Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Lúc ở ngoài menu chính đó, bấm R hoặc L để mở camera lên, bấm vào biểu tượng QR Code Scanner ở góc dưới bên trái (trên chữ Quit), rồi scan

Chứ cái trong Mii maker chỉ dùng để scan Mii thôi

yami123

Nấm nhỏ
^Mình không biết R4i gold ra sao (tại chưa xài), nhưng đa phần mọi người trong 4rum mình đều dùng ak2i. Mình nghĩ bạn nên xài ak2i

Vintendo

Nấm nhỏ
^Mình không biết R4i gold ra sao (tại chưa xài), nhưng đa phần mọi người trong 4rum mình đều dùng ak2i. Mình nghĩ bạn nên xài ak2i
Ừhm cảm ơn bạn :D
Căn bản vì con này rẻ hơn Acekard2i, mà cũng hỗ trợ 3DS nên mình mới thắc mắc
Đợi các tay to của diễn đàn bình luận xem sao :D

firecat

Nấm nhỏ
Mình dùng R4i gold nè vừa rẻ vừa hỗ trợ 3ds cạnh tranh vs Ace mà chỉ mỗi tội là cái màu vàng vàng nhìn xấu thôi chứ dùng ko thua kém gì Ace đâu mà cho hỏi mấy bạn dùng loại menu nào chơi 3ds vậy mình dùng TTMenu chạy chậm lắm nhất là legend of zelda vs mario 64 thì load phải 3 phút mới vào đc =.=

DraconKing

Nấm nhỏ
Dùng R4 thì phải lo đến update firmware nhiều hơn và cũng có trường hợp giống bạn ở trên, còn acekard 2i thì đỡ được mấy cái đó vì có chức năng bypass và có thêm các tùy chọn như tạo nhiều file save khác nhau, soft reset on/off nhưng bù lại giá cũng đắt hơn :rolleyes[1]:.

honquoc

Thành viên lâu năm
KO BIẾT CÓ AI THỪ ĐEO KÍNH 3 D ĐỂ XEM TRÊN 3DS CHƯA NHĨ CHẮC KO NHÌN ĐC GÌ HẾT PHAI 3KO :rolleyes[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình dùng R4i gold nè vừa rẻ vừa hỗ trợ 3ds cạnh tranh vs Ace mà chỉ mỗi tội là cái màu vàng vàng nhìn xấu thôi chứ dùng ko thua kém gì Ace đâu mà cho hỏi mấy bạn dùng loại menu nào chơi 3ds vậy mình dùng TTMenu chạy chậm lắm nhất là legend of zelda vs mario 64 thì load phải 3 phút mới vào đc =.=
Nghe TTMenu là thấy cùi bắp rồi đó :|
Anti-Pricy chỉ support thẻ class 6 trở lên thôi
Kể từ sau bản AKAIO 1.8.2 thì bypass anti piracy đã dùng được trên mọi thẻ nhớ

Tóm lại là nếu dùng trên 3DS thì Acekard2i là ngon nhất rồi, đám R4 đó không biết chừng nào nó ngừng hoạt động trên firmware mới của 3DS đâu. Còn DSTwo sau đợt update firmware mới gần nhất thì một số thẻ bị dính lỗi không tương thích với 3DS nữa.

Acekard vô đối \m/

Vấn đề về R4I3D Card cho 3DS

Mình có 1 cái card FC cho 3ds màu hồng hồng này
. Trước khi có Frimware 3.0.0-6u thì card chạy rất là tốt ! Nhưng mà sao khi mình up lên 3.0.0-6u rồi thì khi găm card vào lại bị lỗi An Eror há occured.... Hold Power Button to... Thật sự là rất ghiền Devil Suvivor 2, mà card lại thế rất tức, mình check web nó http://www.r4i3d.com/index.htm?c=gamekernel
Thì nó có Krenel mới mà format lại sd rồi copy vào vẫn lỗi như thế, các bạn mong giúp dùm mình :(( rất thèm DS 2

Key_blade

Thành viên lâu năm
Thẻ này ko hỗ trợ cho 3DS 3.0.0-6u đâu bạn à,nên mua của những hãng FC nổi tiếng,chứ mấy cái clone này chỉ toàn đem con bỏ chợ thôi bạn à........

sao 3DS của mình ko thể nào kết nối internet = wifi dc nhỉ, cứ tới đoạn testing connection là có hình dấu chéo đỏ chết tiệt hiện ra! :myemo0103:

honquoc

Thành viên lâu năm
bác xài wifi free của người khác hay wifi của bác nói rõ tí đi
- mình xài usbwifi tenda vào seting 1 phát ra ngày từ đó về sao cứ cắm usb vào mờ wifi thì 3ds nhận ngay lập tức ko cần vào seting gì hết.......

em phát wifi từ laptop nó cũng tới đoạn testing connect rồi dừng báo lỗi, em test ngoài quán cafe cũng tới đoạn đấy rồi báo lỗi, ko cách nào cập nhập firmware dc, hazz yaaaa!

3DS có dùng để nghe nhạc được không nhỉ ? Nếu được thì copy nhạc vào đâu ? Nghe được định dạng nào :myemo0111:

nhatduy1998

Nấm nhỏ
3DS có dùng để nghe nhạc được không nhỉ ? Nếu được thì copy nhạc vào đâu ? Nghe được định dạng nào :myemo0111:
Nghe được mà bạn ,bạn cóp vào cái thẻ Sd đi cùng với máy ý tạo 1 folder mới tên Vd Music ..... rồi cho nhạc vào . Chơi Đc mp3,mp4 nhưng mp4 hình ko xem được hay sao ý còn mấy cái định dạng khác thì chưa thử .

Mình mới mua 3DS nhưng sạc là 110V, mình có DSLite với sạc 220V. Vậy mình có thể dùng sạc này chung cho 3DS không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN