Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho mình hỏi là sao mình down bản r4i 3DS 1.49 rôi chép vào thẻ nhớ. Lúc đầu mình mở lên chơi được nhưng sau khi vào phần upgrade trong r4 rôi mình upgrade xong rết lại máy vô r4 thì nó trắng xoá. Mình đã chép lại nhưng vẫn vậy.Bạn nào biek thì chỉ mình cách sửa với:bye2[1]:

Chắc thế, cứ format cho giống với cái thẻ gốc cho chắc. Cái SanDisk 8GB của mình thì copy vào nó chạy ngay chả phải format gì cả.
hì hì đã copy đc, đúng là phải để thẻ trắng thì mới đc, cứ tưởng phải down lại hết các thứ rồi :rolleyes[1]::rolleyes[1]:

[Hỏi] Cách chuyển hệ máy 3ds

Tình hình là mới nhờ ông bác ở bên Séc mua Mario Kart 7 về,nhưng mà ko chơi đc vì chỉ dành cho hệ EU.Bây giờ thì phải làm sao hả mọi người

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Ha ha, hôm nọ nhớ có người khuyên bác rồi mà, xem xét ver trước rồi hãy mua. Bây giờ kiếm ai dùng bản EU thì bán thôi :myemo0107:

Tình hình là mới nhờ ông bác ở bên Séc mua Mario Kart 7 về,nhưng mà ko chơi đc vì chỉ dành cho hệ EU.Bây giờ thì phải làm sao hả mọi người
hiện tại thì chưa có vụ này, không biết may sau có hay ko :rolleyes[1]:; thôi tốt nhất là rao bán, ai mua đc thì mua, còn 1 cách nữa là nhờ bác bạn ở bên đấy xách cho 1 con 3DS bản EU về nữa về mà chơi, Mario Kart chơi 2 người trở lên mới vui nhà 2 máy mỗi người chơi 1 máy :myemo0111::myemo0111:, mà chơi đc hầu hết các game ko lo sợ phân vùng ít phải suy nghĩ khi mua game \m/\m/\m/\m/

nhocson

Nấm nhỏ
thật ra máy ko có "đếm" bước đc, nó chỉ đo chuyển động của máy 3DS thôi, bạn đóng máy lại, lắc bằng tay thì nó cũng tăng số bước đấy. Tui lái xe hơi đi học, nhưng vì chuyển chân qua thắng-ga khá nhẹ nên máy ko đo đc chuyển động (xài xe tự động).

coin thì dùng cho game hoặc AR card, như Samurai Warriors dùng coin đổi tiền, SSF4 cũng vậy
vay cho hoi ban gap may xuong hay tat may vay va gap may xuong co hao pin ko

---------- Post added at 03:08 PM ---------- Previous post was at 02:53 PM ----------

em lac mot hoi len 336 buoc lun

---------- Post added at 03:22 PM ---------- Previous post was at 03:08 PM ----------

va cho em hoi mot cau cuoi cung la sleep mode co phai la gap xuong ko va co ton pin ko hom nay so cau hoi cua em da het .....................cho phan nay van con nhung phan khac hihi:yahoo[1]::yahoo[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
vay cho hoi ban gap may xuong hay tat may vay va gap may xuong co hao pin ko

---------- Post added at 03:08 PM ---------- Previous post was at 02:53 PM ----------

em lac mot hoi len 336 buoc lun

---------- Post added at 03:22 PM ---------- Previous post was at 03:08 PM ----------

va cho em hoi mot cau cuoi cung la sleep mode co phai la gap xuong ko va co ton pin ko hom nay so cau hoi cua em da het .....................cho phan nay van con nhung phan khac hihi
Forum có tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt, yêu cầu bạn viết bài có dấu, không có ai rãnh mà ngồi đoán xem bạn đang viết cái gì đâu
cho hỏi R4i Gold (r4ids.cn) đã hô trợ 3DS 3.0.0-5U chưa?
Trên trang đó thông báo là chạy được mà ko cần có patch mới \m/ Chỉ cần thẻ đó đã được patch từ hồi bản 2.2.0-4 là được

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Lỗi gì mới được chứ. Mà cái trang đó mới thấy nó chỉ báo chỉ mới cập nhật tới bản 3DS 2.0 thôi, giờ 3.0 rồi

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
ủa thấy nó update ngày 14/12 rồi mà trên mục Game Played Kernel R4i3D New đó r4i3d.v1.41:[Dec 14, 2011 12:01:25 AM] cài vào thì báo lỗi "An eror has occurred. Press and hold the POWER Button to turn the system off"

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN