Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
Mua Fire Emblem hay Monster Hunter đi.

Hoặc Resident Evil Revelations vừa mới có bản eShop với giá chỉ 20$.
Thêm Harmo Knight của GameFreak vừa ra giá 15$. Mua thêm cái Crashmo 9$ và Mighty Switch Force 6$ nữa là vừa tròn 50$. :))

trungkkk

Nấm nhỏ
RE thì ko pahir nói nhiều! đồ họa đẹp chơi hay! phá đảo rồi mà đang cố lấy cái item bán ko p thay đạn! Đang thèm zelda mà ko ai bán cả T_T!

[E]arth

N-Poll
OMGZ!!! Vừa cắm cái sạc 3DS 220V vào ổ điện phát nổ cái BÚM!!! Thế là hỏng luôn :(
Mình còn mỗi cái sạc DSi cũ 120V bạn nào cho mình biết cách dùng cái :( Chẳng lẽ ôm cái máy biến thế ra để chuyển từ 220V sang 120V chắc :(

sr vì đăng 2 bài liên tục nhưng em không edit được bài kia
em mới mua 1 em 3ds cosmo black 2nd nhưng mang về chơi chưa được 1 ngày thì bị hiện tượng đơ máy không cảm ứng được không dùng các nút cứng để di chuyển giữa các ứng dụng của máy được nhưng nút A vẫn bấm được và khi bấm A để vào ứng dụng thì các nút lại hoạt động bình thường:bye2[1]:
các bác bắt bệnh em nó hộ em với
em cám ơn

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
sr vì đăng 2 bài liên tục nhưng em không edit được bài kia
em mới mua 1 em 3ds cosmo black 2nd nhưng mang về chơi chưa được 1 ngày thì bị hiện tượng đơ máy không cảm ứng được không dùng các nút cứng để di chuyển giữa các ứng dụng của máy được nhưng nút A vẫn bấm được và khi bấm A để vào ứng dụng thì các nút lại hoạt động bình thường:bye2[1]:
các bác bắt bệnh em nó hộ em với
em cám ơn
Liên lạc với bên bán để được giải quyết chứ bạn, lên đây hỏi ko ăn thua :)

Còn cá nhân mình nghĩ là FC của bạn có vấn đề thôi !

cho mình hỏi sao máy mình lúc tắt máy ko có mục sleep mode lúc trước thì có nhưng ko biết tại sao chỉ còn turn off ai biết chỉ giùm mình :bye2[1]:

làm sao mình có play coin trong máy 3ds nhỉ , bên kia chỉ là 1000 bước chân = 1 coin ( hoặc là 10 coin gì đó ) . mình cũng làm theo mà hem thấy máy đếm bước chân dùm mình . mấy bạn giúp mình với

Liên lạc với bên bán để được giải quyết chứ bạn, lên đây hỏi ko ăn thua :)

Còn cá nhân mình nghĩ là FC của bạn có vấn đề thôi !
máy của em không cắm fc bác ạ chỉ cắm mỗi cái game code of princess:sorry[1]:
không biết đây có phải lỗi của phần cứng không chứ giờ đem cho ông bán cho mình em sợ chả giải quyết được gì:sorry[1]:

tintin2397

Nấm nhỏ
làm sao mình có play coin trong máy 3ds nhỉ , bên kia chỉ là 1000 bước chân = 1 coin ( hoặc là 10 coin gì đó ) . mình cũng làm theo mà hem thấy máy đếm bước chân dùm mình . mấy bạn giúp mình với
sleepmode mới đếm bước chân bạn ơi

---------- Post added at 06:20 PM ---------- Previous post was at 06:19 PM ----------

cho mình hỏi sao máy mình lúc tắt máy ko có mục sleep mode lúc trước thì có nhưng ko biết tại sao chỉ còn turn off ai biết chỉ giùm mình :bye2[1]:
Gập máy lại (ko turn off nha) = sleepmode

---------- Post added at 06:22 PM ---------- Previous post was at 06:20 PM ----------

máy của em không cắm fc bác ạ chỉ cắm mỗi cái game code of princess:sorry[1]:
không biết đây có phải lỗi của phần cứng không chứ giờ đem cho ông bán cho mình em sợ chả giải quyết được gì:sorry[1]:
Mình có 1 cách : bạn thử format system thử xem (mà cẩn thận nha ,format là mất từ A->Z đó ,data trong SD sạch bách luôn

Vintendo

Nấm nhỏ
Chào mọi người :D

Mình hỏi xem ở Việt Nam, ở đâu có bán game 3DS hệ EU không vậy :rolleyes[1]:
[căn bản mình quá xót tiền rước thêm 1 em US :(]

Cảm ơn các bạn :D

Hiện tại thì mình thấy là với các loại game 3D chơi trên máy 3DS thì gần như không có flashcard nào có thể chạy được. Mình cũng nghĩ nếu như vậy thì thôi chơi băng gốc luôn cho nó sướng. Mà chơi băng gốc mà muốn lẹ nữa thì mình sẽ cần 1 cái gì đó mà hack được giống như trên flashcard. Chính vì vậy mà mình dự kiến sẽ mua thẻ Action Replay để chơi. Không biết có nên mua không? Mọi người cho ý kiến.

Hiện tại mình không biết liệu có flashcard nào chạy được trên máy 3DS không nữa. Bởi vì hiện tại đa phần là vô phương cứu chữa. Lý do là chỉ có thể dùng flashcard chơi mấy game DS thì được chứ 3D thì bó tay. Không biết sắp tới đây có hãng nào ra thẻ mà chạy được game 3D trên máy 3DS không nữa? Chính vì vậy mà mình đang rất phân vân.

Do một số thông tin là các nhà sản xuất đồ điện tử không còn mặn mòi với thị trường 3D nên mình cũng phân vân là không biết có nên mua máy 3DS lúc này không? Mong nhận được sự tư vấn nhiệt tình từ mọi người.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
- Vẫn có flashcart hoạt động được trên 3DS, như là R4i DSN và Supercard DSTwo nhưng tất cả các loại flashcart cũng như action replay card hiện nay đều chỉ chạy được game DS thôi, hack được game 3DS thì chuyện đó còn xa vời lắm ;))
- Mình ko rõ bạn có biết cái này không nhưng mà action replay card nó phải chơi chung với băng gốc nha bạn, không có chép game lậu vào chơi đâu.
- Chúng ta mua 3DS để chơi game chứ không phải để xem phim 3D, chả liên quan gì :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN