Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
hi, mình mới mua 3DS cho hỏi cái coin có tác dụng gì vậy? và cái gmae có tờ code để làm gì :rolleyes[1]:
Coin dùng để mua item/chức năng trong các game có sẵn trên máy: Mua mảnh ghép và nhân vật trong MiiPlaza, mua thêm chức năng và phông nền trong SwapNote, mua game mới trong AR Game,...

Code dùng để add game lên tài khoản Nintendo Club để cộng điểm (cộng trực tiếp hoặc thông qua một số survey khảo sát), có thể dùng điểm để đổi đồ hoặc download một số game khuyến mãi. Để biết thêm chi tiết: https://club.nintendo.com/rewards.do

gameboybin

Nấm nhỏ
Máy bạn CONVERT VIDEO 3DS có thể tham khảo bài viết của mình ở đây nha.
Các bạn cứ làm theo cách 1 ý bỏ 3 BƯỚC ĐẦU ĐI làm từ BƯỚC 4 ý. là OK. Ai muốn làm cho Clip thêm thực tế và sinh động thì Tăng cái chỉ số Multithread lên với lại để cái Kbs thành CUSTOM chỉnh lên tầm 10000 là ok :myemo0111:

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=26948\\

Chúc các bạn thành công nha :clap2[1]:

chả là e có chỗ mua máy game 2nd quen nên dự là mua cái 3DS về chơi @@ nhưng mà vấn đề ở đây là ông í chỉ bán hệ EU thôi ông í bảo là game cho EU h cũng nhiều r nên nếu e cần ông ấy có thể lấy cho e đc @@ e đang phân vân quá ko biết có bác nào trong 4rum chơi hệ EU ko nữa :D. Nếu bh ko mua thì ông í hẹn lấy cho e con US. Mong các bác chỉ giáo cho e vài đường cơ bản :D

firecat

Nấm nhỏ
Thực ra thì máy nào cũng như nhau cả, chỉ ghét cái Region Lock của 3DS thôi, có thể ng quen bán bạn giá rẻ nhưng mà phải nói thật là game EU hiện nói thật ra là ít lắm đa phần là phải đặt hàng từ nước ngoài, các shop game chỉ bán game US thôi nên game EU sẽ mắc hơn đấy, có thể là rẻ đc tiền mua máy nhưng đắt tiền mua game thì thấy cũng quá tội ( đấy là chưa nói đến việc có game mà mua ko đã ). Cứ mua máy US cho chắc cốp bạn ạ, game 2nd cũng rẻ hơn \m/

GAME EU bên Việt NAM mình khó kiếm game lắm bạn nên mua US. Còn EU đặt hàng từ EBay.co.uk rất mắc + tiền ship nữa HOLY ... nên mua US nhé bạn :clap2[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tạo một cái acc trên https://club.nintendo.com/ rồi nạp cái mã đó vô đổi lấy coin, hàng tháng và hàng năm có thể đổi coin này lấy các giải thưởng dạng game download về hoặc hiện vật (chỉ ship trong nước Mỹ)

Lúc lần đầu tiên bật eShop nó sẽ hỏi mình có acc của Club Nintendo ko, nhập vô đó để nó liên kết lại với nhau. Hoặc là trong eShop vào Settings/Other --> Club Nintendo Account

devil6002

nWriter
Thị trường EU của nin không phát triển lắm nên bên đó thường hay bị release game chậm hơn, quà của nclub không nhìu nữa @_@, và nếu ở vn thì bạn càng lao đao hơn, vì hiếm shop nào ở vn bán game EU lắm

cho mình hỏi cái "Download play" là dùng share phần mềm giữa 2 máy 3ds hay sao vậy.. mò mấy bữa nay mà không biết gì hết. :bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]:

hung9311

Nấm nhỏ
là chế độ chơi ké của 3DS, có thể sử dụng với những game có cho download play 1 băng game có thể nhiều máy chơi ké chế độ multi game 3DS hỗ trợ như là street fighter, Mario Kart, bạn lên youtube search là ra nhìu clip xem là hiểu :myemo0111:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Download Play là 1 chức năng có từ thời DS.

Nó là 1 dạng demo, cho người khác chơi thử 1 phần của game mà mình có.

Không phải game nào cũng hỗ trợ chức năng này, game nào có thì trên vỏ hộp sẽ ghi rõ.

hix thực ra nhu cầu cũng chỉ mua về để oánh Pokemon vs vài game 3D thôi cơ mà Pokemon là chính :( các bác nói như này làm e nản lòng chắc đợi gom lúc lên luôn 3DS XL quá :((

trungkkk

Nấm nhỏ
3ds XL đê ko hối hận đâu, , mình cũng ko mua 3ds mà mua luôn 3ds XL. Hơn 3ds nhiều, chỉ thấy bảo loa nhỏ nhueng mình thấy loa có nhỏ mấy đâu

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Nếu là mình thì mình sẽ đổi lại 3DS nếu được. ^_^ 3ds-xl tuy màn hình to hơn, chơi game ds cũng nét hơn 3ds cũ nhưng...3DS thươnh case lung linh hơn nhất kà khi mang ra ngoài nắng sẽ thấy máy chiếu rất đẹp. 3DS có nhiều bản limited hơn, nhiều màu hơn. Điều quan trọng là mình đang có circle pad pro của 3DS. :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN