Game WiiWare

Cửa hàng game Nintendo nShop

ai chỉ giúp hộ xem mấy cái game wiiware này là thuộc dòng game gì thế, máy wii có chơi dc không nhỉ ? sao k thấy bán đĩa.

tks

fly_us

Nấm bình thường
Wiiware là dạng game phát hành trực tiếp qua Shopping Channel, nghĩa là mua và tải về máy trực tiếp chứ ko phát hành qua đĩa. Thường là game nhỏ, đơn giản hơn game bình thường nhưng có những game rất hay như Lostwind, Lostwind 2, World of Goo..

mình thấy có cái game Contra Rebirth ( Wii ware) có vẻ hay quá mà không chơi dc nhỉ. Liệu có cách nào chơi mấy game wii ware không ? vì máy wii của mình đâu kết nối internet đc để dowload đâu ??? fly_us biết cách chỉ hộ với.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
mình thấy có cái game Contra Rebirth ( Wii ware) có vẻ hay quá mà không chơi dc nhỉ. Liệu có cách nào chơi mấy game wii ware không ? vì máy wii của mình đâu kết nối internet đc để dowload đâu ??? fly_us biết cách chỉ hộ với.
bạn cài wiiware thông wa war manager .lên mạng search tên game co đuôi file là ".wad" rồi cài bạn kham khảo thêm trg mục software của Wii nha

Chibicomic87 hướng dẫn chi tiết hơn dc không ? tui chưa bít cài phần mềm wi bao h. mua về thấy bảo đã dc cài FW 4.2 rồi, thế là cứ mua đĩa về quẩy thôi chứ chưa bít cài cắm gì cả.

Nhiều link die quá, nhưng xin hỏi là dow dc các file đuôi ".wad" xong rồi sao ?

có phải copy vào thẻ SD rồi dùng Neogama để chạy à ??? xin dc chỉ giáo.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN