹp, trang phục sáng tạo b-) Nói trò này hok bằng mí bản kia, nhưng vẫn thích vì nhìu lý do.
Btw, nhìu ng` còn cho là FE9 dở
Nhưng tớ thực sự hok thấy nó dở chỗ nào. Chỉ có đồ họa là hơi kém chất lượng 1 chút :"> Story thì hay quá chời hay lun ấy chứ. Ng` ta còn nói là FE 9 là một trong những FE hay của dòng FE
Được xếp thứ nhì trong dòng chỉ sau FE Blazing Sword

Gửi THE DARK KNIGHT : trước khi pót bài thì đọc kĩ cái nỳ trước, hok phải thích FE 9 là vì ngưỡng mộ tên Ike đâu nha, đừng có tưởng bở :em19: FE nỳ hay thiệt và gần như ai cũng công nhận
Mà tớ hok phải thích Ike mà kéo theo thích FE Tellius :em19: FE nào cũng thích như nhau, okay ? :em29: Hi vọng mai mốt đừng có nói tớ thích FE này FE nọ là do có thằng Ike, okay ? :em19:
PS : Ái chết nhìn lại bài này emo hơi bị nhìu chút :em12:

The dark knight

Chú Dark Knight lắm chuyện :-w
Nói cho thật sự thì FE10 cũng không hay cho lắm. Chân thực thì tớ chỉ cho nó 6.5 thôi. Nhưng mà cũng đỡ hơn mí series khác là có đồ họa 3D,...Mà kể ra cốt truyện của FE10 cũng hok tệ đâu à nha ;)) Có nhìu đoạn cắt cảnh cũng cảm động lắm, nhất là lúc mà tên Sephiran chết ấy :( Nhớ lại tớ còn mún khóc đây này :(( Rồi cả Zelgius cũng chết, rồi thằng Ike lại lên đường bỏ Tellius ra đi :em43: Nội mà như thế thôi mà cũng muốn chết theo :em25: Trò này còn đc là thiết kế nhân vật đẹp, trang phục sáng tạo b-) Nói trò này hok bằng mí bản kia, nhưng vẫn thích vì nhìu lý do.
Btw, nhìu ng` còn cho là FE9 dở
Nhưng tớ thực sự hok thấy nó dở chỗ nào. Chỉ có đồ họa là hơi kém chất lượng 1 chút :"> Story thì hay quá chời hay lun ấy chứ. Ng` ta còn nói là FE 9 là một trong những FE hay của dòng FE
Được xếp thứ nhì trong dòng chỉ sau FE Blazing Sword

Gửi THE DARK KNIGHT : trước khi pót bài thì đọc kĩ cái nỳ trước, hok phải thích FE 9 là vì ngưỡng mộ tên Ike đâu nha, đừng có tưởng bở :em19: FE nỳ hay thiệt và gần như ai cũng công nhận
Mà tớ hok phải thích Ike mà kéo theo thích FE Tellius :em19: FE nào cũng thích như nhau, okay ? :em29: Hi vọng mai mốt đừng có nói tớ thích FE này FE nọ là do có thằng Ike, okay ? :em19:
PS : Ái chết nhìn lại bài này emo hơi bị nhìu chút :em12:
Thứ nhất, bài viết có quá nhiều emo nên sẽ bị loãng bài viết, đây là 1 thực trạng đáng buồn, xứng đáng bị ăn thẻ(Nếu mình có chức gì thì làm luôn)
Thứ hai, post bài sử dụng những từ ngữ đi ngược lại với chuẩn mực của tiếng Việt(nỳ, nhìu,...)Mời xem lại rules của forum.
http://www.nintendovn.com/forum/misc.php?do=showrules
Thứ ba, FE9 mà chỉ xếp sau FE7 thôi á:-?Có lẽ nên xem lại, yan à. Xem topic này này:
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=5808
Xem đi xem cái gì đứng bét;))
Dĩ nhiên, do người sở hữu Gamecube không nhiều lắm nhưng thực sự mà nói thì kể cả số người sở hữu Snes và GBA nhiều bằng số sở hữu Gamecube thì doanh số vẫn hơn hẳn, Path of Radience có thể nói rằng, về phần đồ họa thì tạm được, gameplay thì chán và story tốt nhưng trung thực mà nói thì không thể nào bằng anh em với mình là Radient Dawn và các bản khác như Genealogy of the Holy War hay Blazing Sword, Sealed Sword,...Chính xác đấy.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Thứ nhất, bài viết có quá nhiều emo nên sẽ bị loãng bài viết, đây là 1 thực trạng đáng buồn, xứng đáng bị ăn thẻ(Nếu mình có chức gì thì làm luôn)
Thứ hai, post bài sử dụng những từ ngữ đi ngược lại với chuẩn mực của tiếng Việt(nỳ, nhìu,...)Mời xem lại rules của forum.
http://www.nintendovn.com/forum/misc.php?do=showrules
Thứ ba, FE9 mà chỉ xếp sau FE7 thôi á:-?Có lẽ nên xem lại, yan à. Xem topic này này:
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=5808
Xem đi xem cái gì đứng bét;)
Dĩ nhiên, do người sở hữu Gamecube không nhiều lắm nhưng thực sự mà nói thì kể cả số người sở hữu Snes và GBA nhiều bằng số sở hữu Gamecube thì doanh số vẫn hơn hẳn, Path of Radience có thể nói rằng, về phần đồ họa thì tạm được, gameplay thì chán và story tốt nhưng trung thực mà nói thì không thể nào bằng anh em với mình là Radient Dawn và các bản khác như Genealogy of the Holy War hay Blazing Sword, Sealed Sword,...Chính xác đấy.
Ê cho hỏi thật ông có bị khùng không ? Tôi nói đứng sau Blazing Sword là đứng sau về Gameplay và Story :-" Kể cả trên wikipedia còn nói thế :-" Chứ hầu như ai cũng biết là GC ít ng` sở hữu cho nên FE9 số doanh thu thì ít hơn các FE khác nhiều là đúng rồi.
Nói cho thật thì FE9>>>>>>>>>>>FE10 :-" Mặc dù thích FE10 thật nhưng ngẫm lại thấy trò đó có khi còn nói được là bản gần chót của lịch sử FE đấy :-@ FE9 không bằng mấy FE genelogy hay mấy FE 1,2, 3,4,...gì thì hok rõ (Vì không chơi) ko bằng FE6 thì cũng ko rõ (Bỏ chơi giữa chừng) FE9 không bằng FE7 là đúng rùi (Đã bảo Blazing sword đứng đầu mà) Nhưng mà đứng hơn Radiant Dawn và Sacred Stone là cái chắc :-"
Về vụ emo : Cái này lỗi nhầm tí thông cảm :emot-sissies: Gần như bài nào tui cũng vậy mà =)
Về vụ ngôn ngữ chat : Hầu như forum ta ai cũng dùng :-" Nhưng mà bài trên cũng không đc tính là quá nhìu ngôn ngữ chat 9x đâu nhé :-" Nếu tui mà có như thế này thì may ra ông bắt lỗi tui thì cũng ko sao :
mý bác uj,hum nai e mới mua 1 kon ds zề mà màn hjnh no' cứ đen thuj wai` hè >,< Co' ba'c nèo cứu e DS của e đi e thanks vạn lần huhu
Đó, ông cảm thấy thế nào khi so sánh bài trên và bài của tui ? :-@

The dark knight

Dĩ nhiên là bài cũng chưa đến nỗi viết ngôn ngữ chat nhiều quá, nhưng thế là khá nhiều rồi, thử nhìn mọi người xem có mấy người viết như thế đâu?
Còn vụ emo, nhiều quá dễ gây loãng bài viết nên tốt nhất là bỏ thói quen đi:D
Còn về gameplay và story, chắc chắn về gameplay thì FE9 sẽ không thể bằng được FE5, vì bản này có nhiều thứ mà các bản khác không có. Ngoài ra, về story thì bản này kém hấp dẫn nhiều so với bản 4, chơi đi rồi sẽ thấy hấp dẫn, không thể nguwngf được đâu. Thực sự thì FE6 còn hơn cả FE7 về story cơ, nên chắc chắn là FE9 không thể bằng FE6 rồi, đảm bảo đó.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Thôi không cãi nữa. Mà đã nói rồi tớ chưa chơi các FE từ 1 đến 5 cơ mà. Fe6 chỉ chơi 1 ít. Còn các bản trở đi đã chơi hết rồi cho nên làm sao mà so sánh đc :-?? Có phải fan xịn đâu mà chơi nhìu quá. Nhưng mà cứ lên đây mà xem thử đi, ng` ta bảo por là second highset ranking :-"

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
2 bác cãi nhau kinh quá :em19:

Tớ cũng thích FE9 hơn, đồ họa tuy "non" nhưng kết thúc truyện có hậu chứ ko thảm như FE10 :(
FE10 chỉ thích cái hệ thống skill cực kì phong phú. Đặc biệt nhân vật lúc nhập trận còn "trổ võ" với đối phương rồi mới chiến :em33:
Sephiran đâu có chết, cuối cùng đc rừng Serenes hồi sinh và lấy lại đc dạng Laguz ban đầu >>> trở lại thành Lehran nhân từ còn gì :rolleyes[1]:
@Dark Knight: đây, mê Zelgius đây! Chơi tới đoạn Zelgius bị "nhà làm game" ép thua thằng Ike là muốn đập màn hình máy tính rồi =))

The dark knight

@Edo: Chung ý kiến, tư tưởng lớn gặp nhau, mai đi Nhật đến trụ sở Nintendo đập phá rồi bắt làm lại cốt truyện>:)
Còn về yan thì thôi, không cãi nhau nữa, nhưng giữ nguyên ý kiến ban đầu.
Còn về phần mình, chắc phải kiện ông Bảo mất, tuần trước hôm thứ Hai thì phải mình nói với ổng về vụ tittle, ổng bảo là cuỗi tuần ổng xét sau, thế mà hôm nay là thứ Tư tuần mới rồi:-w

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hic Zelgius mà chết thì thật là :( Nói chính xác tớ cũng đang mún chết theo :((
FE10 đúng là có cái hay :em33: Nhất là "taunt" 1 cái trước khi nhập trận mà còn "taunt" thêm 1 cái sau khi KO enemy nữa :em33:
Trò này xem ra hok hay bằng FE9. FE9 hay hơn có điều đồ họa xấu hơn :( FE10 chơi dở hơn :em05: Tuy thế cốt truyện sâu sắc hơn :em41: nhìu khi mún khóc :( (Lúc mà Zelgius chết ấy :( )
Ps : Ai chả biết tên Sephiran còn sống. Nó chỉ sống ở lần thứ 2 chơi qua thui. Còn ở lần thứ nhất chơi thì nó chết. Xem cảnh đó chưa ? :( Lúc đó chảy nước mắt lun ấy :((
@ Edo :Hix hok nên bảo thế nhé [-X Tớ thích Ike này :"> Thôi mà tớ cũng đồng ý kiến với cậu bữa nào qua Nhật đi kiện I.S =))

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
ban đầu đem Ike đánh Zelgius mà quên cài Nihil vào trận bị Zelgius nó băm cho như băm thịt ấy :))... special atk nó tung ra liên hoàn hoa cả mắt =)) sau này "khôn ra" nạp cho cái Nilhil xong thì vào đánh quá dễ dàng o:-)
@Yan: lần chơi thứ nhất thì ko còn gì để bàn :( coi như ... ko có nó, tính lần thứ 2 thôi ;)
@Dark knight: tư tưởng lớn đụng nhau côm cốp =))

The dark knight

Thực ra thì đối với mình, ai chết cũng thế thôi, miễn là không recruit được nó, còn lại thì không quan trọng, như trong FE1,3 và 11 đó, thằng Camus mạnh và thuộc phe chính diện nhưng nó phải chết, nó không chết thì không qua được bàn nên...kệ, than thân trách phận làm gì, hay như là Mahnya(không nhớ lắm), thủ lĩnh đội Falcon Knight của Silesia(FE4) bắt buộc phải chết, hoặc Cuan(Duke Knight theo phe Sigurd, sau đổi thành NPC ở bàn 5, đi cùng Ethlin(vợ) và Altenna(con) cùng 8 thằng Lance Knight và chết tại sa mạc đó), thằng đó cũng thuộc phe mình, recruit được nhưng sau lại thành quân đồng minh nên chết cũng đáng. Còn anh Orson(Paladin-Sacred Stones, gia nhập 1 lần và duy nhất bàn 5x, sau đó gặp lại bàn 16 với tư cách là Enemy, cuối cùng gia nhập 1 cách không chính thức trong Creature Campaign), gã này chết là phải rồi.

:em03: CHU Y CHU Y,ai muon biet hack room fire emblem(class,mau sac,hoat canh tran danh, class fire emblem 6 qua 7,7 qua 8,8 qua 6va 8 qua 7)xin moi post bai kien nghi,minh se lap topic noi ve no

The dark knight

:em03: CHU Y CHU Y,ai muon biet hack room fire emblem(class,mau sac,hoat canh tran danh, class fire emblem 6 qua 7,7 qua 8,8 qua 6va 8 qua 7)xin moi post bai kien nghi,minh se lap topic noi ve no
Bạn làm ơn đánh có dấu giùm, đọc không dấu mệt lắm.
Còn về rom hack, bạn post bài vào topic Fire Emblem text game, hoặc lập topic mới và thăm dò xem có ai muốn lập không, đừng post bài vô tội vạ vào topic này.

Chắc chắn cái ông Dark Knight này đúng là fan của tất cả trò Fire Emblem đây! Ổng đoán đúng hết tất cả các câu trả lời!

The dark knight

Có đoán đâu:no:Trả lời có suy nghĩ của người ta>:)
Sai 3 câu, câu 14 là vì nhớ 2 thằng có chung 1 biệt danh, nhưng không nhớ là cái gì nên nghĩ là Sword Demon. Thực ra cả 2 đều là Saint of Swords.
Câu 30 thì chơi bản J không để ý, còn câu 29 thì là do trong FE8, khả năng pick đồ là (Luck+1)%nên đánh dấu vào, nhưng thực ra tại 2 bản kia nó là 1/11:sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN