Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
4.5 thì ko xài được rồi. Vô phần download của cái trang đó tải cái đầu tiên về, Wood R4 v1.56 đó, giải nén vô thẻ nhớ. Nếu mà vẫn xài được thẻ thì tải tiếp cái thứ 3 "The new patch for 3DS V4.5.0-10 & DSi V1.45 is releasing! (for R4i gold 3DS card only)(Jan.06th,2013)" về, cho vào thẻ nhớ, sau đó bật máy lên chạy cái file R4iGold_3DS45_NDSi145_Patcha_NDSi.nds và làm theo hướng dẫn trên màn hình để update cái thẻ lên

Còn chép cái Wood R4 vô rồi mà ko chạy được thì phải đi mượn một con DS khác để chạy cái file update kia lên rồi mới xài được

4.5 thì ko xài được rồi. Vô phần download của cái trang đó tải cái đầu tiên về, Wood R4 v1.56 đó, giải nén vô thẻ nhớ. Nếu mà vẫn xài được thẻ thì tải tiếp cái thứ 3 "The new patch for 3DS V4.5.0-10 & DSi V1.45 is releasing! (for R4i gold 3DS card only)(Jan.06th,2013)" về, cho vào thẻ nhớ, sau đó bật máy lên chạy cái file R4iGold_3DS45_NDSi145_Patcha_NDSi.nds và làm theo hướng dẫn trên màn hình để update cái thẻ lên

Còn chép cái Wood R4 vô rồi mà ko chạy được thì phải đi mượn một con DS khác để chạy cái file update kia lên rồi mới xài được
thẻ của mình cũng là trang web r4ids.cn, đang là 4.4, update đc wood 1.56 rồi nhưng khi chạy cái thứ 3 như bạn nói thì nó báo phần Card Check - Failed, thử đi thử lại vẫn ko đc :|

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thẻ của cái trang đó nó có 2 loại đời mới và đời cũ, mấy thẻ mới thì update bình thường, còn thẻ cũ thì chưa có patch để up lên được.

Thẻ của mình đang dùng cũng là loại cũ :(

Hix.Con 3DS của tớ bị thằng em nó mang sạc đt cắm vào cái chỗ cắm tai nghe, vừa mang ra số 3 Hàng Mành sửa thấy bảo hỏng IC, chờ 2 hôm rồi chưa thấy linh kiện thay.Ai biết còn chỗ nào sửa máy uy tín nữa ko nhỉ,đề phòng Hàng Mành ko sửa đc còn mang qua.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
R4 là một cái tên huyền thoại trong ngành flashcart nên người ta hay lấy tên đó gắn vô sản phẩm của mình để ăn theo tên tuổi của nó, dụ dỗ dân chúng mua hàng của mình

Cho mình hỏi vài câu .
C1 : pokemon B/W 2 nặng 500mb , mình dùng thẻ R4i gold không load được ... có cách khắc phục không ?.
C2 : tải FIFA 2011 ở đâu ? mình tìm thì link toàn die .
C3 : đang chơi mún out ra thì làm ntn ?
C4 : mình ấn nút Y hiện ra cái "X:chea"t thế nó dùng để cài cheat hay làm gì thế?
c5 : thạnk :clap2[1]::clap2[1]:

nó là fc mới hẳn hay là fc cũ update lên đc?
update là được :rolleyes[1]:

---------- Post added at 12:48 PM ---------- Previous post was at 12:42 PM ----------

Cho mình hỏi vài câu .
C1 : pokemon B/W 2 nặng 500mb , mình dùng thẻ R4i gold không load được ... có cách khắc phục không ?.
C4 : mình ấn nút Y hiện ra cái "X:chea"t thế nó dùng để cài cheat hay làm gì thế?
c5 : thạnk :sorry[1]::sorry[1]:

em ngoài HN, bác biết mua ở đâu ko?
Mình cũng chả biết , hình như HN có 1 quán sửa chữa ý , chắc chỗ đó cũng bán FC, không thì đặt hàng ở SHOP wap kia , đắt nhất là 960k+tiền nhận hàng ở tp tầm 40-50k , còn hiền chạy tốt là 450k + ship :rolleyes[1]:

tintin2397

Nấm nhỏ

---------- Post added at 12:48 PM ---------- Previous post was at 12:42 PM ----------

Cho mình hỏi vài câu .
C1 : Hình như bạn phải down bản có patch về mới chơi dc
C3 : Mấy cái FC hình như cái nào cũng có soft reset ở trong setttings đó bạn

---------- Post added at 10:15 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

C2 : Google hoặc mấy cái trang down roms
C4 : Chưa xài r4i gold nên ko biết

[V]irus.NVN

Nấm bình thường

Cho mình hỏi vài câu .
C1:Bạn down SDformatter về để format thẻ nhớ, trước khi format bấm option:format type-->full (overwrite); format size adjustment-->on.
C2:http://romhustler.net/rom/nds/fifa-11-dsi-enhanced-eu-m5
C4:để cài cheat

nguulang

Nấm nhỏ
Mario vui nhộn nhưng ngắn lắm, đánh tập trung 2 ngày là finish (sưu tầm 3SAO thì khác nhé)
Zelda đánh khó hơn nhưng gameplay dài lắm.Zelda đồ họa nhìn cui cui(so với game 3D PSVita) nhưng gameplay ,cách vận dụng vũ khí trong game của nv chính là đỉnh của đỉnh
Theo mình mua cả 2 hoặc mua Zelda trước . Vì Zelda sau này dễ đổi game hơn là Mario :myemo0111:

Ae cho hỏi:
Mình tải vài video 3d về test nhưng ko bít mở ntn nên mở thử ở mục music nhưng chỉ có nhạc, vậy ai hd mình xem ntn vs :'(

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Bạn đổi tên video thành ABC_0000 (ABC là ba chữ in hoa bất kì, 0000 là 4 số bất kì) rùi đưa vào thư mục DCMI -> 100NIN03 trong thẻ nhớ của 3DS. Sau đó vào 3DS vào app camera bấm Y để chọn phim:rolleyes[1]:

tidusboy21

Nấm nhỏ
đang cần tư vân Fire emblem: Awakening, Entrian Odyssey IV : Legend of Titan 2 cái này thì nên mua cái nào trước nhỉ thấy 2 cái giá trị đều hay ngang nhau :rolleyes[1]:.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN