Giải đáp / Hỗ trợ /Tư vấn phần cứng máy tính

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mà mình nghe đồn hình như gần đây máy Dell chất lượng bị giảm sút rồi, không bằng hồi mới nhập về VN, máy mới mua về dễ bị hư lắm không biết thế nào
HP đúng là có nhiều mẫu giá rẻ mà đẹp, chỉ tiếc là chưa tìm được máy nào có đầy đủ yêu cầu hết, được cái này thì mất cái kia

Kame-Hino

Super Moderators
Nếu nói như bạn chắc hem ai thèm mua gì lun....vì đâu có cái máy nào mà ko có khuyết điểm, đồn đại này nọ
-> khỏi mua ^^

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
chỉ tại tìm từ nhiều nguồn quá đâm ra thông tin bị nhiễu :em35:
em muốn tìm cái nào tốt xài bền nên ngại mấy thông tin như vậy lắm, đưa lên đây nhờ mọi người xác định giùm:clap2[1]:

Kame-Hino

Super Moderators
Làm nhớ năm ngoái lúc đi mua PC....lựa cả tháng mới mua, vậy mà vẫn bị hố ....

Laptop chị ko rành lắm, nhưng hay mua đồ lung tung, mỗi shop 1 món, thấy cái Thành Nhân gì đấy, cũng good

Mà nhìu khi ra shop nó tư vấn 1 hồi là....xỉu lun -> cái gì cũng đáng để mua -> hết biết mún mua cái gì
chứ bi h nhìu nhà phân phối + nhìu hãng = mù mờ

Tốt nhất đi mua cứ "đập phá" phần cứng phần mềm tại chỗ là bít nó bền, tốt, xịn hay ko à

Quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo mà ^^

vodoi_em

Nấm nhỏ
chỉ tại tìm từ nhiều nguồn quá đâm ra thông tin bị nhiễu :em35:
em muốn tìm cái nào tốt xài bền nên ngại mấy thông tin như vậy lắm, đưa lên đây nhờ mọi người xác định giùm:clap2[1]:
thấy mọi người review dell tốt:|, cả HP cũng tốt nữa:)). Thôi thì cứ thấy cái nào đẹp hơn thì phang thôi:|

troy28790

Banned
mà mình nghe đồn hình như gần đây máy Dell chất lượng bị giảm sút rồi, không bằng hồi mới nhập về VN, máy mới mua về dễ bị hư lắm không biết thế nào
HP đúng là có nhiều mẫu giá rẻ mà đẹp, chỉ tiếc là chưa tìm được máy nào có đầy đủ yêu cầu hết, được cái này thì mất cái kia
thế thì tìm mấy chú asus xem như thế nào
dell built cấu hình ko tốt so với giá cho lắm

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình đang chơi torrent để down HD nên rất cần mua ổ cứng mới nhưng lại khốn nỗi gà máy tính, cần anh em tư vấn.
mình có tí tiền nên chỉ mua ổ cứng gắn trong thôi
1. sợt google thấy nhiều loại ổ cứng kích thước khác nhau --> ổ cứng có cần phải chọn phù hợp với CPU không ?
2. mình cần 1 ổ cứng giá tầm từ 800k đổ xuống --> các bác chọn giúp em :), tư vấn được chỗ nào bán chất lượng thì càng tốt :D
xin cảm ơn

Em đang muốn sắm một cái card đồ họa để ch[i giả lập Game cube đó, lên mạng kiểm tra thấy cái BMC của em (Foxconn G31MV) có thể xài đc Card Foxconn N88TM3D2E LH8030A001572. Cái n88t chắc là geforce 8800 gt rồi, nhwng còn phần đuôi còn lại là gì thì ai giúp em v[í. Lên trang chủ của foxconn thì ng][ì ta không nói mã sản phẩm mà chỉ nêu tên của GPU thôi. Vậy ai pro cho em biết Foxconn N88TM3D2E LH8030A001572 là cái nào ?

Chú thích:
[=ơ
]=ư
w=ư

sonchuaquy

Nấm nhỏ
main máy mình là asus p5gc-mx/1333, mình đang muốn lắp thêm card VGA nhờ anh em tư vấn giúp, đây là cây cũ nên mình chỉ nâng cấp card lên cho gọi là có, chơi thêm được mấy game tầm tầm, xem full HD là được, giá dưới 1tr trở xuống do gia đình không có điều kiện :D
tớ đang phân vân 2 con: http://www.trananh.vn/SUS-512MB-DDR2-GeForce-8400-GS-EN8400GS-SILENT-P-512M-DVI-I-D-Sub-64-bit_9756.htmlhttp://www.trananh.vn/ASUS-512MB-DDR2-GPU-ATI-Radeon-HD-5450_12156.html, 2 card đó có phù hợp với main của tui không ??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN