Phiêu lưu Ghost Trick: Phantom Detective

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cho hỏi game này có Việt Háo ko ạ ? ít nhất phải có rom DS đã từng VH chứ
Việt hóa rom DS khá là cực, VN mình cũng không có nhóm chuyên vụ này nữa, trên forum mình thì càng không =))
nhân tài đi qua mấy forum khác rồi :(

nếu bạn không chê thì có thể tìm đọc hướng dẫn bằng tiếng Việt, nhưng giờ chưa có đâu :-"

@akechi: bản E nó có gợi ý cho mình kĩ lắm, mình down rom ngày hôm trước thì ngày hôm sau đã đi hết rồi ;)) thấy cũng không đến mức khó, chỉ cần hình dung việc phải làm là xong thôi :D

tiếp theo chắc mò đến 999

woa, cũng đang down về test thử đây :myemo0111: thế là lg mò đến 99,99,9 em nghe cho này cố vẻ khó lắm vì phải bít tiếng anh mới chơi được nếu ko bít thì bít đường nào mà đi
:bee:

Mình đang chơi tới chap 9 và cốt truyện hay nữa dù gặp khó về Eng mà ko biết kết thúc thế nào đây ? Có vẻ Lynne đứng sau việc này à ? hoặc chết

dùng wood 1.22 sao vẫn bị đơ nhỉ. Đơ ở đoạn đầu sau khi xem đoạn phim nhớ lại cảnh chết của con kia chuẩn bị quay time thì đơ. Dùng room patch ở post 1 đấy.:bye2[1]:

Vừa dùng cả clean cũng đơ luôn ở chỗ mình ấn trick để nhập soul vào chính mình

Vừa dow xuống 1.21 vẫn đơ ở đoạn dùng patch T_T.

Có ai giúp hem. Nói luôn là R4 gốc nhá
Những game mới ra sau này R4 (hay các flashcard khác cùng thời) cùi lắm, chơi 1 hồi bị đơ càng ngay cho dù dùng bản patch. Đổi lên R4i, DSTTi, hay Acekard 2i là hết ngay. Trước mình dùng R4 chơi Last Window cũng bị đơ hoài, đổi lên Acekard 2i chơi ngon lành cành đào 1 mạch.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
có thể là thẻ nhớ, mình dùng cái DSTT cổ đại mà chơi được một mạch từ đầu tới cuối mà

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái đó là fw gốc bạn ơi, bạn nên tìm hiểu nhưng fw custom trong phần FC, nếu FW ( Firmware ) của bạn là 1.18 nghĩa là R4ds hoặc R4III (clones), bạn có thể vô phần Flashcard để dowload FW woodR4 hoặc ysmenu ( nếu là R4III ) bảo đảm chơi dc tất cả các game đã fix

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
topic mới nằm dưới 1 tấc đất à, chưa cổ lắm, đào tạm vậy

Soundtrack của game, nghe buổi tối trước khi đi ngủ cho tăng cảm giác nhé >:)

Part 1
Part 2

Pass: NintendoVN & www.nintendovn.com
Feel free to type ^^

Bonus: Light of Ray ;))

PS: game này có ai cần guide nữa không?

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thì làm 1 phát guide giống cái BoB luôn đi ;)). Mà game này cũng dễ mà, động não chút là ra, làm guide đọc để hiểu cốt truyện thôi :D
p/s: mà cái soundtracks này nhạc nào ghê và rùng rợn hoặc hay nhất nhỉ :-?, có nhạc nào hoành tráng hok :">

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
guide để chơi chứ để hiểu cốt truyện thì ai còn chơi game nữa :))

nhạc trong đây có hết trong game rồi đấy, thanhmap chơi game thích bài nào thì mò từ từ ra nghe ;))

mariobeo

Thành viên lâu năm
Đành phải đào mộ :(
Mình dùng R4i Gold (ndsi.in) đang không chơi đc, kể cả dùng bản patch cũng chỉ thấy 1 màn hình trắng xóa sau đấy là dòng chữ Cannot read data, please reinsert the DS Card :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN