Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

bluke

Nấm bình thường
Up lên để tải những update của game mình chơi. như bạn chơi MH4 nếu sau này bản US ra thì muốn chơi ol cũng phải uodate thôi. Còn chậm hay ko thì mình thấy bình thường

Up lên để tải những update của game mình chơi. như bạn chơi MH4 nếu sau này bản US ra thì muốn chơi ol cũng phải uodate thôi. Còn chậm hay ko thì mình thấy bình thường
cám ơn bạn.

MH4 mình để chơi offline thôi, sau này MH4U ra mình sẽ mua băng chơi trên máy ko hack.

Mình chỉ cần xác nhận 1 cái: Vậy là để download một số thứ cũng như để chơi online thì mới cần update emuNAND. còn nếu chỉ để chơi bt ko online thì chỉ cần để 4.5 thôi đúng ko bạn (kể cả những game mới như MH4 hay SSB)?

bluke

Nấm bình thường
Không những game sau này đều phải up emunand lên. Vì nó dùng encrypt 7x bắt buộc phải up lên thôi. Còn chuyện chậm hay ko thì thử yhay con SD card xịn class 10 xem thử( xài thẻ SD chứ ko phải microSD + adaptor)
Hiện nay đã dùng gateway thì mua băng gốc làm chi nữa mọi chức năng đều có như băng gốc. Và tại sao phải mua thêm 1 cái 3ds khác khi cái hiện tại đang xài tốt. new 3ds thì không nói vì nó như DS với DSi .

mình hiện có 1 con 3ds ko hack mà bạn :D, nhưng nghiền game JP mà máy lại US nên đành mua thêm 1 con để chơi offline.

Thanks bạn nhiều, vậy khi mua để nhờ người bán up hộ lên 8.1 đủ để chơi MH4G vậy.

Nhân tiện đây hỏi luôn, một người bạn của mình đang xài MT card, đã lỡ up emunand lớn hơn 4.5. H vì MT chậm update quá nên định mua GW. Nếu cắm gateway vào máy hiện tại có dùng được ko vậy bạn?

Sửa lần cuối:

bluke

Nấm bình thường
mình hiện có 1 con 3ds ko hack mà bạn :D, nhưng nghiền game JP mà máy lại US nên đành mua thêm 1 con để chơi offline.

Thanks bạn nhiều, vậy khi mua để nhờ người bán up hộ lên 8.1 đủ để chơi MH4G vậy.

Nhân tiện đây hỏi luôn, một người bạn của mình đang xài MT card, đã lỡ up emunand lớn hơn 4.5. H vì MT chậm update quá nên định mua GW. Nếu cắm gateway vào máy hiện tại có dùng được ko vậy bạn?
Mình ko rõ vì mình ko xài MT. Nhưng theo mình có lẽ bạn phải format emunand lại.
Còn hiện nay bạn phải lên 9.2 luôn không có 8.1 được đâu. Gateway hổ trợ emunand 9.2 mà nên cứ yên tâm.

có thắc mắc tương tự như bạn ở trên. Có đứa em thải về cho mình 1 cái máy bị ban eshop. Nếu là ban eshop thì một số game phải down một số item trong game hoặc đánh online như Monster Hunter vẫn chơi online được đúng ko? (tất nhiên là trừ mấy game phải lên eshop update game như pokemon ra)

Kurogane

nWriter
mọi người cho hỏi máy 3ds bị ban eshop là như nào? lí do bị ban là gì để ng dùng biết còn tránh, và khi bị ban r có cách nào thoát đc k?
có thắc mắc tương tự như bạn ở trên. Có đứa em thải về cho mình 1 cái máy bị ban eshop. Nếu là ban eshop thì một số game phải down một số item trong game hoặc đánh online như Monster Hunter vẫn chơi online được đúng ko? (tất nhiên là trừ mấy game phải lên eshop update game như pokemon ra)
Bị ban eshop là do dùng visa hack hoặc visa bị trộm nạp tiền vào eshop, nếu bị người chủ visa phát hiện và báo cáo lên thì sẽ bị ban eshop, lúc trước thì nhẹ hơn, chỉ bị xóa hết game mua bằng tiền đó khi vào eshop thôi. Máy bị ban eshop thì không vào được eshop nữa nên chỉ chơi được game card, mọi chức năng online đều bình thường, chỉ có 1 số game có bản cập nhật trên eshop thì thua, những game đó chỉ chơi được offline một mình, ngoài ra thì không down được DLC nữa. Nếu lục lại sẽ thấy có vụ lừa của camtien (thạch tiên), mấy bạn vào xem. Tốt nhất là mua thẻ eshop hoặc nạp tiền eshop ở những chỗ đáng tin cậy, đừng thấy rẻ quá mà mua rồi lại hối hận.

Bị ban eshop là do dùng visa hack hoặc visa bị trộm nạp tiền vào eshop, nếu bị người chủ visa phát hiện và báo cáo lên thì sẽ bị ban eshop, lúc trước thì nhẹ hơn, chỉ bị xóa hết game mua bằng tiền đó khi vào eshop thôi. Máy bị ban eshop thì không vào được eshop nữa nên chỉ chơi được game card, mọi chức năng online đều bình thường, chỉ có 1 số game có bản cập nhật trên eshop thì thua, những game đó chỉ chơi được offline một mình, ngoài ra thì không down được DLC nữa. Nếu lục lại sẽ thấy có vụ lừa của camtien (thạch tiên), mấy bạn vào xem. Tốt nhất là mua thẻ eshop hoặc nạp tiền eshop ở những chỗ đáng tin cậy, đừng thấy rẻ quá mà mua rồi lại hối hận.
vậy máy bị ban eshop là ban theo máy hay theo NNID hả bác, nếu mà theo NNID thì có thể unlink rồi dùng NNID khác trên máy đó không :eek:

Kurogane

nWriter
vậy máy bị ban eshop là ban theo máy hay theo NNID hả bác, nếu mà theo NNID thì có thể unlink rồi dùng NNID khác trên máy đó không :eek:
Ban theo máy, thế mới ác. Bạn mình bị ban cũng unlink và format máy luôn mà không được. Có forum support của Nintendo US mình xem thì thấy bảo, có người mua máy cho con mà không biết bị ban, thấy bị lỗi 005-5964 nên gửi lên Nintendo US nhờ sửa giùm, nó bảo lỗi này do máy, muốn nó sửa thì đưa tiền, nhiêu thì mình quên rồi, hình như 80$ (nói đại là đóng tiền phạt đi).

Uầy may quá, vậy cứ xài máy này sau này chơi MH4U online. Chứ nghe ban eshop, mình định bán luôn máy để mua máy khác chơ :). thanks bạn nhiều

vừa thấy topic hỏi về GW 2.6 mà giờ đã ko thấy đâu rồi, bạn nào biết biết lập 1 fb group về GW để anh em còn hỏi han bàn luận đi, chứ ko cũng chẳng biết hỏi đâu nữa :(
Anw, GW 2.6 chỉ cần copy file laucher vào thẻ SD là xong à?

8163264128

Thành viên lâu năm
vừa thấy topic hỏi về GW 2.6 mà giờ đã ko thấy đâu rồi, bạn nào biết biết lập 1 fb group về GW để anh em còn hỏi han bàn luận đi, chứ ko cũng chẳng biết hỏi đâu nữa :(
Anw, GW 2.6 chỉ cần copy file laucher vào thẻ SD là xong à?
Ừ.
Thảo luận nếu biết tiếng Anh thì lên GBATemp hoặc IRC.
Không thì PM nhau :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN