Ghost Trick: Phantom Detective - Thám tử siêu nhiên

Cửa hàng game Nintendo nShop

JustinSang

Nấm nhỏ
bạn này không đọc kỹ gợi ý rồi, nó bảo bấm chuông 3 lần liên tiếp để gọi phục vụ mang bình nước ra rồi nhập vào bình nước để nó mang vào trong. Gợi ý thế thôi, nói hết ra thì mất hay, có gì bạn bí quá thì lại hỏi tiếp
Thanks. Quên mất cái chi tiết là có cái bình tại thấy nó ko có hoạt động :biggrin[1]:

JustinSang

Nấm nhỏ
bạn phải canh thời gian cho thằng phía trên rớt xuống nữa, đợi lúc cả 2 đứa đều quay mặt đi thì nhập vào cái khóa dưới trần rồi kêu ông Jowd lên, đoạn sau thì đơn giản rồi, cứ theo đó mà làm :D
Mình ko thấy cái khóa đâu cả

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

À thấy rồi leo lên trần nhà rồi ko biết làm gì nữa

mariobeo

Thành viên lâu năm
Là cái Hatch ở giữa tầng 1 và tầng 2, có 2 bộ Hatch, một cái dưới chân thằng đứng gần bộ trống, cái kia ở dưới thằng đang nằm ngắm bắn.

JustinSang

Nấm nhỏ
Thế sau cái vụ đó là cái ông gì làm trong tòa nhà quốc hội hay gãi đầu đó
PHải làm như thế nào để qua cái màn đó

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Đọc gợi ý trước rồi mò trước đã bạn, bí quá mới nên hỏi, chơi vậy mới thấy hết cái hay của game

mariobeo

Thành viên lâu năm
Tới chap 14 . Phần mà cái con chó của Kamila hợp tác với mình làm sao để qua màn đó vậy?
Lúc đó là lúc thằng thám tử đầu tròn (Guardian of the Park) vừa bị hòn đá linh vật Mino của công viên Temsik rơi vào đầu :))

Gợi ý cho bạn: Nhiệm vụ cần làm là dùng linh hồn của Missile đổi quả bóng bầu dục thay cho hòn đá bởi chiếc lá trên cành cây quá xa ko thể với tới được. Bạn cần dùng linh hồn của Sissel thật nhanh và chuẩn bởi thời gian ko có nhiều. Bạn cần phải ngăn thằng thám tử kia nhảy ra gần bụi cây sớm để có thời gian hành động (chỉ là ngăn ko cho nó ra sớm chứ ko thể ngăn hoàn toàn được vì cốt truyện nó thế), nếu ko thì coi như hỏng. Cuối cùng khi nó bị quả bóng bầu dục rơi vào đầu thay vì hòn đá thì bạn đã thành công :rolleyes[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Gợi ý là các vật có hình tròn và cái dù trên cây ;))

Nhớ phối hợp M và S nhịp nhàng, đừng để M chặn đường S, đoạn này yêu cầu timing, làm lần đầu chắc chắn không được đâu nên bạn cứ chuẩn bị tinh thần làm vài chục lần đi >:)

JustinSang

Nấm nhỏ
Mình biết là trên cái cây có bóng bầu dục rồi nhưng chả biết cây dù làm cái gì cả. Mầy mò mất 1 tiếng mà chưa làm gì được, nhức đầu kinh :myemo0104:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Thôi thì hướng dẫn luôn vậy:

Sissel:
Nhảy đến nắp thùng rác -> mở ra
Nhảy đến cái bập bênh -> manipulate để quả bóng chày ở đầu kia trượt xuống. Nhanh tay nhập vào quả bóng chày.
Đợi đến lúc thằng thám tử nhảy lên quả cầu xoay thì nhập vào quả bóng rổ.
Nhập vào cái truc của quả cầu, manipulate để nó xoay nhanh hơn, đống giấy trong cặp thằng thám tử sẽ bay ra và dính lên thân cây.
Nhập vào đôi giày rồi nhập tiếp vào tờ giấy.
Nhập vào lá thư tình buộc ở quả bóng bay rồi manipulate để quả bóng bay lên.
Nhập vào cái ô rồi manipulate 2 lần để cái ô rơi xuống cành cây bên dưới và mở ra.

Missile:
Nhập vào cái bập bênh.
Đổi quả bóng chày trên bập bênh với quả bóng rổ trong quả cầu xoay.
Khi thằng thám tử nhảy lên cái bập bênh thì quả bóng rổ sẽ bay lên và rơi vào cái ô.
Đổi quả bóng rổ với cái bánh xe.
Cuối cùng quả bóng bầu dục rơi xuống, đổi với hòn đá Mino là xong.

JustinSang

Nấm nhỏ
Cảm ơn nhé. Thấy cái bóng bầu dục rớt xuống đầu con nhỏ thám tử mà mắc cười quá :biggrin[1]::biggrin[1]:

Tới chap 14 . Phần mà cái con chó của Kamila hợp tác với mình làm sao để qua màn đó vậy?
E cũng mò mãi ra rồi, bác swap quả bóng chày vs quả bóng rổ. tiếp đến đợi cái thằng đưa thư dở ng ấy nhảy vào cái bập bênh thì quả bóng rổ sẽ bay lên cái ô trên cây. Bác nhớ cho cái ô xuống rồi mở ô ra nhé :) quả bóng rổ lên trên cái ô rồi thì swap cái bánh xe vs quả bóng rổ :bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]: rồi mò tiếp nhá bác

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN