Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
@};- đây là nơi giải đáp mọi thắc mắc về pokemon, mong các bạn xây dựng nhiệt tình lên nhé @};-

các bạn có loại trainer card nào rồi mình chỉ cần luyện feebas tiến hóa nữa thôi là có goldtrainer card rồi hehe

lúc mới zô game thì ai cũng là greencard sau khi đánh xong elitefour thì lên được bronzecard (đồng) dùng pokemon thắng hết tất cả các contest thì được silvercard (bạc) bắt đủ 200 pokemon trong hoendex thì bạn đã có goldcard (vàng) rồi hehe

Ha ha ! Chơi trên giả lập muốn bắt hết các pokemon thì phải chơi cả mấy bản lại rồi link, còn không cheat luôn cho rồi.
À bạn mà muốn tiến hóa cho con Feebas thì không phải luyện lv cho nó mà phải cho chỉ số Beauty của nó tăng lên 170, và một số thứ linh tinh khác nữa.

beauty lên 170 là sao? mình chơi trò mà fải bỏ bery mới chơi được đó mình làm cho con feebas ăn đầy đủ rồi và ko ăn thêm được nữa (nếu chỉ có beauty fải lên max thì chắc mình fải bắt lại con khác wá vì mấy cái chỉ số của mình đều đều thôi chứ beauty ko fải max hi`hi`)

ùh nhỉ mà mình có thể cho FEEBAS cùng DITTO ở chung trong nhà 2 ông bà để sinh sản ko nhỉ (FEEBAS chưa tiến hóa đó )

trong firered & leafgreen kiếm 3 con chó huyền thoại khó wé he tìm lòi hai con mắt mà chả thấy :))

còn cách nào bắt MEW ngoài cách dùng cheat ko zậy bạn ???

oh my godness! FEEBAS của mình tiền hóa zồi mình đã là goldtrainercard zồi héhé:))

Bạn có thể dùng Pokedex để tra vị trí của nó nhưng khi bạn đi đến nơi thì nó đã chạy rồi.
Ừm bây giờ cách tốt nhất là bạn đi làm nhiêm vụ khác và quên chúng đi, lúc đó thì nó lại xuất hiện nhiều hơn là khi bạn đi tìm

mình cũng dò trên pokedex bạn cứ chạy theo nó để xem nó chạy hết 1 vòng thì lúc đó chắc bạn đã nhớ là nó sẽ đi đâu rồi cứ thế mà chặn đầu thôi !!! (nói jì chứ chặn đầu thì mình là chuyên gia hi`hi`)

espeon

V.I.P Member
Ko sang Mĩ mua đc E-card thì làm sao vào đc Mystery Gift để lấy Ticket ra đảo bắt Lugia, Hooh, Celebi, Mew, Latios/as --> vì thế nên chỉ còn cách cheat

Feebas thì bắt random trong 6 ô nước ở dòng thác cạnh Fortree, mà cái dòng đó thì có cả trăm ô, có câu cả ngày chắc cũng chưa tìm ra được ( ấy thế mà hè năm ngoài tui bắt được 2 con:D)--> hết kiên trì thì đành lấy Cheat

Vậy cheat ko phải là xấu, chỉ là rút ngăn thời gian chơi thôi

Biện minh đấy :))

nè bạn galados là zì zậy hay ý của bạn là GARADOS???
kể cả "ý của bạn" là GARADOS thì cũng sai :)) GYARADOS:-"

trong một đội thì mình thích nhất là Mewtwo+Blaziken+Feraligarh+Venusaur (đủ tất cả các hệ nên lúc đấu chỉ có thắng chứ ko thua) héhé
Thế nào đối thủ cũng là 1 đội có tất cả các hệ thì sao đây? Mewtwo gặp Umbreon ko đánh đc phát nào, Blaziken gặp Vaporeon phun nước ngập lụt, "Feraligarh" ( Feraligatr) bị Jolteon giựt điện, Venusaur bị Flareon hết hoa lá, chưa kể còn Espeon và Eevee chưa ra...nói chung Pokemon ko có team nào hoàn hảo hết á, vậy nó mới hay:D

Đang chờ bản Diamond/Pearl...bản này có 2 hệ Eevee mới nữa là Cỏ và Băng:D

Em tải pokemon về rồi làm sao để cài và chơi đc ạh.Xin vui lòng chỉ giúp.Em cảm ơn.

Cái dragonscale trong Leaf Green lấy ở đâu thế?Chỉ tui dzới.

Bản nào có pokemon của D/P vậy????vui lòng chỉ giúp.

hỏi ở đây ko biết có sao ko, hồi trước tui chơi pokemon ruby, sapphire, emerald bằng giả lập được, giờ download lại trên romulation thì chơi ko được, pokemon FR và LG vẫn chơi được bình thường, vậy là sao? ai giúp tui

tuanluoi

Nấm nhỏ
Ê! Chơi về nước trong Pokémon Sapphire roài thì đi đâu nữa vậy?
Còn tui bắt con relicant hoài ko thấy đâu hết là sao?

nhân tiện nếu bạn tuanluoi chưa bắt dc relicanth thì sau khi bắt xong, bắt luôn Wailord để bắt Regirock, Regice và Registeel

Nếu có người chịu trách nhiệm về Pokemn thì người đó là Satochi Tajiri. Ông ta luôn yêu các trò chơi Video game. Ngay cả khi còn học đại học, ông đã khởi đầu sự nghiệp với tạp chí Game Freak.
Năm 1987, sau khi thiết kế trò chơi "Quinty" cho NES, ông và nhóm của mình tại tạp chí Game Freak đã thiết kế ra 1 số trò chơi khác mà 1 số chỉ c1 bán ở Nhật. 1 trong số đó là "Mario và Wario". 1 trò chơi khác là Yoshi's Egg dc bán ra cho hệ Gameboy.
Sau đó vào năm 1990, ông bắt đầu tạo ra Pokemon cùng với công ty Creatures. Phải mất 1 thời gian dài để sáng tạo ra Pokemon - tới 6 năm. Nhưng cũng đáng để bỏ công ấy ra chứ.
Trước đó, có một trò chơi đã dc fát hành đó là "Tamagotchi" - giống như một trò chơi nuôi thú ảo.
Có những đứa trẻ chơi với con tamagotchi của chúng và thi thố với nhau. Chúng thix những cn vậy cưng kĩ thuật số này và muốn chúng dc làm nhiều hơn thế. Pokémon dc sáng tạo ra cho trẻ em là nhằm đáp ứng yêu cầu đó.

ac, feebas tiến hóa kiểu ji` trong saphire vậy
ah` ah` muốn nó tiến hóa thì bạn đi kiếm mấy cái berry mà có nhiều beauty ở trỏng rồi nghiền ra cho Feebas ăn max luôn sau khi max rồi thì luyện lên 1 lv nữa nó sẽ tiến hóa thôi keke:D

ah` nay` các bạn cho mình hỏi cái bản pokemon psychic chỉ chơi được trên giả lập máy tính hay là có bán cho GBA ko bạn nào bít chỉ mình zới ^^

Kawaii

Super Princess Peach
Ei ! sao 4rum ta ko tổ chức VS pokémon nhỉ ?
á vấn đề này cũng muốn lắm , nhưng thật khó mà tổ chức lắm , với lại chúng ta có những kỳ đại hội offline do Admin tổ chức có giao lưu đó rùi đấu luôn.

ah` nay` các bạn cho mình hỏi cái bản pokemon psychic chỉ chơi được trên giả lập máy tính hay là có bán cho GBA ko bạn nào bít chỉ mình zới ^^
thì bạn cứ down về chơi đi được mà , game này có 3 con huyền thoại lúc đầu game.
còn băng pokemon psychic ko có bán ngoài tiệm , ko có bán đâu bạn ui , chỉ có rom và dùng giải lập chơi thui.

game đó là dành cho gba , có thể trade được kỳ viển ạ.
kawaii >,<

zậy mình có thể mua bản PSYCHIC ở đâu MIMI ah` còn nếu chơi trên máy tính thì có sợ dây nào trade từ GBA wa máy tính ko ??? ^^

àh sợi dây đó mắc ko bạn khoảng bao nhiêu ??? :)

nếu như có sợi dây đó rồi thì đổi như thế nào bật giả lập và GBA rồi chuyển như chơi GBA ah` ???

Theo tui bít thì ko có mắc đâu,khoảng mấy chục k àh(hình như nếu day xịn thì 45k,thường và nối đc nhìu dây khác thì 30k).

Tui khuyên là nên mua dây 45k.Tuy có hơi mắc nhưng mà ko có kén Pokemon(tức là đổi pokemon zì cũng đc,chứ 30k có khi đổi ko đc.VD như dây của tui mượn thằng bạn có giá 30k nhưng mà có đổi FR wa Rb đc đâu)

giữa GBA với nhau thì nói làm ji` mình có rồi bạn ko thấy KAWAII nói là có sợi dây GBA với PC ah` ???:))

Kawaii

Super Princess Peach
Cái game psychic koi có băng gba đâu bạn ui.

Kawaii >,<

Sợi dây nối gba với nhau và pc đều có bán trên con đường tiệm mimi các bạn có thể tìm mua ở chỗ náo cũng được , đừng có hỏi giá mình cái đó mình ko có biết giá đâu nha.

trade pokemon y như 2 máy gba với nhau đó mà

Kawaii >,<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN