Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

4 củ 8,có rẻ hơn VN đâu bạn =)),đã thế lại mua phải ique rồi,bán còn này chả ai mua ấy chứ
Chẳng qua là nhờ mua con DSi xl thì họ mua con 3ds xl, gửi về mới biết. Thứ 2 là mình ko mất $ thì chả mua . . . Thứ 3 ở làng quê biết mua ở đâu đâu mà chả nhờ bên ý . . . Mua trên mạng eo tin được ai kả . . . .
Vậy ai kể nhược điểm hộ cái

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Giờ bạn muốn chơi game 3DS bằng cái máy đó là bạn phải mua game tiếng Trung được bán tại Trung Quốc luôn chứ phần lớn ở Việt Nam đều dùng bản US hết nên kiếm game rất là khó. Mà bạn có biết tiếng Trung không cái đã?

Giờ bạn muốn chơi game 3DS bằng cái máy đó là bạn phải mua game tiếng Trung được bán tại Trung Quốc luôn chứ phần lớn ở Việt Nam đều dùng bản US hết nên kiếm game rất là khó. Mà bạn có biết tiếng Trung không cái đã?
Ừ nhỉ . . . Cú vl . . . Thế ko hack được à?

---------- Post added at 07:38 PM ---------- Previous post was at 07:30 PM ----------
Hjx

[/COLOR]

em nó đây . . . Ko thấy kí hiệu Ique . . . . Là sao ta ?

màu trắng đẹp quá! Thích nhất màu trắng mà bản US lại ko có
Màu trắng-đen đắt hơn các màu #

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:35 PM ----------

Cái này là Nhật hay trung đây
Tớ ko bít , chị tớ bít tiếng trung bảo tiếng trung. . . Mà tớ điều tra về ique thì ko có pb nào màu trắng? Chẳng có lẽ . . .×—×

---------- Post added at 09:03 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM ----------

Ai phán dùm kâu kái

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
Minh nghĩ màu trắng thì chỉ có ở nhật với EU thôi chứ. mà cái chữ trong máy giống chữ của Nhật nhỉ. Hình như cái máy của bạn hệ Nhật rùi, không phải trung đâu

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bấm vô Settings (biểu tượng màu trắng có hình cái mỏ lết) xong nhìn lên góc màn hình trên coi nó ghi ver gì, kết thúc là chữ J hay chữ gì

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có khi mình đặt mua bộ áo màu trắng của nó thay cho con XL của mình wá, nhìn mà chảy nước miếng >.< !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nhìn hình thì đúng nó là tàu rõ rồi còn gì nữa =]] !!!!!!!!

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
À, cái này là phiên bản 3DS bán ở Đài Loan đấy. ^^ Cũng là hàng của Nintendo cả, chỉ khác là bán phân vùng Đài Loan thôi. Còn nó có thể chơi game US không thì mình không dám chắc, do máy Sing, Mã Lai có thể chơi US, còn máy Trung thì chưa thử bao giờ. Nhưng nhiều khả năng là không chơi được, do đó mới có một số game Nintendo phát hành bản tiếng Trung. Chứ máy Sing thì dùng chung game tiếng Anh luôn do dân nó dùng tiếng Anh là chủ yếu.

Mẹ nào pro cho em hỏi vấn đề này với: Nếu em có 2 máy 3ds (gọi là A và B nhé).
Máy A update FW mới nhất, máy B không. Máy A sử dụng đc shop máy B không.
Liệu em có thể dùng thẻ nhớ của máy B lắp sang máy A để dùng máy A download các thứ trên shop về dùng cho máy B không?:em04:
Văn vẻ lủng củng, mợ nào giúp em với.:em21:

Không được nhé.

Game Digital down về sẽ dc lưu trong thẻ nhớ SD. Có thể copy data qua thẻ SD khác. NHƯNG CHỈ CẦN CẮM THẺ ĐÓ VÀO MÁY MÌNH VÀ VÀO GAME LÀ DATA TRÊN THẺ CÒN LẠI SẼ BỊ CORRUPT. VÀ CẮM VÀO MÁY KHÁC CŨNG BỊ CORRUPT LUÔN. HÃY LƯU Ý LÀ MỖI 1 MÁY 3DS ĐI KÈM VỚI 1 TÀI KHOẢN ESHOP RIÊNG CHO MÁY ĐÓ.

Thực chất mình chưa được cầm vào máy ... mai hàng chuyển phát nhanh mới vế nên chả biết như thế nào, ảnh kia do người thân cung cấp.... đành chờ ngày mai xem, khéo nó lại chới được găme của EU,US và cả JA thì ngọt lém hihi...chuẩn bị bém pokemon X and Y lun(giống malai và sing) ... kết mỗi cái mầu trắng nhìn mê ly...(dắt hơn mầu khác mấy trăm liền)....:rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:
tiện đây ae cho mình hỏi mới về có găme gì sẵn nhỉ??? mario gì ấy nhỉ:spiteful[1]:....mà cũng chuẩn bị mua WIFI lun nhừn mạng nhà kém lém .. không biết có chơi được không mấy bác (165k/tháng vnpt) .... hihi, hình như không phải là IQUE đâu, nó ghi là nintendo mà, nếu là IQUE thì phải à iQUE 3DS XL ... mình nghĩ là hàng đài... hihi...:spiteful[1]::myemo0111 ... ai có game gì chia sẻ thông tin mình chuẩn bị mua lun...hi

Có khi mình đặt mua bộ áo màu trắng của nó thay cho con XL của mình wá, nhìn mà chảy nước miếng >.< !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nhìn hình thì đúng nó là tàu rõ rồi còn gì nữa =]] !!!!!!!!
sao biết ???:rolleyes[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]:

À, cái này là phiên bản 3DS bán ở Đài Loan đấy. ^^ Cũng là hàng của Nintendo cả, chỉ khác là bán phân vùng Đài Loan thôi. Còn nó có thể chơi game US không thì mình không dám chắc, do máy Sing, Mã Lai có thể chơi US, còn máy Trung thì chưa thử bao giờ. Nhưng nhiều khả năng là không chơi được, do đó mới có một số game Nintendo phát hành bản tiếng Trung. Chứ máy Sing thì dùng chung game tiếng Anh luôn do dân nó dùng tiếng Anh là chủ yếu.
sing va malai cung dung tieng trung ma:no::no:

^ Nhưng nó có xài tiếng Anh nữa chứ không như Đài Loan.
ukm... nhưng dám chắc dằng không phải IQUE bởi vì không có chữ IQUE nào cả... NINTENDO to tướng kia kìa... hì... mà mới mua về nó cho game gì ý nhỉ???
:myemo0111::myemo0111:
muốn mua mấy game mà sợ không chạy được US ... vậy phải làm ntn hả mấy bác....???
=((=((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN