Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình muốn hỏi là mình định mua 1 con N3DS LL đã hack full vậy nếu mình mua băng game (định là mua pokemon Sun Moon sắp tới đây) thì vẫn có thể chơi offline lẫn online bình thường mà không có vấn đề gì đúng không ?
Cảm ơn trước.

Mình muốn hỏi là mình định mua 1 con N3DS LL đã hack full vậy nếu mình mua băng game (định là mua pokemon Sun Moon sắp tới đây) thì vẫn có thể chơi offline lẫn online bình thường mà không có vấn đề gì đúng không ?
Cảm ơn trước.
chơi bình thuờng nha bạn ;)

Chào mọi ng, mình là newbie, mình ko rành về 3ds. Mình hiện tại muốn mua 1 máy new 3ds xl, dự định mua ở shoptrongnghia, giá là 5tr2, máy hack arm9 fullbox 100% kèm sạc+thẻ 32g full game.
Cho mình hỏi một số thắc mắc:
1/ Bạn nào mua shop này rồi hoặc rành về 3ds thì giá trên hợp lí không ạ?
2/ Máy mình mua là hack arm9 nhưng ko biết firmware mấy, vì mình nghe nói fw 9.2 trở xuống tiện lợi hơn nên có cách nào biết fw ko?
3/ Giả sử mình mua máy hack, nếu ko thích nữa tháo bỏ hack đc ko mng?
4/ Máy hack mua băng gốc về xài bth chứ mng, chơi onl có bị ban ko ạ?
Cảm ơn mng, mình khá gà nên ko rành, mong mng chỉ giúp.

1 . Tiền công hack firmware dưới 10.7 toàn 200k thêm cái thẻ nhớ 32GB cũng khoản 180k, từ firmware 11 trở lên thì toàn 400>700k nếu cho 2 kiểu hack hardmod chỉnh chọt vô bo mạch để hạ cấp firmware hoặc 700k cho cách hack tranfer data DSiWare. >>> giá trên hợp lý cho máy mới phiên bản us, còn mua máy cũ vẫn rẻ hơn, hoặc chọn máy phiên bản LL của nhật cho rẻ, bạn có thể tham khảo giá nhiều chỗ khác trong facebook như LGamestore hoặc các diễn đàn mua bán máy chơi game mới cũ

2. Thường thì người ta sẽ hack sẵn để bạn tới mua chỉ việc ôm về thôi, tuy nhiên vẫn sẽ có máy chưa hack bạn chọn máy này thì chỗ cửa hàng nào cho mở máy lên xem thì bạn vô Setting của máy sẽ thấy số firmware hiện ra chỗ góc phải màn hình trên. Firmware 9.2 mặc định sẽ tiện lợi hơn cho bạn chi phí hack + không bị tháo máy khi hack vì đa số sẽ chọn hack dạng hardmod nêú máy có firmware 11 trở lên

3. Được nhé bạn vì người ta hack sẽ có sao lưu lại hết cho bạn
4.Chơi bình thường, không lo ban

p/s 5 . Bạn lưu ý nhé máy new Nintendo 3DS phiên bản mỹ XL tiện lợi ở tiếng anh, nhưng bù lại tỷ lệ màn hình trên IPS không cao bằng máy LL của nhật bản khi hack a9lh rồi thì tiếng nhật đã thành tiếng anh được nên không lo cái này, màn hình vốn đã không cao độ phân giải mà panel TN nó hiển thị còn kém sắc hơn IPS.
Ngoài ra những máy sản xuất đợt tháng 9 /2016 trở đi đa số là panel TN, còn máy đợt tháng 7/2016 phiên bản màu xanh lá và hường firmware 11 khá nhiều
Cảm ơn bạn nhiều nha.

mng cho mình hỏi khi chép game vào thẻ nhớ từ PC xong r gắn vào máy 3ds thì chọn icon nào thì game mình vừa chép hiện ra vậy.
Với lại chép game vào thẻ nhớ là game nằm ở trong thẻ hay đc lưu về máy vậy.
Tks mng giúp đỡ.

cho mình hỏi với. máy 3ds mình hack arm9, chuyển vùng us. khi vào phần friend list fhì máy bị treo, các khắc phục thế nào ạ. làm thê nào để add friend trên máy ạ

Khi mua thì bạn kia nói là đã hack...nhưng khi máy về thì như thế này. có phải là chưa hack k ạ..thấy trong thẻ nhớ có các file hack từ trước...fw11.1.0

Cho mình hỏi máy mình New 3ds LL đã chuyển hệ, hack arm9 xài emunand. Thì có sài được R4i dual core không ??? Tại có nghe thông tin là emunand không xài được

xin chào. mình có 1 thắc mắc nhờ mấy bạn giúp vơi, mình có con Old 3DS, đã cài FW9,2. Mình muốn cheat vàng trong game thì mình phải làm sao, ví dụ như game the legend of legacy.
Mình kiếm hoài không thấy topic nào có nên mạo muội post vô đây.
Cám ơn mọi người.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN