Giải đáp / Hỗ trợ /Tư vấn phần cứng máy tính

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
nhắc vụ netbook mới nhớ, chiều nay vợ hông kéo đi là vác 1 cái Acer Aspire One rồi, giá bình thường S$649 bữa nay road show giảm còn S$449 :((

tại mình di du học nên laptop là phải co' , pc thì ko thể ròi , chỗ đâu mà chứa , với lại di chuyển nhìu mà vác theo con desktop thì nản la'm ^^!!!!

nhân co' ai bit mẫu nào phù hop yêu cấu trên tư vấn mình với ( dẹp chơi game cũng dc :D )

fly_us

Nấm bình thường
lời khuyên chân thành:

Cứ đi mình ko xách tiền qua bên đó, ra ngoài tiệm ngó coi cái nào vừa mắt, vừa túi tiền mà cấu hình cơ bản hợp lý thì mua, gọn lẹ dễ suy nghĩ =))... Mua vừa test trực tiếp, giá vừa rẻ hơn ở VN, quan trọng là có gì nắm đầu thằng bên đó dễ hơn :)).

Nếu ở Mỹ mà muốn mua online thì lên Newegg.com coi, nó bán mấy cái laptop tầm USD500-700 rất khá. Mua mấy hiệu lạ so với VN cũng ko quá quan trọng, quan trọng nhất vẫn là vừa mắt, cấu hình với bảo hành thôi.

Xem tại http://www.newegg.com/Product/ProductList.aspx?Submit=ENE&N=2030260032+4021&name=$500+-+$750

qwaszx91

Nấm nhỏ
help me máy tui sau khi mất điện thì khi bật máy cpu chạy bình thường và mỗi lần bật có 2 tiếng tít tít và màn hình sau khi hiện biểu tượng dell và tắt tịt lun, đèn power chuyển từ xanh da trời sang cam

netbook nhỏ hơn laptop và to hơn PDA, chỉ dùng để online và làm những việc cơ bản như soạn thảo văn bản , ... hem bit đúng hem ? :D

fly_us

Nấm bình thường
Nôn na là bản rút gọn tính năng, kích thước và rẻ hơn của laptop, ví dư như EeePC hay Acer Aspire One.

help me máy tui sau khi mất điện thì khi bật máy cpu chạy bình thường và mỗi lần bật có 2 tiếng tít tít và màn hình sau khi hiện biểu tượng dell và tắt tịt lun, đèn power chuyển từ xanh da trời sang cam
đoán mò thui nha: có lẽ main của bạn đã bị lỗi sau cái cú cúp điện trời ơi đóa (khoảng 80%). Trường hợp còn lại có thể do CPU hoặc nguồn :em04:

Do nguồn thôi, chứ main thì chắc là ko sao đâu,

Đã bị thế này một lần và hỏng nguồn. Nói chung cứ ra Trần Anh mà hỏi, ko sợ bị luộc hay là gì đó đâu :)).

Chọn Ram cho pc

Mình đang cần tìm cái ram cho máy.
Cấu hình:

Máy mua được khoảng 5 năm rồi, nói thiệt là ko biết thay linh kiện với mua luôn bộ mới cái nào tốt hơn :( Đành nhờ mọi ng` tư vấn dùm vậy^^

Đính kèm

Mà các bạn cho mình hỏi khác biệt về tốc độ GHz ảnh hưởng thế nào đến máy ?
trời trời......cái GHz ấy càng thấp thì càng tốt,bởi vì bạn sẽ được có 1 đức tính tốt đó chính là nhẫn bạn sẽ trở thành 1 bậc thầy về sức chờ đợi
nên tốt nhất là chon máy nào có CPU MHz là đủ rùi bạn à
chúc vui vẻ nha

vodoi_em

Nấm nhỏ
Cấu hình:

Máy mua được khoảng 5 năm rồi, nói thiệt là ko biết thay linh kiện với mua luôn bộ mới cái nào tốt hơn :( Đành nhờ mọi ng` tư vấn dùm vậy^^
theo mình bạn cố dùng rồi tiết kiệm mua máy mới thôi:|

troy28790

Banned
Cấu hình:

trời ơi máy gì mà yếu xìu vậy bạn.Bạn đừng nâng cấp làm gì,nếu nậng cấp fải chơi hết toàn bộ(như thế thì mua máy mới cho rùi)
còn thay RAM thì tổ phí vì chả tăng tốc cho nó là bao
mình bnghỉ bạn nên để dành khoàng 4 triệu là có 1 bộ case ngon lành rùi

mình đang phân vân ko biết nên mua printer canon hay HP ? bác nào xài rồi cho xin ý kiến . HP photosmart c4480 và Canon pixma 480 ? 2 cái này giá = nhau , đều có mặt tốt mặt xấu . HP thì lợi thế hon Canon là mưc rẻ hơn nhiều , nhưng đọc review trên Amazon thì nhiều người than phiền quá , nói là mau hư . Mà 2 anh họ của mình đều nói là HP xài rất tốt . Canon thì in đẹp hơn , bền nhưng mực lại mắc ( nếu mực rẻ = HP thì mình chac chắn đã mua Canon ròi )

Tóm lại mình cần 1 cái printer nhỏ gọn , bền và quan trọng là mực rẻ . Các bác cho mình xin ý kiến !!

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
mình đang phân vân ko biết nên mua printer canon hay HP ? bác nào xài rồi cho xin ý kiến . HP photosmart c4480 và Canon pixma 480 ? 2 cái này giá = nhau , đều có mặt tốt mặt xấu . HP thì lợi thế hon Canon là mưc rẻ hơn nhiều , nhưng đọc review trên Amazon thì nhiều người than phiền quá , nói là mau hư . Mà 2 anh họ của mình đều nói là HP xài rất tốt . Canon thì in đẹp hơn , bền nhưng mực lại mắc ( nếu mực rẻ = HP thì mình chac chắn đã mua Canon ròi )

Tóm lại mình cần 1 cái printer nhỏ gọn , bền và quan trọng là mực rẻ . Các bác cho mình xin ý kiến !!
Mực rẻ chưa chắc đã là máy tốt đâu bạn ạ. Đôi khi bạn phải hi sinh cái này để được cái kia. Canon có lợi thế về in phun, còn HP thì về in laser (tốt hơn nhưng lại phát sinh chi phí).

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hiện tại mình cần mua 1 laptop để phục vụ học tập/lướt web
cũng đang phân vân giữa các hãng HP/Dell/IBM-Lenovo/Toshiba
nhờ các bạn chọn dùm mình hãng nào máy tốt và tư vấn dùm mình địa chỉ bán máy giá tốt và đảm bảo chất lượng, cảm ơn:clap2[1]:

cấu hình yêu cầu
-dưới 18tr
-duo 2 core
-ram 2GB
-HHD >200GB (không biết có quá không nhỉ)
-màn hình cỡ nào cũng được nhưng đừng lớn quá (17inch là lớn)
-pin dai
-máy bền

vì mình thỉnh thoảng cũng chơi game và vọc các ứng dụng nên cũng cần 1 laptop có tốc độ xử lí khá 1 chút
nếu máy có thêm Wifi chuẩn n thì càng tốt, sau này qua Mĩ có cái mà dùng :spiteful[1]:

Kame-Hino

Super Moderators
Vote cho IBM, giá cả phải chăng, nhỏ gọn, nhẹ, máy xài bền dù....xấu :em36:

IBM Thinkpad T61-7659-CZ2 : 16,4 tr

Processor: Intel Core2 TM Duo Processoro T7500
2x2.2Ghz, 4MB Cache, 800Mhz FSB
Chipset: Mobile Intel 965GML Express
Display: 14.1' XGA (1280x800)
Memory: 2048 MB DDRAM2
Hard Disk Drive: 160 GB hard disk drive SATA
CD/DVD DVD/ CDRW
VGA Up to 358MB Intel GMA X3100 Share
EX: Bluetooth,Finger Print, 3 USB2.0
Wireless: LAN 802.11a/b/g wireless LAN Intel
Operation: System Dos
Battery: Type 6-cell
Weight: 2.2 kg

Link dứoi này, ko dám quẳng cáo thêm, sợ bị văng mất ^^ :-@

Link

Còn bạn mún đẹp, nhìu chức năng, cá tính hơn thì mình vote cho e này, dùng để hoc hay lứot web rất good, chơi game cũng khá, máy khá mạnh, con này đủ hết tiu chuẩn của bạn luôn :-"

Dell STUDIO 1537-DS5-006 18,2tr

Processor: Intel Core2 TM Duo Processor P8400
2x2.26Ghz. 3MB Cache, 1066 Mhz FSB
Chipset: Mobile Intel® PM45 Express
Display: 15.4' WXGA Ultral Sharp True Life
Memory: 4096 MB DDRAM2
Hard Disk Drive: 320 GB hard disk drive SATA
CD/DVD DVDRW - double layer
VGA: 256MB ATI Radeon HD3400 Upto 1535MB
EX: Camera 1.3 Megap, Finger Print , Reader
Wireless: LAN 802.11b/g wireless
Operation System: Vista Home Premium
Battery: Type 9-cell
Weight: 2.6 kg

Link

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chất lượng, nam tính thì Dell, kiểu dáng tốt, pin dài, giá rẻ thì HP. Lenovo và Tổ sư ba cùi bắp k thèm tính :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN