Ghost Trick: Phantom Detective - Thám tử siêu nhiên

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho hỏi khi tới ch2, lúc mà cứu con nhỏ tóc màu xanh thì làm sao để nó chui zo trốn trong ghế zay. ? ai pik chỉ e với

shinshin

Nấm nhỏ
Hình như con Kamila đó tóc màu tím mà -_-,
Bạn làm sao để cái bánh nó rớt và lăn xuống gầm ghế, có con chuột chui ra ăn bánh => con chó sẽ chạy theo xuống gầm => con Kamila sẽ chui theo

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
câu này mấy bài trước có trả lời rồi mà :|
đẩy cái bánh qua phải rồi đợi lúc con chuột ra thì mở cửa hất nó xuống dưới ghế, Kamila sẽ theo Missile xuống dưới ghế, đợi cắt cảnh nữa là xong :D

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thấy bàn tán game này tự dưng thèm, công nhận game này nó chơi theo kiểu logic thật, đi đến map cuối ở con tàu mới thấy đã :myemo0111:

Game này càng chơi thì cốt truyện càng rối @@! mấy bác cho em hỏi cái khúc mà có thằng thám tử chạy xe mà đâm đầu vào cửa hàng ý ạ ... chơi wài ko dc ! các bác chỉ giúp em :em27:

Còn cái lúc coi video trong phòng mấy ông kia thì tại sao con mèo S đẩy cái xác Y xuống được nhỉ ? Con mèo S đó lẽ ra phải chết rồi chứ :eek::-??

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Chơi lâu quá không nhớ lắm, hình như là phải theo con gà được bưng ra để lên tầng 2, xong tìm đường bám vào cái valy để qua bên trái, giữa đường nhảy xuống con gà đang treo để cứu bé tóc đỏ

Cứu xong nhảy vào xác ông thám tử để cứu ông đó tiếp, đoạn đó mình nhớ là cũng điên đầu lắm

Đoạn con mèo đẩy xác là do Y nhập vào, chơi từ từ mới mở ra chứ bạn coi spoil trước không hiểu đâu ;))

cododien_9x

Nấm nhỏ
Game này càng chơi thì cốt truyện càng rối @@! mấy bác cho em hỏi cái khúc mà có thằng thám tử chạy xe mà đâm đầu vào cửa hàng ý ạ ... chơi wài ko dc ! các bác chỉ giúp em :em27:

Còn cái lúc coi video trong phòng mấy ông kia thì tại sao con mèo S đẩy cái xác Y xuống được nhỉ ? Con mèo S đó lẽ ra phải chết rồi chứ :eek::-??
cứu ông thám tử thì nhập vào người ông thám tử rồi quay lại thời gian, sau đó trick vài phái cho cái ống nhòm nằm trên ghế trước, rồi bật đèn báo, xong thằng đó cầm cái ống nhòm ra nghe điện thoại, chờ nó nghe điện thoại xong thì đi đến chỗ gọi đến cho nó (kitchen). Nhắc bạn tới đó thôi còn đâu bạn mày mò tự tìm hiểu nhé, chơi như vậy mới vui chứ còn đi hỏi hết thì chả có gì thú vị cả đâu:em29:

JustinSang

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi là lúc cứu con Lynne khỏi cái đùi gà từ trên lầu rơi xuống đó? Phải làm sao nó mới thoát được

Trong chỗ đó chỉ có cái chuông là hoạt động

---------- Post added at 05:39 PM ---------- Previous post was at 05:35 PM ----------

cho mình hỏi còn game nào chơi giống game này không???
Không biết cái này có phải ko nữa! Thử coi
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=5162

cododien_9x

Nấm nhỏ
bạn này không đọc kỹ gợi ý rồi, nó bảo bấm chuông 3 lần liên tiếp để gọi phục vụ mang bình nước ra rồi nhập vào bình nước để nó mang vào trong. Gợi ý thế thôi, nói hết ra thì mất hay, có gì bạn bí quá thì lại hỏi tiếp

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN