Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
1/ Vỏ máy không bám dấu vân tay
2/ Màn hình to hơn (dĩ nhiên)
3/ Pin lâu hơn
4/ Chỗ để Stylus là bên phải máy nên tiện lợi hơn rút ra rút vào
5/ Tầm 3D rộng hơn
6/ Khi mở máy có thể để màn hình trên đứng thẳng mà không sợ nó ngã ra sau như bản thường
Còn lại thì mình thấy giống như 3DS thường :D Game có bị pixelated 1 tí xíu hầu như không ảnh hưởng gì đến trải nghiệm :)

Key_blade

Thành viên lâu năm
Là sao vậy mọi người, vì mình lần đầu xài hệ máy nintendo nên không hình dung được mọi người nói rõ hơn được nữa không ?
Bình thường thì bạn gõ 192.168.1.1 hoặc 192.168.1.0 trên chrome hoặc firefox.
Ra cái bảng login
Gõ: Username:admin
Pass:admin
Vào cái quick setting ấy,để sóng là bgn mixed
Mã bảo mật để dạng wep(dạng mà có 5 số thôi ấy),chắc bạn để WPA2 nên k đc
P/S:Nên bỏ khóa wifi và để SSID là "attwifi" để tận hưởng trọn vẹn nintendozone nhé

milu2013

Nấm nhỏ
Bình thường thì bạn gõ 192.168.1.1 hoặc 192.168.1.0 trên chrome hoặc firefox.
Ra cái bảng login
Gõ: Username:admin
Pass:admin
Vào cái quick setting ấy,để sóng là bgn mixed
Mã bảo mật để dạng wep(dạng mà có 5 số thôi ấy),chắc bạn để WPA2 nên k đc
P/S:Nên bỏ khóa wifi và để SSID là "attwifi" để tận hưởng trọn vẹn nintendozone nhé
5 số củng ko đc đâu bạn à phải để dạng wep và ko tạo pass mình thử làm hết rồi ko tạo pass thì nó mới kết nối đc

Buồn nhỉ, thẻ 16GB mà toàn để cop nhạc, game thì chả có toàn demo :P. Kid là cái băng duy nhất của mình đến h. Mua máy từ đợt Tết T.T

milu2013

Nấm nhỏ
Buồn nhỉ, thẻ 16GB mà toàn để cop nhạc, game thì chả có toàn demo :P. Kid là cái băng duy nhất của mình đến h. Mua máy từ đợt Tết T.T
Máy 3ds mình giờ thành cục gạch nè có chơi đâu mới mua đc cái game street fighter 4 ma trời ơi cái game gì chán ơi là chán chơi đc một hồi xong dẹp lun hiz giờ kím game khác củng k có đang định mua cái fc chơi game ds đở đợi pokemon x y ra là mua game về chơi hihi giờ 3ds cất tủ hiz

kamai91

Nấm nhỏ
bạn đang trả lời cho bài post nào vậy ice cream^^? 3ds xl có gì tốt hơn 3ds ah ^^?
chắc bài post của mình , ơ mấy chục trang trước ^^" dù đã biết rồi nhưng vẫn cám ơn ice cream nha ~ à cho hỏi luôn có cách nào chuyển pokemon từ 2 thẻ game khác nhau (cùng gen và cả khác gen) trên cùng 1 máy DS không ?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
CÓ lẽ nhầm lẫn, cái đó tuỳ vào con Acess point thôi, mỗi con mỗi kiểu ko còn nào giống con nào. Nên tự mò thôi !!! Ko thể hướng dẫn chung dc

Trong mấy games này,các anh/chị tư vấn cho e nên mua games theo thứ tự nào nhé ạ ?
-New Super Mario Bros.2
-Super Mario 3D Land
-Kid Icarus:Uprising
-Mario Kart 7
Và FE:Awakening (Games này thì chắc chắn e mua vì e bị ghiền FE từ mấy bản 6,7,8 ạ)

Với cả có ai chơi cái games Tale of Abyss chưa ạ,thấy cái games đấy có vẻ hay nhưng mà ít ng chơi nên chắc cx khó tìm băng cũ

ansonhai

Thành viên lâu năm
Theo thứ tự từ trên xuống:
  • Fire Emblem Awakening
  • Kid Icarus: Uprising
  • Super Mario 3D Land
  • Mario Kart 7
  • New Super Mario Bros. 2
Tales of the Abyss hay, hệ thống battle, story và âm nhạc đều tốt. Chỉ có nhiều đoạn phải chạy đi chạy lại giữa các town hơi mất thời gian, phải tầm 60~80 h mới finish game lần đầu.
Mà mình không bán đâu nhé. :-"

Chắc là Bros 2 anh để dưới cùng vì nó cx không khác Bros trên ds đúng k ạ ? :- ?
Như thế thì chắc e chả mua Bros 2 nữa ạ :)
Mà anh thấy games Code of Princess ntn ạ ? Có đáng chơi k ạ ? (Hình như games này là hack & slash đúng k ạ ?)
CẢ games Animal Crossing:New Leaf nữa ạ ? (Games này thì e thấy mọi ng khen khá hay ạ) E cảm ơn anh ạ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN