[GBA] Thảo luận Pokémon Ruby & Sapphire

Cửa hàng game Nintendo nShop

sao tui đi đến ngôi làng kia ( không nhớ tên gì)thì có một đám hải tặc chặng đường đi rồi chúng đòi cái gì tên là "team qua":-$

espeon

V.I.P Member
:((..................Muốn khóc quá...............:((
Thứ nhất : Trong Pokemon ko có "ngôi làng" chỉ có Thị trấn và Thành phố thôi
Thứ hai: Muốn nhận được hướng dẫn phải đưa tên thị trấn/thành phố chính xác
Thứ ba: 99% là bạn không biết tiếng Anh --> hãy trau dồi vốn tiếng anh đi rồi hẵng chơi pokemon, nếu không thì bạn sẽ còn lập ra cả chục cái Topic nữa như thế này

Còn hướng dẫn...cái "ngôi làng" mà có bọn hải tặc chặn đường trong bản "Saphie" thì chắc là Slateport city, cái mà bọn chúng đòi "team Qua" ko phải là bọn chúng đòi mà là tên của bọn chúng "Team Aqua"
Đi qua đoạn này thì đến cái nhà màu nâu mà trước cửa có mấy cái thuyền gỗ, chui vào, nói chuyện với lão hói ở tầng 1 trong cái nhà ý rồi tự tìm đường mà đi tiếp đi....

pokemon saphire thì đã hạ được elite four, sau đó nữa thì có còn jì để khám phá không vậy

nhưng mà làm sao để có đầy đủ pokedesx được. việc này là điều không thể O_O

Kawaii

Super Princess Peach
tui cũng bó tay ông luôn thì hoàn thành pokedex chứ sao

thì trao dổi với bản ruby đi là đầy đủ ah.

Ngay từ lúc chưa có bản emeral thì ruby với saphire đả có thể trao đổi với nhau đầy đủ rồi.
Trừ khi nào có những con tiến hóa theo cách đặt biệt thui.
Kawaii >,<

chơi fire red lấy dragon scale cho nó hold rồi trade thì có cá ngựa cấp 3 thôi mà mình có đầy đủ dex rồi nè (chơi 394 tiếng lận đó hehehe)

tui thấy đâu cần cho seadra hold dragonscale đâu! Con seadra của tui lên Lv41 hay 40 gì đó tự tiến hóa lên Kingdra mừ!?!

qwaszx91

Nấm nhỏ
zup' đỡ pokemon saphire với

làm sao bắt được con pokemon latias vậy(cái con lúc giới thiệu mình đuổi theo ý,tui dùng hết các loại bóng mà nó vẫn chạy đc,quả masterball thì bắt con kyogre rùi.Còn nữa làm sao để chuyển pokemon từ bản rubi sang sapphire vậy

làm sao bắt được con pokemon latias vậy(cái con lúc giới thiệu mình đuổi theo ý,tui dùng hết các loại bóng mà nó vẫn chạy đc,quả masterball thì bắt con kyogre rùi.Còn nữa làm sao để chuyển pokemon từ bản rubi sang sapphire vậy
Dùng Wobbuffet,con này có abi không cho latias chạy mất.
Bạn đánh cho máu nó ít đi, cho nó vào trạng thái sleep , poison , burn......... thì sẽ dễ bắt hơn (tốt nhất là sleep).
Sao đó cứ tương Ultra Ball thì kiểu gì cũng sẽ bắt được !

Còn để link thì nối hai máy với nhau , sau đó lên tầng hai của PokeCen nói với mấy cô ở đấy.

mẹo chơi pokemon

Dùng Wobbuffet,con này có abi không cho latias chạy mất.
Bạn đánh cho máu nó ít đi, cho nó vào trạng thái sleep , poison , burn......... thì sẽ dễ bắt hơn (tốt nhất là sleep).
Sao đó cứ tương Ultra Ball thì kiểu gì cũng sẽ bắt được !

Còn để link thì nối hai máy với nhau , sau đó lên tầng hai của PokeCen nói với mấy cô ở đấy.
vậy là bác không rành rồi để tui
Nếu bạn đang ở các con đường có số lẽ(121,...)cơ hội đang đến với bạn!
Nếu ở các con đường mang số chẵn(122,...)cơ hội của bạn rất cao:0%
Pokedex là cái máy dò hữu hiệu nhất!Nhưng bạn phải gặp chúng lần đầu tiên cái đã.Tìm chúng,nếu bạn đang ở cùng đường với chúng,Save lại,chúng sẽ chờ đến khi bạn gặp chúng,đừng giết chúng chỉ vì 1 phút nóng giận,nếu lỡ save,lúc đó hối hận là đã quá muộn!
Đánh với các Pokemon hoang dã ko làm cho chúng bay mất đâu,nếu bạn ở khác đường với chúng,chúng sẽ cười vào mũi bạn trong khi bạn đang cố gắng đánh các pokemon hoang dã vô tội và hi vọng "gặp" được chúng!
Chúng chỉ di chuyển vào những con đường gần đó thôi,nếu bạn đang ở Route 120,chúng ở Route 121 thì khi bạn qua 121,chúng có thể ở 120 hoặc chờ bạn ở 121,cũng có thể ở 122...
Chúng sẽ bay nếu bạn dùng chiêu bay,hơi rắc rối nhưng đó lại là chìa khoá để bắt chúng!
Sau khi đánh chúng mà chúng bay mất,chúng vẫn giữ lại các trạng thái mà bạn đã đánh chúng lúc trước.HP,PP cũng vậy!
Những chuẩn bị để bắt chúng:
Ball:Great Ball,Ultra Ball,Master Ball???(Ko dùng Master Ball,ko mang theo người nhưng vẫn gặp chúng như thường)
Pokémon:Golbat,nó đã biết chiêu Mean Look nếu bắt trong Sky Pillar.Những con khác cũng có chiêu Mean Look nữa.Tuy nhiên đây là lựa chọn hoàn toàn ko ổn chút nào!Golbat quá yếu so với Latios/Latias,may ra Crobat Lv:55 trở lên thì còn có cơ hội.
Wobbuffet.Ko còn nghi ngờ gì nữa,đây là lựa chọn tuyệt vời của bạn.Special của nó ko cho đối thủ chạy thoát,chỉ cần luyện lên Lv 30 là được.Quá dễ!
Các Pokémon thuộc chủng loại bóng tối:1 lựa chọn tối ưu vì bóng tối cản trở mọi đợt tấn công siêu linh.
Còn nữa...
Đây là cách bắt chúng cụ thể:
Nếu chưa gặp nó lần nào.Bạn cần chọn 1 thành phố làm điểm dừng.Thành phố đó phải có đủ các yếu tố sau:Ko quá rộng lớn,ko có quá nhiều con đường xung quanh,nếu có quá nhiều con đường,cơ hội của bạn chỉ là 15% mà thôi.2 thành phố tuyệt vời nhất là lilycove và cái thành phố nổi trên mặt nước.
Sau đó,bạn đi bộ ra xung quanh,nếu ko cùng đường với chúng thì bay về lại thành phố điểm dừng,bước ra xung quanh cho tới khi bạn gặp chúng,nếu chưa gặp,hãy thử tiếp,nhưng nhớ là phải bay về đó.Hơi khó lúc đầu,Unk đã gặp chúng ngẫu nhiên thôi.
Nếu gặp chúng,Dữ liệu sẽ được đưa vào máy dò Pokedex,tìm kiếm trở nên dễ dàng hơn theo cách trên và có máy Pokedex nữa!
Ví dụ cụ thể cho dễ hiểu:Nếu chọn Lilycove làm điểm dừng thì hãy đi bộ đến đường 120,dò thấy nó ở đường 121,bạn bước qua thì nó lại ở đường 120,bay về TP điểm dừng,đi qua 120,thấy nó ở mấy con đường khác,bước qua 121,50% bạn sẽ diện kiến chúng!Tương tự với thành phố còn lại nhưng dễ hơn,bạn chỉ cần lựa chọn 1 trong hai con đương,phải hay trái của TP thôi,cơ hội là 50%.Rất là đơn giản.
Nên mua thật nhiều bình hồi máu và đặt pokémon được chọn của bạn cho nhiệm vụ này lên đầu nhóm.
Khi vào trận,ko nên để chúng ở trạng thái C gì đó mà có mấy con gà!Ko nên để chúng ở trạng thái Poison,rất nguy hiểm!
Cố gắng làm cho nó mất sức nhanh,và quang Ball,nên nhớ là chờ cho tới khi nó máu đỏ đã,lúc nào cũng nên hồi máu bởi nó có những chiêu biến hoá khôn lường!
Unk đã bắt Latias bằng Great Ball!Túng quá,quăng Great Ball ra,vầy mà nó chui vào luôn mới hay!
Vậy là xong phần Latias/Latios!
nguồn từ gamevn đường link nè từ từ tham khảo nhé
Mã:
http://gamevn.com/showthread.php?t=16641
]

Kawaii

Super Princess Peach
tuy cách của kanashi chuyên nghiệp nhưng mỗi người có cách bắt khác nhau mà , như kawaii nè cứ tìm chổ nào có bải cỏ và ngôi nhà cứ thế là cứ ra vào ngôi nhà hoài sau đó chừng nào thấy nó xuất hiện rùi quăng master ball , gà wá phải ko. >,<

vậy là bạn không phải master rồi tui bây giờ đã thu phục rất nhìu pokemon hiếm nhưng tui vẫn còn giữ master ball
nếu là bậc thầy sẽ còn giữ master ball

Hình như muốn bắt Mew Two thì nhất định phải dùng Master Ball ??? (mình nói fire red)
Còn bạn Kawaii chắc làm thế để chơi cho nhanh ^^, là mình thì mình cũng làm thế thôi, không có đủ kiên nhẫn để ném đi ném lại hàng chục quả Ultra Ball mà ko bắt đc.
Còn chuyện poison thì bạn Radical Dreamer muốn nói con Pokemon cần bắt chứ có phải Pokemon của mình đâum

sao tui wa hang đó mà có thấy gì đâu????

thì trao dổi với bản ruby đi là đầy đủ ah.

Ngay từ lúc chưa có bản emeral thì ruby với saphire đả có thể trao đổi với nhau đầy đủ rồi.
Trừ khi nào có những con tiến hóa theo cách đặt biệt thui.
Kawaii >,<
Trong bản Elmerald có pokemon nào mà Ruby hay Sapphire ko có ko???
@dhavirus:sao kì dzậy????hồi truớc tui luyện Seadra lên lv 60 lun mà có tiến hóa đâu.Nghe mấy pác ở đây nói là dùng dragon scale give cho Seadra rồi trade là tiến hóa,để về thử xem sao.:))

Dĩ nhiên là trong EMERALD thì có những kon độc quyền mà 2 bản kòn lại ko có đó chính là 3 pokemon beginer trong gold (nhưng chỉ chọn được 1 con sau khi bạn hoàn tất POKEDEX :)) wá đã )

Kính tặng bác Kanashi hình như theo pác là pác rất nà chuyên nghiệp nhưng khi lượn 1 vòng box pokemon em thấy 1 cái topic rất chi là khổ sở là mắc kẹt đoạn slatepotcity (bản sap)thấy kanashi bảo team aqua chúng nó bắt tìm 1 item tên là "team qua" thì chúng nó mới cho vào nhà :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN