Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

No1luv

Nấm nhỏ
hic tình hình là vừa update 3ds rồi cắm acekard vào nó không nhận bắt turnoff máy không biết fix kiểu gì mọi người nhỉ

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Cho mình hỏi, không biết vì lí do gì mà Crystal case của mình nó hơi bị chật, lúc lắp vào 3DS thì nhìn thấy rõ nhiều chỗ bị bám chặt quá chừng luôn :((

Có ai thử vào facebook bằng 3ds browser?? Lúc mình vào thì khi đăng nhập thì nó hiện 1 cái thông báo ở màn hình trên ( máy mình hệ Jap nên chả bít nó nói gì :(( ) rồi không đăng nhập được ! Ai thử xem nó bị sao ^^ thank!

cứu mình :((

sau vài tuần chỉ toàn chơi street fighter 3d bằng băng gốc, hôm nay cắm ack2i vào chơi lại thì nó ko load game :( vào dc tới màn hình menu mà ko có game nào hiện ra.
nãy copy hết dữ liệu trong thẻ vào laptop, format thẻ nhớ rồi copy dữ liệu vào lại mà vẫn ko fix dc.

có ai biết tình trạng này là gì, sửa thế nào ko chỉ mình với!

thanks nhiều.

Key_blade

Thành viên lâu năm
cứu mình :((

sau vài tuần chỉ toàn chơi street fighter 3d bằng băng gốc, hôm nay cắm ack2i vào chơi lại thì nó ko load game :( vào dc tới màn hình menu mà ko có game nào hiện ra.
nãy copy hết dữ liệu trong thẻ vào laptop, format thẻ nhớ rồi copy dữ liệu vào lại mà vẫn ko fix dc.

có ai biết tình trạng này là gì, sửa thế nào ko chỉ mình với!

thanks nhiều.
Sai box rồi,bạn vào thắc mắc chung về FC nhé,cái này khá đơn giản,bạn cài lại fw là đc:D

Mình đang có ý định mua 1 máy 3DS.Mình có 1 số thắc mắc sau đây mong các bạn trả lời dùm mình:
1) Hiện nay 3DS đã có nhiều game chưa,đặc biệt là thể loại RPG hoặc turn base RPG vì mình là fan của thể loại này.
2)Đã có thể chơi game đc trên thẻ nhớ như DS chưa?Nếu phải mua băng thì giá ở Việt Nam có đắt ko và có dễ tìm ko?
3)Nên sử dụng loại đọc thẻ nhớ nào để chơi.Hồi trc máy DS của mình xai R4 giờ nên xài loại gì.
4)Có thể chơi game của DS không?
Các bạn trả lời dùm mình nha.Cảm ơn rất nhiều.

Key_blade

Thành viên lâu năm
1):Chưa có
2)+(3):Hãy xem hình vẽ ở post trên =))
Lọc nào cũng đc,miễn là đọc đc micro sd.Xài R4i Gold(r4ids.cn) Hoặc Acekard 2i là ổn định nhất.Ace2i thì mua của anh viss ấy 450k :))
4):Hỏi hay thiệt ha,nhìn hình vẽ ở bài post trên.Cảm ơn rất nhìu :))

BubbleHead

Nấm bình thường
1) chưa,và phải nói là rất chưa.List game của 3ds theo mình là khá ít,ah nhưng vẫn đủ để mua và chơi.
2) chưa,mới có thông tin là đã hack dc thôi,nhưng FC chưa được release.Băng ở VN bán khá dễ mua vì rất nhiều shop đã nhập băng 3ds về r.
3) ----
4) có và dùng FC để chơi cũng dc.

Cảm ơn các bạn đã trả lời giúp thắc mắc cho mình.Tiện thể cho mình cái list must play của 3DS nhé.Minh chơi đc tất cả thể loại trừ FPS :D.Tks :D
À cho mình hỏi luôn hiện tại nên mua Flash Card nào là tốt nhất,chơi đc nhiều game và ít lỗi nhất nữa ^ ^

Key_blade

Thành viên lâu năm
mọi người ơi copy video qua thẻ nhớ để xem bằng multimedia của 3ds có được không nhỉ :)
hiện tại thì chưa nhưng tương lai có thể sẽ có :D

---------- Post added at 09:05 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

Cảm ơn các bạn đã trả lời giúp thắc mắc cho mình.Tiện thể cho mình cái list must play của 3DS nhé.Minh chơi đc tất cả thể loại trừ FPS :D.Tks :D
À cho mình hỏi luôn hiện tại nên mua Flash Card nào là tốt nhất,chơi đc nhiều game và ít lỗi nhất nữa ^ ^
ACekard 2i và SCDS2

SkydragonZX

Nấm nhỏ
nếu bạn giàu thì mua scds 2
nó có nhiều ứng dụng như xem phim các định dạng,giả lập máy gba nhưng khá tốn pin,làm nóng máy và tương thích tới 99,9999% game hiện nay
acekard 2i rẻ bằng 1 nữa scds 2 ( 450 k )
nó có thể chơi game ds tới 99,8 %
ko có nhiều ứng dụng
chủ yếu là chơi game
:sleep[1]:

Đã xách 1 em 3DS hệ US.Cám giác chơi game 3D khá là đã,hihi.
Nghe đồn là sắp có FlashCard chơi đc đc game 3DS nên mình chỉ định mua 1 cái Flash tầm tầm để chơi 1 số game như cooking mama,Fire Enblem,và 1 số game nhập vai thôi.Hồi trc mình xài DS lite+R4III thì chơi đc tất cả game trên.Mình thấy R4 có giá khá rẻ(Shop ban alviss bán có 150k).Cho minh hỏi 3DS có tương thích vơi R4 ko ^ ^

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Must play theo mình là:
+ Super Street Fighter IV ( Cái này chơi online được nên dễ giao lưu với nhau :) )
+ The Legend of Zelda: Ocarina of Time \m/
+ Star Fox 64
+ Dead or Alive: Dimensions
+ Resident Evil Mercenaries (Cũng có nhiều mem Nintendovn chơi cái nì )
+ Samurai Warriors: Chronicles

Và cũng còn vài game nữa, như Shin Megami Tensei: Devil Survivor Overclocked chẳng hạn, nhưng cũng không đến độ MUST PLAY :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN