DS Game pokemon nào hay nhất ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

game nào hay nhất :D

• Số thành viên bình chọn
    41
theo mình thì pokemon crystal vesion hay nhì đấy
_Đầy đủ các pokemon (kể cả PKM huyền thoại)
_Có dịch vụ bắt pokemon hiếm nữa (bạn phải luyện khá lâu)
_Có 6 hội quán để khiêu chiến
+Hiện mình có Sấu lực sĩ,Nidoking,Nidoria,Nidoran,Chó lửa,Chuột lò xo (sr nhe,vì chữ mình ghi bằng tiếng Việt mình ko bik ghi tiếng Anh)
+1 băng hình như 70.000VNĐ
Lần sau mình sẽ pos hình

2 bản SS/HG tuy có nhiều chức năng hay với cốt truyện cũng hấp dẫn nhưng so với Platinum thì vẫn kém hơn 1 tí! Vì Platinum ra trước nên ko có chức năng dắt pokemon theo sau và một vài chức năng khác nhưng cốt truyện của Platinum phải nói là tuyệt vời, pokemon cũng ko kém các bản trước, hình ảnh thì cũng như HG/SS nhưng đặc biệt được cái nhạc nền khi vào đấu với Giatina là vô đối. Chưa kể đường đi trong các GYM cũng khó và đa dạng hơn HG/SS nhiều ấy chứ, khi vào khu vực của Giatina thì còn có thể bí đường nữa là(mình phải mất 4 ngày để đi qua khỏi chỗ đó)...Nhưng dù sau, HG/SS vẫn là sự chọn lựa hoàn thiện hơn vì chúng ta phải theo kịp thời đại mà :)

P/S: Mong một ngày, NINTENDO sẽ remake lại Platinum :">

Mình chưa chơi Black và White nhưng mình nghĩ 2 bản này sẽ là game Pokemon hay nhất, vì Famitsu đã đánh giá game này Maximum 40/40 mà, với lại nhìn đồ họa cải tiến nhiều hơn, Pokemon cử động liên tục trong lúc đánh nhau nữa! \m/

Mìh thấy Plantinum cũg hay phết ! Giền từ lúc xem bọn nó chơi game rồi ! Nhưg SS với HG cũg thấy hay hay , đag nuôi nấu ý định khi nào có DS lite thì sẽ làm 1 phát \m/

2 bản SS/HG tuy có nhiều chức năng hay với cốt truyện cũng hấp dẫn nhưng so với Platinum thì vẫn kém hơn 1 tí! Vì Platinum ra trước nên ko có chức năng dắt pokemon theo sau và một vài chức năng khác nhưng cốt truyện của Platinum phải nói là tuyệt vời, pokemon cũng ko kém các bản trước, hình ảnh thì cũng như HG/SS nhưng đặc biệt được cái nhạc nền khi vào đấu với Giatina là vô đối. Chưa kể đường đi trong các GYM cũng khó và đa dạng hơn HG/SS nhiều ấy chứ, khi vào khu vực của Giatina thì còn có thể bí đường nữa là(mình phải mất 4 ngày để đi qua khỏi chỗ đó)...Nhưng dù sau, HG/SS vẫn là sự chọn lựa hoàn thiện hơn vì chúng ta phải theo kịp thời đại mà :)

P/S: Mong một ngày, NINTENDO sẽ remake lại Platinum :">
cái thế giới của Giatina đấy tớ đi mất 10'

Game Pokemon hay nhất trên máy DS

tớ có thấy topic về nội dung này rồi, nhưng kko có bình chọn, nên lập topic khác để bình chọn cho vui. các game dc bình chọn đều có trên ds. các cậu vào ủng hộ thảo luận nha :D cho vui

Pokemon Diamond/Pearl

Pokemon Platium

Pokemon HeartGold/SoulSilver

Pokemon Black/White

Pokemon Mystery Dungeon - Explorers of Darkness / Explorers of Time

Pokemon Ranger Guardian Signs

Pokemon Dash

Pokemon Trozei

tớ chọn pokemon hg/sv :D là hay nhất

Lâu thì HG/SS cũng lâu vậy? Còn thêm cái system dắt pokemon theo sau nữa chứ :))
Platinum có cốt truyện hay nhất (theo ý mềnh) :D + cái nhạc nền khi gặp Giratina vô đối :))
B-W thay đỗi mới hoàn toàn nên khá chất lượng :D
Hiện giờ thì thấy cái nào cũng như nhau :))
Đợi sau này nintendo remake lại FR/LG hay R/S/E đã :))

đúng vậy, remake phải cho nó hoàng tráng, game hay mà, nếu có tui sẽ vite cho pokemon red tiếp, nhưng tớ nghĩ trên ds hiện nay chắc chuộng nhất là pokemon b/w rồi, xem kìa dc 5 phiếu rồi, cái hg của cậu có 1 phíu :))

obi123

Nấm bình thường
Hình như mỗi bản có cái hay riêng, rất đặc trưng mà Nintendo đã khéo léo tạo ra => mỗi bản đều là 1 tuyệt tác. Khó chọn, khó chọn!

đã chơi thử B/W nhưng cảm thấy hình như pokemon ko đẹp, lập 1 team đủ hệ cũng khó vì ngoài 3 con starter thì ít có con nào thật sự mạnh. vì thế cho PL 1 vé, pokemon tốt, dễ lập 1 team và vẫn trung thành với team evee

okasage

Nấm nhỏ
mình thấy cũng đâu đến nỗi nào ! các pkm khác cũng tùy vô cái nature với ability mà bạn bắt dc chúng thôi, có thể bạn train trúng mấy em có start yếu , team đủ hệ là hoàn toàn có thể !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN