Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mariobeo

Thành viên lâu năm
Những ai yêu thích chiếc 3DS XL trắng ở châu Âu đã có thể thôi kêu gào rằng Nintendo đối xử bất công với họ. Sau một thời gian chờ đợi, 3DS XL trắng sẽ chính thức phát hành ở châu Âu vào ngày 16 tháng 11 tới. Phiên bản này sẽ đi kèm với game Mario Kart 7 được cài đặt sẵn trong máy.

Bên cạnh đó là 1 quả bom tạ khác có tên Pikachu 3DS XL cũng sẽ sớm được ra mắt.

[YOUTUBE]07Tj1qNJkOQ[/YOUTUBE]​

đang phân vân giưa 3ds và 3ds xl ko bít chọn cái nào, xl nghe nói chơi game 3d tôt.hơn, 3ds thi máymays có nhiêu màu chọn hơn, đb làlaf có màu tím.:x
ai giúp chọn vơi

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bó tay bạn loãng tài nguyên gê chứ !!!!! XL thì màn hình to hơn, coi sướng hơn, còn kiểu dáng và màu sắc thì tùy mỗi người thôi. Tùy bạn lựa chọn :) !!!!!

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Thôi kệ, em nó thắc mắc thì cứ giải đáp, rồi close sau cũng được. Riêng tui thì tui vote cho 3DS XL nhé, chơi game thì quan trọng nhất phần màn hình. Và đảm bảo các game sau này của 3DS sẽ ngày càng sắc xảo hơn trên màn hình của XL. Điều quan trọng hơn cả là giá thành gần như nhau, chả còn gì phải phân vân :))

cứ 3ds XL mà phang bạn à, sau này có nhiều game đỉnh chơi trên 3dsxl phê hơn. :clap2[1]:
màu sác cũng ko quan trọng lắm đâu :rolleyes[1]:
Giá cả chỉ chênh nhau có 900.000 thoy mà được nhìu cái mới cái hay thì cũng đáng mua chứ :beach[1]:

Mới xúc em 3ds, muốn transfer vài game sang 3dsXL thì nó transfer toàn bộ, hix, ko chọn game được, giờ transfer sang dữ liệu cũ mất hết bà con ạ, mà giờ nó bắt download lại trên eshop nhưng chả nhớ máy 3ds cũ có game gì, làm thế nào để biết 3ds cũ cài những game gì nhỉ, ai xài rồi chỉ giáo

ansonhai

Thành viên lâu năm
Vào eShop > Menu > Settings > Your Downloads sẽ thấy danh sách tất cả những thứ đã tải từ eShop và có sẵn nút Redownload ở đó.

Mình mới tậu 1 e 3DS hệ USA nên có 1 số thắc mắc mà tìm mãi ko thyấ trên 4rum ( có thể tìm chưa kỹ ) nên mình hỏi luôn mong mọi ng giải đáp .
- Máy mình hệ USA thì có chơi đc game JP ko ? Vì mình thấy mọi ng phân biệt máy ra thành EU US JP nên chưa hiểu kỹ lắm . theo mình hiểu thì nó chỉ là tiếng hệ thông thôi nên chơi được hết chứ nhỉ !?:em04:

---------- Post added at 02:19 PM ---------- Previous post was at 02:17 PM ----------

Sorry ! Đã đọc lại ở topic 3DS FAQ ! Đã hiêu ! Sorry spam !!!!!! :rolleyes[1]:

Mình mới tậu 1 e 3DS hệ USA nên có 1 số thắc mắc mà tìm mãi ko thyấ trên 4rum ( có thể tìm chưa kỹ ) nên mình hỏi luôn mong mọi ng giải đáp .
- Máy mình hệ USA thì có chơi đc game JP ko ? Vì mình thấy mọi ng phân biệt máy ra thành EU US JP nên chưa hiểu kỹ lắm . theo mình hiểu thì nó chỉ là tiếng hệ thông thôi nên chơi được hết chứ nhỉ !?:em04:

---------- Post added at 02:19 PM ---------- Previous post was at 02:17 PM ----------

Sorry ! Đã đọc lại ở topic 3DS FAQ ! Đã hiêu ! Sorry spam !!!!!! :rolleyes[1]:
Máy 3ds của bạn là us thì chỉ chơi được game hệ us thôi. Các game hệ eu hay jp cho vào đều không nhận đâu

Cho mình hỏi sao mình chơi game DS trên 3DS thấy màu của game DS ko thật như màu chơi trên con DS Lite của mình - màu rất nhờ nhạt nhìn rất buồn :( ( Chơi ở tỷ lệ chuẩn như DS ) ! Có cách nào setting cho màu như DS Lite ko vì mình thyấ cấu hình con 3DS hơn hẳn DS thì phải hiển thị màu thậm chí còn đẹp hơn chứ nhỉ !?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN