Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

có ai xài thử cái nintendo video chưa?
sao mình chẳng bao giờ download dc cái gì cả, nó toàn báo nintendo service is not available at your location

Chả là mai mình định mua 1 con 3DS về chơi tết nhưng phân vân không biết nên mua con 3DS hay 3DSXL .... Bác nào tư vấn cho với. Theo mọi người thì nên mua 1 con 3DS + FC + trò MH3:U hay mua 1 con XL ???

máy 3ds của em mới mua đc 1 tuần, mấy ngày đầu lúc bật khởi động máy thì khi màn hình sáng đã xuất hiện đầy đủ icon, nhưng mấy ngày nay thì lúc khởi động lên thì những icon như dinosaur office và swapnote phải 3-4s sau mới hiện, như vậy có sao không, ai trả lời em với

máy 3ds của em mới mua đc 1 tuần, mấy ngày đầu lúc bật khởi động máy thì khi màn hình sáng đã xuất hiện đầy đủ icon, nhưng mấy ngày nay thì lúc khởi động lên thì những icon như dinosaur office và swapnote phải 3-4s sau mới hiện, như vậy có sao không, ai trả lời em với
chắc tại cài nhìu thứ làm cho thẻ sd nó xử lý chậm thôi, chắc ko sao

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
Lúc mới mua máy thì máy cái icon đó lúc đầu nó nằm sẵn trong hệ thống của máy nên khi khởi động lên là có ngay. còn mấy cái như swapnote là sau khi đem máy về máy tự update soft swapnote vào trong thẻ nhớ , và sau này cũng vậy soft nào dơ về sau này hoặc mấy bản game demo hay game gì down từ eshop cũng đều nằm trong thẻ nhớ, cho nên khi mở máy thì icon hệ thống lên trước sau đó máy nó mới load icon trong thẻ nhớ sau, nên sẽ mất vài giây

Lúc mới mua máy thì máy cái icon đó lúc đầu nó nằm sẵn trong hệ thống của máy nên khi khởi động lên là có ngay. còn mấy cái như swapnote là sau khi đem máy về máy tự update soft swapnote vào trong thẻ nhớ , và sau này cũng vậy soft nào dơ về sau này hoặc mấy bản game demo hay game gì down từ eshop cũng đều nằm trong thẻ nhớ, cho nên khi mở máy thì icon hệ thống lên trước sau đó máy nó mới load icon trong thẻ nhớ sau, nên sẽ mất vài giây
thì ra là vậy, thx ice, mà không biết game mario paper có hay không, ai chơi rồi cho ý kiến:myemo0111:

mấy bạn co mình hỏi là nếu như file game mình download từ eshop về được chuyển vô thẻ nhớ vậy mình lấy file đó chuyển wa thẻ nhớ khác được hem zị

Cho mình hỏi là 3DS chỉ nhận video down trên eshop thôi mấy video khác mình copy vô máy có nhận được không ạ :beach[1]:

Có cách nào để kết nói PC với 3DS k :yahoo[1]:

Mình mới mua máy 3ds hiện nay ver của máy là 2.1.0-4U. Mình nghe nói có bản update là 4.5.0-10U thì mình có nên up ko? Mình đang xài R4i-SDHC ngoài thẻ có ghi v4.5 còn trong app thì có ghi là ver165b. Mình đọc trên trang chủ thì thầy bọn nó bảo mấy thẻ có đề v4.5 thì hỗ trợ cho 4.5.0-10 vậy tức là up không sao phải không?

ansonhai

Thành viên lâu năm
thì ra là vậy, thx ice, mà không biết game mario paper có hay không, ai chơi rồi cho ý kiến:myemo0111:
Hay, nhưng nó là một game phiêu lưu giải đố tìm đường khá khó đấy. ^^

mấy bạn co mình hỏi là nếu như file game mình download từ eshop về được chuyển vô thẻ nhớ vậy mình lấy file đó chuyển wa thẻ nhớ khác được hem zị
Chuyển sang thẻ nhớ khác thoải mái, nhưng chỉ dùng được trên máy đã mua game đó thôi. :bleh[1]:

Cho mình hỏi là 3DS chỉ nhận video down trên eshop thôi mấy video khác mình copy vô máy có nhận được không ạ :beach[1]:

Có cách nào để kết nói PC với 3DS k :yahoo[1]:
Về video thì bạn hãy xem topic này: http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=26948

Kết nối với PC thì có nhiều cách, có thể qua trung gian là thẻ SD, hoặc qua wifi với DNS server tự tạo trên máy tính.

mình thấy sao 3DS hok có chức năng giống PSP thì hay nhỉ....như PSP đang chơi mà mún ngưng lại thì chỉ cần tắt thoi...mún chơi thì zoo chơi lại...Nintendo hok làm giống zậy thì hay biết mấy...

ansonhai

Thành viên lâu năm
^ PSP nó không có đèn báo sleep thôi chứ cũng không tắt hẳn đâu, vẫn tốn pin ầm ầm nếu sleep khi đang trong game :))

nếu mua băng professor layton cũ thì mình có down dc mấy bản DLC ko mấy bạn
Được, các DLC của Layton luôn có thể download đầy đủ vào bất cứ lúc nào.

Máy mình là EU . muốn mua game h phải làm sao . Đặt game ở đâu . Xui quá . Xách tay về mà dính con Châu âu
Nhờ NintendoVN shop hoặc những người chuyên nhận ship hàng đặt giúp thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN