Fire Emblem: New Mystery of the Emblem ~ The Light And Shadow Of A Hero

Cửa hàng game Nintendo nShop

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
FE11 tớ chỉ bất mãn với cái trò muốn unlock nhận vật mới phải thí quân |-)|-) nhưng nói chung FE nào tớ chơi cũng ghiền trừ FE10 do quá bất mãn với cốt truyện =((. suốt rột quá :myemo0109::myemo0109:

yanyee_tang123

Mistress of Ike
FE11 tớ chỉ bất mãn với cái trò muốn unlock nhận vật mới phải thí quân |-)|-) nhưng nói chung FE nào tớ chơi cũng ghiền trừ FE10 do quá bất mãn với cốt truyện =((. suốt rột quá :myemo0109::myemo0109:
Bất mãn là sao ? :em21: THật ra tớ cũng thấy quá bất mãn vì Story Fe10 thấy tội nghiệp nhìu ng` quá =(( (Sephiran; Zelgius )

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
uh đúng rồi đấy, bất mãn về kết cục của Zelgius và Sephiran, Caineghis vs Dheginsea - sư tử mà mạnh hơn rồng đen( mạnh hơn rồng con Kurthnaga thì còn đc chứ mạnh hơn cả rồng ngàn tuổi thì .... :(), đoạn cuối của final chapter tớ chơi Caineghis solo thắng cả nữ thần nữa mới ác :em25:. Game này làm Caineghis hơi quá tay

yanyee_tang123

Mistress of Ike
uh đúng rồi đấy, bất mãn về kết cục của Zelgius và Sephiran, Caineghis vs Dheginsea - sư tử mà mạnh hơn rồng đen( mạnh hơn rồng con Kurthnaga thì còn đc chứ mạnh hơn cả rồng ngàn tuổi thì .... :(), đoạn cuối của final chapter tớ chơi Caineghis solo thắng cả nữ thần nữa mới ác :em25:. Game này làm Caineghis hơi quá tay
Ôi nhắc lại thấy chỉ tội nghiệp Sephiran và Zelgius. Còn Dheginsea thì thấy tiếc quá vua rồng vĩ đại chết mất rồi (thế thì mất một ngươ`i mạnh :em36:) Nhưng thật ra nếu chơi qua 2 lần, Chapter cuối cậu vẫn có thể thu phục đc Sephiran đấy :spiteful[1]:
Ps : Caineghis là vua sư tử mừ không mạnh sao đc :em36:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Cập nhật mới nè bà con. ^^

- Trang chủ tiếng Nhật: http://www.nintendo.co.jp/ds/vi2j/index.html
- Game sẽ phát hành bản tiếng Nhật ngày 15/07/2010.
- Nhân vật chính không còn là Marth nữa mà sẽ là chính người chơi.
- Bạn sẽ tạo một nhân vật mới hòan tòan, tùy chỉnh giới tính, kiểu mắt, tóc tai, khuôn mặt ... Và những tùy chọn này cũng sẽ ảnh hưởng đến tướng sĩ của bạn. ^^
- Hỗ trợ 2 người chơi thông qua wifi.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
xem ra đây là book 2 của FE 3 rồi, mong gặp lại Abel, Cain, Camus...wá (ghét tên Marth). Hy vọng lần này nó cho 2 anh nào đó khủng khiếp như Wolf với Sedgar
Orton giống tớ nhỉ, cũng ghét thằng Marth quá trời. Fe hay Brawl gì đánh vẫn yếu như nhau.
Ps : Chừng nào ra FE của Tellius series nhỉ :-? Muốn gặp lại Ike quá :(( ...
Ps(again) : Xem xong cái thông báo của Abra, thấy FE này hoan toàn không khác gì FE11. (Icon NV xấu như Fe11) Có điều map đeẹp hơn)

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Hôm trước có xem qua trailer trên trang chủ.
Nếu đây đúng là remake của FE3 thì quá tốt. Chứ lặp lại sai lầm của bản Shadow Dragon vừa rồi thì...
Phần tạo nhân vật, nếu có được sẽ là 1 điểm đột phá đáng kể.
Thông tin vẫn còn quá ít. Phải chờ 1 thời gian nữa mới biết chính xác được.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Thêm 1 vài thông tin nhỏ xíu. ^^

- Sẽ có 4 độ khó. Lựa chọn khi bắt đầu game.
- Casual Mode: người chơi không bị mất nhân vật.
- Classic Mode: giống FE xưa tới giờ.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Oh giờ có cả Casual Mode nhân vật không bị chết nữa à. Vậy thì tốt quá chứ FE nào cũng bảo vệ bọn char muốn chết. Một đứa chết là phải tắt máy chơi lại nguyên Chapter #:-s

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Đọc trên IGN thấy cốt truyện vẫn đi theo thằng Marth, mình chỉ là một tên lính thôi. Sẽ có một đoạn Prologue cho nhân vật của mình từ khi gia nhập quân Altea tới khi được chiến đấu cùng với Marth, ngoài ra sẽ có những quest phụ dành riêng cho mình, chơi trên các bản đồ mới hoàn toàn

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Thêm nhiều thông tin chi tiết nữa ^^

Boxart

Mục "My Unit"
> Nhân vật chính thay cho Marth
> Đến từ vương quốc Altea, mong muốn được gia nhập vào Altea Knighs
> Bạn có thể chỉnh được giới tính, tên, kiểu mặt, kiểu/màu mắt, kiểu/màu tóc, chủng quân cho nhân vật
> Tùy theo nhân vật bạn tạo các đoạn đối thoại trong game sẽ thay đổi
> Phần chơi "Prologue" là hành trình gia nhập vào Altea của My Unit (nhân vật bạn tạo)
> Phần chơi "Side Story" là những chiến dịch bên lề, sẽ được mở khóa khi bạn thỏa mãn một số điều kiện
> Bạn sẽ bị Game Over khi để My Unit hoặc Marth chết

Wi-fi và Wireless
> Chiến đấu với bạn chơi khác từ khắp nơi trên thế giới
> Các màn đấu sẽ diễn ra trên bản đồ được thiết kế riêng biệt cho 2 người
> Có thể trao đổi quân với nhau giữa bạn và bạn chơi khác, dùng khi gặp màn khó chẳng hạn
> Nintendo sẽ cung cấp thêm cho bạn màn chơi và item đặc biệt thông qua kết nối Wi-fi
> Bạn cũng có thể mua thên vũ khí ở cửa hàng trên mạng, tiền được lấy từ tiền trong game chứ không phải DSi point
> Vũ khí ở cửa hàng sẽ thay đổi theo thời gian nên đừng chần chừ khi mua hàng

Thêm thắt mới
> 4 độ khó: Normal, Hard, Maniac và Lunatic
> Mỗi độ khó đều cho bạn lựa chọn giữa 2 chế độ: Casual và Classic
> Casual - Nhân vật bị chết sẽ quay trở lại ở màn sau
> Classic - Nhân vật bị chết sẽ mất vĩnh viễn
> Bảng liệt kê mối quan hệ tình cảm giữa các nhân vật cho bạn tiện theo dõi
> Kiểu save mới ngay trong bản đồ, có tác dụng như save mỗi cuối chương

Fire Emblem: Mystery of the Emblem -Hero of Light and Shadow- sẽ được bán vào ngày 15/7 với giá ¥4,800.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Tuyệt quá.
Mê gần chết luôn, đếm từng ngày rồi đấy.Mình sẽ mua với mọi giá\m/
Có ai có thêm thông tin nào thì post luôn nha\m/

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Đẹp hơn, nhưng tính ra cũng không có gì đột phá. Vẫn xấu hơn các bản GBA.
Background và foreground vẫn quá rõ ràng.

Dù sao cũng có cái để chơi và viết FAQ cho đỡ buồn.
Đợi phiên bản tiếp theo xem có gì hơn không.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN