Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bro ơi, cho mình hỏi tình hình là mình có con 3DS XL đóng tủ đã lâu, nay lấy ra chiến lại nhưng mình download những game mới hiện giờ bỏ vô card gateway lúc vào game toàn đứng máy hoặc có game chơi giữa chừng thì đứng hình lun, ver. máy mình là 4.5.0-9U và gateway 3DS OMEGA v2.1. Giờ mình muốn chơi được những game mới thì làm ntn hả các bác

vì mình đi làm từ 2h đến 10h nên chỉ rãnh buổi sáng và khuya thôi , có khi nào cái fw máy mình có vấn đề ko ? Mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn rồi nhưng vào ds profile nó vẫn văng ra khởi động lại máy. Tổng quát mình xin trình bày lại thế này :
-đầu tiên mình chép file rxinstaller.nds vào r4 (bản beta trong link bạn gửi)
- chép file rxtools.dat vào ngoài cùng thẻ SD và 2 file firmware.bin + file gì loằng ngoằng có số 25key ở giữa mình ko nhớ.
- cài rxinstlaller.nds thông qua thẻ r4 (chọn mục 6x > done ! máy khởi động lại)
-vào system > other system > ds profile > crash văng ra ngoài khởi động lại.... Chả biết thế nào :(

Các file trong thư mục cake 99 mình thấy có mấy file tên lạ vậy có cần copy qua không ? và vị trí để trên thẻ SD như thế nào ? Hay chỉ cần làm tương tự như rxtools thôi bạn ?

Mình đã làm thử nhiều lần , format máy 3ds luôn nhưng kết quả vẫn bị đá văng ra khởi động lại. bạn còn giải pháp nào khác không xin chỉ mình với !

Vs bạn cho mình hỏi luôn là có cách nào downgrade hoặc upgrade fw máy mình lên bản khác không ? Nếu up hoặc down rồi thì số cuối fw máy mình vẫn là 6.1.0-0 hay sẽ đổi luôn ? Tiện bạn cho mình biết:
- fw của máy old 3ds cao nhất hiện tại là bao nhiêu ?
- nintendo update fw mới thì máy old và new đều lên như nhau hay chỉ cho new thôi ?

Sửa lần cuối:

RainThunder

Nấm nhỏ
Hiện tại thì không có cách nào để downgrade được, vì bạn không thể khởi động GW launcher. Nếu update máy bằng gamecard thì bạn vẫn sẽ bị số cuối = 0 (tức là không dùng được trình duyệt). Cách update tốt nhất là CFW + sysUpdater, nhưng bạn không khởi động được CFW nên khá nan giải. Mình nghĩ bạn nên lên gbatemp để hỏi, hy vọng là những người phát triển CFW trên đó có thể cải tiến CFW để dùng được trên máy bạn.

Trên gbatemp cũng có người dính firmware 6.2.0-0, bạn có thể đọc tham khảo thêm.

Trả lời câu hỏi của bạn:
1. Firmware mới nhất của O3DS là 10.1.0-27
2. Nintendo update thì cả O3DS và N3DS đều lên.

ok mình hiểu rồi , vậy nếu giờ minh update lên phiên bản mới nhất thì số đuôi sẽ đổi phải ko ? Nếu như mình để fw hiện tại thì có sử dụng đc card sky3ds ko bạn hay phải update lên bản mới nhất ?

tiện bạn cho mình hỏi luôn về cái thẻ r4i gold luôn nhé , nó có chơi game 3ds đc ko ? vì mình thấy có mấy ng nói chơi đc mà hỗ trợ fw lên 6.2 rồi

Chào các bác,

Em mới mua N3DS, đã chơi xong Resident Evil, mario bros 2, các bác biết thể loại game bắn súng, phiêu lưu nào hay thì giới thiệu giúp e với ạ! E ko chơi online!

E cảm ơn các bác!

lynghn3ds

Nấm nhỏ
Nếu bạn thích săn quái thì có game MH4U ,chơi lâu dài , mà game này ko onl thì tiếc lắm. Có Super Mario 3D land nè, bắn súng thì có Iron Fall.

Nếu bạn thích săn quái thì có game MH4U ,chơi lâu dài , mà game này ko onl thì tiếc lắm. Có Super Mario 3D land nè, bắn súng thì có Iron Fall.
E chơi bằng sky3ds nên ko online được bác ah! 3D land e cũng đang chơi rồi ah! Ironfall e ko up fw nên ko vào eshop được! 3DS hack được nhưng ko nhiều game phiêu lưu như vita bác nhỉ! Chơi risedent evil revelation hay quá mà ko tìm đc game khác tương tự!

Chào các bác,

Em mới mua N3DS, đã chơi xong Resident Evil, mario bros 2, các bác biết thể loại game bắn súng, phiêu lưu nào hay thì giới thiệu giúp e với ạ! E ko chơi online!

E cảm ơn các bác!
Mình đang chơi và rất ghiền fantasy life, có nhiều nghề cho bạn lựa chọn, chán phiêu lưu đánh quái thì đổi nghề chế đồ... ko online thì bạn có thể invite NPC vào party để phiêu lưu. nhac game hay lắm

Cho mình hỏi. mình chơi băng gốc nên mình có cái Pin#Nap của băng. Club nintendo thì đóng cửa rồi. Vậy cái code Pin đó mình làm gì giờ, có đăng ký được ở chổ nào không? Mình cảm ơn lắm lắm

RainThunder

Nấm nhỏ
các bro ơi, cho mình hỏi tình hình là mình có con 3DS XL đóng tủ đã lâu, nay lấy ra chiến lại nhưng mình download những game mới hiện giờ bỏ vô card gateway lúc vào game toàn đứng máy hoặc có game chơi giữa chừng thì đứng hình lun, ver. máy mình là 4.5.0-9U và gateway 3DS OMEGA v2.1. Giờ mình muốn chơi được những game mới thì làm ntn hả các bác
Bạn download launcher mới của GW trên trang chủ, sau đó update emuNAND là chơi được.

Cho mình hỏi. mình chơi băng gốc nên mình có cái Pin#Nap của băng. Club nintendo thì đóng cửa rồi. Vậy cái code Pin đó mình làm gì giờ, có đăng ký được ở chổ nào không? Mình cảm ơn lắm lắm
Hiện tại bạn không thể dùng được code đó nữa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN