Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
Game seal thì nhìn ngay mặt trước có dấu phân loại của tổ chức đánh giá game ở region đó: US thì là ESRB, EU là PEGI, còn JP là CERO.

http://arstechnica.com/gadgets/news/2011/02/ask-ars-what-is-the-best-way-to-use-an-li-ion-battery.ars

Đối với pin li-ion thì sạc đầy hay không nó cũng chỉ tính tổng cộng lượng pin đã dùng
100% -> 50% đem sạc lên 80% -> 60% sạc lên 100% -> 70%
50% + 20% + 30% = 1 cycle
hết 1 số cycles nhất định thì pin sẽ chai đó là điều không thể tránh khỏi.
Pin li-ion chai bởi 2 nguyên nhân là hết vòng đời (hết số cycles qui định) và nhiệt độ.
Còn sử dụng nó giống pin cũ xài kiệt pin rồi mới đem sạc thì nó sẽ không chai, nó chỉ die thôi :bleh[1]:

3ds dùng wifi chuẩn nào vậy các bro . Mua e nó zề toàn chiến game chưa có dịp update :D . Tiện cho em hỏi lun sạc us của 3ds dùng dc điện mạng vn không tại em mới mất cục sạc kia :-ss . E sợ xài k dc cắm vào cháy máy mất :-ss

troy28790

Banned
mình có 1 chút ý kiến
- ko nên vừa sạc vừa play. Vì cơ chế pin của các thiết bị di động là từ sạc qua pin qua máy. Ko có khả năng từ sạc qua máy. Lý do là vì pin quá bé nên ko thể tích hợp thêm IC ngắt dòng khi full pin. Chỉ có ở laptop mới có khả năng từ sạc qua máy, do trong pin có 1 mạch kiểm soát dung lượng pin, khi đầy IC sẽ tự đá khiến dòng từ sạc qua máy
-Còn trên thiết bị di động khi sạc báo 100% nhưng play thì sẽ có việc luân chuyển dòng từ sạc sang pin, từ pin sang máy. Nên sẽ tương đương với việc ta play bằng pin. Do đó chơi nhiều bằng cách này cũng y như khi ta play bằng pin và pin sẽ mau chai
-Nếu 3DS có khả năng như laptop là ngắt sạc khi pin đã đầy thì có 1 cách thử đó là tháo pin khỏi máy, cắm sạc bật nguồn xem máy có lên ko. Nếu lên thì 3DS có khả năng như laptop, còn ko thì 3DS ko có khả năng.

thế vừa charge vừa chơi không sao phải kg các bác ==" . Con 3ds của e pin màu đỏ vừa cắm sạc vừa chơi nó lại chuyển sang xanh thế là nó xạc vào pin đúng k ạ :-ss

troy28790

Banned
thế vừa charge vừa chơi không sao phải kg các bác ==" . Con 3ds của e pin màu đỏ vừa cắm sạc vừa chơi nó lại chuyển sang xanh thế là nó xạc vào pin đúng k ạ :-ss
vừa charge vừa chơi ko làm hư pin chỉ làm cho pin bạn chai thôi
khi cắm sạc vào thì nó sẽ sạc vô pin

Cần chỉnh 3D

Cái cần gạt 3D của máy e nó cứng cứng ko như lúc mới về,đấy xuống cần dùng 1 tí lực thì nó mới xuống,ko bik nó bị gì nữa có ai bị giống e ko chỉ e cách giải quyết nha thanks

Nguồn từ Charger vào đấy. Nó sẽ như là mạch song song ý
Lúc này coi như máy không lấy nguồn pin mà lấy nguồn charger, pin sẽ không bị tình trạng điện vừa vào vừa ra, khiến pin nóng lên và chai như các máy cũ.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thường thì lúc đầu nó cứng, xài từ từ nó mòn dần thì lỏng ra. Của bạn thì bị ngược lại có thể là do bụi bám vào thôi, cũng ko có gì quan trọng đâu, miễn nó vẫn đẩy lên xuống được và vẫn nằm yên một chỗ trong khi chơi là được rồi :myemo0123:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN