News Game Freak sẽ làm cho thế giới Pokémon "tiến hóa" trong năm 2013

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Game Freak sẽ làm cho thế giới Pokémon "tiến hóa" trong năm 2013

(hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa)​

Nhà phát triển Pokémon, Game Freak, trong tấm thiệp chúc mừng năm mới của mình trên tạp chí Nintendo Dream tại Nhật Bản đã có một thông điệp có thể sẽ làm nóng người của các fan hâm mộ Pokémon trong cái lạnh cuối Đông này. Theo đó, Game Freak nói họ dự định sẽ khiến cho thế giới Pokémon "tiến hóa" trong năm 2013. Ngoài điều này thì không có thông tin gì thêm được tiết lộ.

Game Freak là nơi chuyên làm các phiên bản Pokémon thuộc dòng chính thống. Liệu ý nghĩa của "tiến hóa" là gì? Thế giới Pokémon lên 3D hoàn toàn từ nhà cửa đến cây cối, nhân vật... hay sự thay đổi về art style? Theo bạn đó là gì và bạn mong muốn điều gì?

Tiến hóa là thay đổi mọi thứ từ gameplay đến sound, graphic, system,etc... Nói chung là đã đến lúc Pokemon cần phải làm 1 cuộc cách mạng như thế rồi :D. Hoan hô Gamefreak!!!!

anminh

Nấm bình thường
Cuối cùng cái ngày mà mình mong chờ cũng đã tới:yahoo[1]:
Lần này thì 100% là dòng chính thống rồi, năm 2013 thật đáng mong đợi:clap2[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đây con hàng khủng =]] !!!!!!!!!!!!!!! Tiến hóa luôn là hiểu rồi, trước tới h từ PKM R/B/Y lên tới Pokemon Black/White vẫn chưa dùng từ tiến hóa bao h =]] !!!!

shenlong213

Thành viên lâu năm
Dĩ nhiên, nếu mà hiểu tiến hóa theo lời Gamefreak thì chắc chắc phải là tiến hóa từ Gen cũ thành Gen mới cho tới "tiến hóa" cả về gameplay gẫn graphic. Anw, trông chờ năm sau Pokemon sẽ làm nên một cú hit ngoạn mục :))

gameboybin

Nấm nhỏ
Mong bỏ được style lùn lùn. Đồ họa lên cao hơn, 3D :myemo0111:. Đi quanh thành phố như kiểu GTA San Andres ( Grand Theft Auto) ý. Rồi gọi quái ra đánh kiểu mình bấm luôn, không phải chọn attack hay bag hay quit gì đó. Game Pokemon mà lên được tầm đó => thành game khủng luôn. Chắc lúc đấy lại gần chục Gb :myemo0111:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mong bỏ được style lùn lùn. Đồ họa lên cao hơn, 3D :myemo0111:. Đi quanh thành phố như kiểu GTA San Andres ( Grand Theft Auto) ý. Rồi gọi quái ra đánh kiểu mình bấm luôn, không phải chọn attack hay bag hay quit gì đó. Game Pokemon mà lên được tầm đó => thành game khủng luôn. Chắc lúc đấy lại gần chục Gb :myemo0111:
Mình thì lại ko thích kiểu này =]] !!!!!!!!!!

Key_blade

Thành viên lâu năm
thế thì bạn qua thử dòng pokemon dungeon nhé :D.

boytoof198

Pokemon Master
Điều đầu tiên chắc chắn là trên 3DS với đồ học 3DS hoàn toàn rồi :D kết cấu các công trình trong game sẽ theo kiểu sand-box, Pokemon xuất hiện ở mọi nơi có thể, hệ thống chiến đấu thì thành dạng action với 4 chiêu được cài theo ABXY. Pokemon ngoài việc chiến đấu ra thì có thể cho ra khỏi Pokeball, có chế độ nuôi nấng như thú nuôi thật với việc cho ăn theo buổi và chăm sóc,v.v.
cứ tạm thế đã là siêu ổn rồi =))

rock

Nấm bình thường
mình thì thích pokemon không còn đứng yên một chỗ nữa, mỗi khi chọn một lệnh nào đó thì sẽ cử động ứng với nó
vd:
-lúc chờ mình lựa chọn mà lâu khoảng 5 giây, pokemon quay mặt về phía mình tỏ ra nghi vấn, hiện dấu chấm hỏi
-chọn fight, như flame thrower thì pokemon há miệng ra, thunder thì nhảy lên phóng sét, surf thì kêu nước lên rồi bơi theo nước tiến tới địch, sing thì mắt cười + miệng chép + quay một vòng ...
-chọn item heal stastus thì tuỳ vào hapiness của pokemon mà trainer tiến tới gần đưa đồ ...
-chọn catch pokemon thì có thêm mini game canh hồng tâm quăng bóng như pokedex pro ...

thêm việc mặc đồ cho pokemon nữa

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Lạy mấy bố game Pokemon chính thống 3D 100% còn chưa thấy bóng dáng đâu mà đã mong đến đủ thứ chi tiết nào là nuôi như nuôi pet, sandbox như GTA, chọi Pokemon với minigame,etc. :))
Có được cái game 3D hết là đã "tiến hóa" rồi chứ như mấy cái mong muốn trên thì sẽ gọi là " siêu siêu siêu tiến hóa" =))

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Vậy còn gì là pokemon nữa, có khi lúc đó pokemon hết sạch fan :))
Hóng tháng 3:myemo0111:

rock

Nấm bình thường
Lạy mấy bố game Pokemon chính thống 3D 100% còn chưa thấy bóng dáng đâu mà đã mong đến đủ thứ chi tiết nào là nuôi như nuôi pet, sandbox như GTA, chọi Pokemon với minigame,etc. :))
Có được cái game 3D hết là đã "tiến hóa" rồi chứ như mấy cái mong muốn trên thì sẽ gọi là " siêu siêu siêu tiến hóa" =))
đã lập topic thì thảo luận chứ, nói kiểu như bạn thì:
A: yeah, game tiến hoá :))
B: trời thật sao, tiến hoá rồi
C: tiến hoá :)) không biết sẽ ra sao
D: uh, mình cũng như bác C
E: uh, mình đồng ý hai bác trên, không biết sẽ thế nào
F: uh, mình cũng không biết
....

shinshin

Nấm nhỏ
Tiến hóa cái phong cách battle từ thời Khang hy cho mình nhờ :Please:
Còn đồ họa 3D thì có sẵn khuôn từ cái Pokedex rồi nhỉ :rolleyes[1]: