Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hipi01

Nấm bình thường
Yokai Watch US, Resident Evil Revelations US, Mario and Lugi Paper Jams, Conception 2 bạn a, mình đổi thẻ rồi vẫn bị thế

Sửa lần cuối:
Mình hỏi chút về CIA & eShop: Mình thấy bảo nếu cài DLC chùa qua CIA thì khi vào eShop sẽ tự động bị remove có phải không? Đọc đâu đó mà giờ không tìm lại được nữa.

Mình mới down fw xuống 9.2 ,mình có vài điều thắc mắc ,mong các bạn giúp mình với vì trước giờ mình chỉ xài sky thui
1.vài game cần fw cao hơn để chơi như super smash bros , animal crossing happy home ..... thì mình phải làm như thế nào mới chơi được
2.nếu xài băng gốc thì update dlc như thế nào
3.các game file .cia có phải đều online được không
4.nếu 1 game như pokemon ra tới dlc 1.04 thì mình chỉ cần tải bản 1.04 để cập nhật thui hay phải tải 1.01 ,1.02,1.03,1.04 và cập nhật từng cái
Mong các bác chỉ giáo vì chưa xài bao giờ nên ko dám manh động bậy bạ ^^

muốn chơi game zelda triforce legit cia phải làm cách nào các bác? mình nghe nói chơi bằng pastacfw, nhưng mình cài pasta 1.3 mới nhất nó ko chịu chạy :(

Cho hỏi new 3ds khác gì o3ds k ạ mình nghe nói 1 số game sau này chỉ hổ trợ n3ds mình đang muốn mua 1 e về chơi bằng gateway mà phân vân quá

Cho hỏi new 3ds khác gì o3ds k ạ mình nghe nói 1 số game sau này chỉ hổ trợ n3ds mình đang muốn mua 1 e về chơi bằng gateway mà phân vân quá
mua 3dsxl đi bạn, ko khác gì cả ngoại trừ màn hình hỗ trợ 3d tốt hơn 1 chút và cpu chạy nhanh hơn. nếu mua máy fw thấp hỗ trợ gw thì hầu như game nào cũng chơi đc :)

Hà Pika

Nấm nhỏ
Mn cho e hỏi mấy bữa trc con new 3ds xl e on wifi binh thuờg 2 ngày nay on k dc mặc dù dien thoai vẫn zô dc , connection test vẫn thành công mà xô éhop hay ket noi wifi trog pokemom thì k dc vậy là sao zay mn ??

fsociety

Nấm nhỏ
Mình mới down fw xuống 9.2 ,mình có vài điều thắc mắc ,mong các bạn giúp mình với vì trước giờ mình chỉ xài sky thui
1.vài game cần fw cao hơn để chơi như super smash bros , animal crossing happy home ..... thì mình phải làm như thế nào mới chơi được
2.nếu xài băng gốc thì update dlc như thế nào
3.các game file .cia có phải đều online được không
4.nếu 1 game như pokemon ra tới dlc 1.04 thì mình chỉ cần tải bản 1.04 để cập nhật thui hay phải tải 1.01 ,1.02,1.03,1.04 và cập nhật từng cái
Mong các bác chỉ giáo vì chưa xài bao giờ nên ko dám manh động bậy bạ ^^
1. Để chơi game yêu cầu fw cao hơn thì bạn cài emunand và update emunand này lên fw mới nhất (hoặc fw9.5 đối với n3ds). Nếu bạn tải cia ở 3dsiso thì bạn có thể tải những bản có nhãn cryptofixed tức là đã được sửa để chơi trên mọi fw.
3. Đúng, cia thì game nào cũng online thoải mái.
4. Nếu ý bạn là update game thì bạn chỉ cần cài update bản mới nhất là ok. Thậm chí đơn giản hơn, bạn cứ cập nhật update game bằng eshop hoàn toàn không sao cả. Chứ pokemon không có dlc.

Cảm ơn bác nhé,tại có bạn nói là game cia chuyển từ phần mềm gì đó là ko nên online nên mình lăn tăn
Còn ở phần 4 thì mình ko biết vào eshop sẽ bị gì ko,tính cài cập nhật bằng .cia xem như thế nào ^^

Bác nào rành cho mình hỏi tí, tình hình là mình vừa mới mua new 3ds xl FW 9.0 + đã hack gateway

1. nếu muốn cài game chơi online thì phải làm thế nào? (mình search thì thấy cài rom đuôi .cia thì có thể chơi online được, bác nào chỉ mình tận tình hoặc cho mình link cách cài được không)

2. Nghe nói sau khi cài xong file cia mình có thể xóa file đi để đỡ dung lượng vì game đã được "cài" vào máy, vậy nếu muốn xóa hẳn game thì làm cách nào?

3. hiện giờ có thể up EMUNAND gateway cho new 3ds xl lên 10.xx chưa? hay vẫn còn là 9.5 là cao nhất?

mình cảm ơn!

silver_veno

Nấm nhỏ
Yokai Watch US, Resident Evil Revelations US, Mario and Lugi Paper Jams, Conception 2 bạn a, mình đổi thẻ rồi vẫn bị thế
Paper Jams mình thử cũng bị lỗi hệt vậy, chắc do rom game. Còn Yokai Watch nếu bạn down link mình up thì chắc chắn phải được chứ nhỉ :-?. Mình cài chạy phè phè nè.

Hipi01

Nấm bình thường
Paper Jams mình thử cũng bị lỗi hệt vậy, chắc do rom game. Còn Yokai Watch nếu bạn down link mình up thì chắc chắn phải được chứ nhỉ :-?. Mình cài chạy phè phè nè.
cảm ơn bạn nhé, chỉ có game Paper Jams bị lỗi thôi, các game khác chạy bình thường nhé, do mình dùng cái thẻ nhớ fake nên bị vậy, lúc đầu cài sang thẻ khác chỉ test mỗi game Paper Jams nên tưởng máy bị lỗi, hóa ra là do thẻ nhớ

anh em nào bị giống mình thì kiếm cái thẻ xịn mà dùng

Mình có con 2DS fw 7.1.0-14U, có cách nào update lên fw 9.2 ko các bác :(
Hình như là có cách up bằng băng game, còn 1 phương án nữa là up lên 10.3 rồi downgrade về 9.2. Mà bác up lên 9.2 để làm gì chứ?
Bác nào rành cho mình hỏi tí, tình hình là mình vừa mới mua new 3ds xl FW 9.0 + đã hack gateway

1. nếu muốn cài game chơi online thì phải làm thế nào? (mình search thì thấy cài rom đuôi .cia thì có thể chơi online được, bác nào chỉ mình tận tình hoặc cho mình link cách cài được không)

2. Nghe nói sau khi cài xong file cia mình có thể xóa file đi để đỡ dung lượng vì game đã được "cài" vào máy, vậy nếu muốn xóa hẳn game thì làm cách nào?

3. hiện giờ có thể up EMUNAND gateway cho new 3ds xl lên 10.xx chưa? hay vẫn còn là 9.5 là cao nhất?

mình cảm ơn!
1. Đúng là cài file cia thì chơi đc online. Cài như nào thì đầu tiên cần phải có cái devmenu.3ds đã.. cái này down ở trang chủ GW có mà. Sau đó copy vào thẻ nhớ trên thẻ gw đỏ, sau đó tải file .cia về copy vào thẻ nhớ trong máy. Boot vào emunand ấn select chọn devmenu rồi cài thôi. Chi tiết hơn nữa thì xem ở đây http://nintendovn.com/forum/threads/37195/
Cho mỉnh hỏi các bạn mua 3DS fw<9.2 ở dâu thế mình ra shop hỏi toàn máy mới FW 10xxx k thôi :(
Săn của người dùng bán, giờ downgrade đc rồi nên 10.3 cũng ko sao cả, nếu mua máy thì bảo shop downgrade cho chắc mất thêm ít phí.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN