Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fsociety

Nấm nhỏ
Vậy là gw nó downgrade mset của n3ds để dùng được thẻ xanh nhỉ. Thế thì format cũng không mất, chỉ cần cài lại ds profile exploit là được chứ

Cho mình hỏi 1 số vấn đề về hack gateway:
1. Hiện nay hack gw ko cần máy 3DS thường đúng ko?
2. Chỉ cần game gốc Zelda OoT là mình có thể tự hack tại nhà theo hướng dẫn đúng ko?
3. Mình thấy trong hướng dẫn ko nhắc đến thẻ xanh gateway. vậy thẻ xanh gw dùng để làm gì?
4. Sau khi hack, rom game chứa trong thẻ nhớ trên gw đúng ko? vậy mình ko cần nâng cấp thẻ nhớ trong máy làm gì đúng ko?
thanks các bạn

fsociety

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi 1 số vấn đề về hack gateway:
1. Hiện nay hack gw ko cần máy 3DS thường đúng ko?
2. Chỉ cần game gốc Zelda OoT là mình có thể tự hack tại nhà theo hướng dẫn đúng ko?
3. Mình thấy trong hướng dẫn ko nhắc đến thẻ xanh gateway. vậy thẻ xanh gw dùng để làm gì?
4. Sau khi hack, rom game chứa trong thẻ nhớ trên gw đúng ko? vậy mình ko cần nâng cấp thẻ nhớ trong máy làm gì đúng ko?
thanks các bạn
Bạn dùng máy new nhỉ. Mình không dùng new nhưng theo mình biết thì muốn hack gateway trên new thì cần zelda oot, hoặc cubic ninja hoặc sky3ds là được. Cứ lên web của gw rồi tải mannual .pdf về làm theo.
Thẻ xanh gateway thực ra là 1 thẻ r4i để cài đặt mset/ds profile exploit, chỉ dùng được cho fw 4.5 trở xuống. Cái này giúp vào gw menu không cần internet hay cubic, nghe nói new3ds cũng dùng được nhưng phải có cubic/oot boot vào gw lần đầu rồi downgrade mset trước.
Theo mình biết rom game .3ds chứa trong thẻ gw còn .cia thì chứa trong sd/microsd cắm trong máy, mà .cia giờ tốt hơn .3ds về nhiều mặt, không rõ .cia có cài được vào thẻ trong gw không.

Mình đang có 1 e new 3ds ll 8.1.0-0J. Đang xài sky giờ muốn hack để xài gw chơi onl, có bác nào ở HN rành help mình vụ này với (đang có cả sky lẫn gw)
Cho mình hỏi là sau khi hack xong có cần sky để khởi động nữa ko hay chỉ cần xài gw
Cảm ơn các bác :D

fsociety

Nấm nhỏ
Mình đang có 1 e new 3ds ll 8.1.0-0J. Đang xài sky giờ muốn hack để xài gw chơi onl, có bác nào ở HN rành help mình vụ này với (đang có cả sky lẫn gw)
Cho mình hỏi là sau khi hack xong có cần sky để khởi động nữa ko hay chỉ cần xài gw
Cảm ơn các bác :D
Giàu vkl :D Hack cũng dễ b tìm hướng dẫn có trên trang chủ gw rồi tự làm cũng được. Đại loại là cóp launcher.dat vào microsd của máy, cóp cubic ninja vào sky3ds, vào cubic scan qrcode của gw cho là vào dc gw menu,v.v.

cho mình hỏi ngu tí chứ header là gì?
mình hay nghe nói lấy băng tách header, vậy mua băng cũ có khi nào bị mất header ko?
Theo mình biết, header là ID riêng mỗi FC, khi online thì chỉ 1 header onl nên nếu Nin phát hiện 2 header cùng onl thì sẽ ban account 2 ng cùng onl header đó. Bạn mua game cũ thì header vẫn còn chứ k bị lấy đi :)) quan trọng là không biest nó có bị sao chép header không thôi. nên nếu không may bạn sài FC mà ng ta dùng header copy cùng onl thì cũng bị ban :P

Theo mình biết, header là ID riêng mỗi FC, khi online thì chỉ 1 header onl nên nếu Nin phát hiện 2 header cùng onl thì sẽ ban account 2 ng cùng onl header đó. Bạn mua game cũ thì header vẫn còn chứ k bị lấy đi :)) quan trọng là không biest nó có bị sao chép header không thôi. nên nếu không may bạn sài FC mà ng ta dùng header copy cùng onl thì cũng bị ban :P
vậy private header là sao bạn?

Thế cho mình hỏi thêm 1 cái nữa là có phải sau này sẽ có nhiều game sẽ chỉ chạy trên new 3ds ko hay chỉ như DS và DSi ngày xưa :D

RainThunder

Nấm nhỏ
Thế cho mình hỏi thêm 1 cái nữa là có phải sau này sẽ có nhiều game sẽ chỉ chạy trên new 3ds ko hay chỉ như DS và DSi ngày xưa :D
Cái này thì rất khó dự đoán. Cá nhân mình cho rằng Nintendo cũng sẽ chỉ làm như thời DS và DSi thôi: Các tựa game lớn, số lượng fan đông đảo sẽ chơi được trên tất cả hệ máy 3DS, tuy nhiên khi chơi trên new3DS sẽ có lợi thế nhất định về tính năng, ví dụ MH4U hay SSB, còn một số tựa game vừa vừa sẽ là new 3DS Exclusive. Sở dĩ mình dự đoán như vậy bởi hiện cũng có nhiều người vẫn còn sử dụng O3DS, do đó nếu phát hành game trên tất cả các hệ máy 3DS thì sẽ thu được nhiều lợi nhuận nhất.

http://www.nintendo.com/games/detail/iJ7MPFzFiw-Bu8Ne-qxGrNQmPlekPGiD
Từ cái thông tin này này :(. Thế nên t mới lo là O3ds ko chơi được với một số game đỉnh mới. K thì chắc quất 3ds Xl 2nd có lẽ tốt hơn về giá :-<.
Bạn kiểm tra danh sách game sắp ra mắt sẽ thấy ít nhất một năm nữa cũng không có bất kì một tựa exclusive n3ds nào, yên tâm mà dùng o3ds nhé. Đến 2017 khả năng là sẽ công bố nextgen rồi đến lúc đấy có nhu cầu thì mua cho rẻ. Xét vào thời điểm hiện tại chi phí cho một bộ n3ds cả hack gấp đôi o3ds mà trải nghiệm không thực sự khác biệt. Cuối cùng thì vẫn phụ thuộc túi tiền và độ máu của bạn thôi.

fsociety

Nấm nhỏ
Bạn kiểm tra danh sách game sắp ra mắt sẽ thấy ít nhất một năm nữa cũng không có bất kì một tựa exclusive n3ds nào, yên tâm mà dùng o3ds nhé. Đến 2017 khả năng là sẽ công bố nextgen rồi đến lúc đấy có nhu cầu thì mua cho rẻ. Xét vào thời điểm hiện tại chi phí cho một bộ n3ds cả hack gấp đôi o3ds mà trải nghiệm không thực sự khác biệt. Cuối cùng thì vẫn phụ thuộc túi tiền và độ máu của bạn thôi.
Cơ mà chắc cũng có game tối ưu riêng cho New nhiều hơn như MH4u. Hoặc như o3ds của mình chơi omega ruby ở trong trận đấu thấy hay bị tuột fps, không ảnh hưởng nhiều nhưng vẫn hơi khó chịu, chắc chơi trên New ổn định hơn.
Chơi game hack trên New thấy vẫn chưa ngon. Mới chỉ hỗ trợ emunand 9.5, ít cfw hỗ trợ, cần cubic hoặc oot, mà nghe nói nếu muốn vào hack qua ds profile thì phải hy sinh tính năng siêu ổn định 3d do system setting phải downgrade về bản cũ không được hỗ trợ. Nếu thích chơi hack thì nên mua o3ds, cực tiết kiệm, không cần mua fc cũng được.

Mình là mem mới và đang tính mua new 3ds tại nshop ...Cho mình hỏi 1 số câu :
1)Nếu tính luôn các món như thẻ SD,gateway (hoặc sky ),chép game vào SD thì dao động giá trong khoảng nào ?
2) Nên xài gateway hay sky ở thời điểm này ?
3) Ở shop họ có cài giúp mình luôn không ?
4)Vấn đề chơi online thì sao ạ ?
Mong ae giúp đỡ ma mới như mình (Trước giờ chưa mua hệ nào chơi cả )

fsociety

Nấm nhỏ
Mình là mem mới và đang tính mua new 3ds tại nshop ...Cho mình hỏi 1 số câu :
1)Nếu tính luôn các món như thẻ SD,gateway (hoặc sky ),chép game vào SD thì dao động giá trong khoảng nào ?
2) Nên xài gateway hay sky ở thời điểm này ?
3) Ở shop họ có cài giúp mình luôn không ?
4)Vấn đề chơi online thì sao ạ ?
Mong ae giúp đỡ ma mới như mình (Trước giờ chưa mua hệ nào chơi cả )
1) Khoảng 4tr6 cho new3dsxl us + 1tr4 gw + 300k cho 32gb sdcard + linh tinh chắc 6tr5 sơ sơ vậy
2) Nên xài gw hơn nhé, còn tùy xem fw máy bạn mới mua bao nhiêu
3) Chắc là thế rồi, máy new muốn tự hack ở nhà cũng được nhưng phải mượn được cubic ninja
4) Gw thì cài game .cia vào máy là online bình thường nhé.

không liên quan nhưng cho mình hỏi xíu
MT-card bị gì rồi hả mấy bác
máy 3ds XL không còn giá trị nữa hả mấy bác?..sao đi đâu cũng thấy new 3ds thế này...
mấy shop giờ cũng không bán 3ds XL nữa luôn toàn là new 3DS thôi
Lúc trước hỏi nshop có bán gw không Nshop nói chỉ bán MT-card ,giờ mình lên thì không thấy shop bán nữa...

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN