Giải đáp thắc mắc chung về PSP

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
máy mình bi lỗi ai bjk khác phục giùm hay là bị brick
mình dang có con psp 2k đang bị lỗi
hiện tượng là : bật lên thì nó hiện đèn xanh sau đó khoảng 3-4 tiếng sau thì nó mới lên màn hình lên đc thì chơi game or xem phim thoải mái như kô vấn đề gì xảy ra
tắt đi , bật lại lên đc luôn nhưng tắt lâu lâu 1 tẹo là llại bị hiện tượng trên
Hiện tượng lạ nhỉ, fw máy bạn bao nhiêu vậy? này chưa hẳn là brick mà có thể là do thẻ nhớ đó thui. Bạn thử rút thẻ nhớ ra mở máy xem sao, ko dc thì update lại fw thử ^^

Cho mình hỏi mình đang xài Psp 3k hack hen nếu mà mình tháo pin ra rồi cắm sạc vào máy chơi trực tiếp được không ?
Nếu làm vậy có ành hưởng gì tới máy không?
Mình chưa thử cách này nữa, nhưng nếu rút pin ra thì bạn phải chạy hack lại khi cắm sạc á. Theo lý thuyết thì ko ảnh hưởng gì lắm khi play bằng cách này.

cho hỏi máy mình 3.71 M33-2 hack full làm sao để mái lên 6.60 thế
Bạn tải official fw 6.60 về chạy update thẳng nó lên thành official fw luộn rùi chạy cái hack 6.60 là dc. Nếu ko dc thì chỉ có nc update từ từ, vì fw này quá thấp rùi.

Bạn tải official fw 6.60 về chạy update thẳng nó lên thành official fw luộn rùi chạy cái hack 6.60 là dc. Nếu ko dc thì chỉ có nc update từ từ, vì fw này quá thấp rùi.
Đang ở CFW nếu up thành OFW thì bị brick rồi với lại máy này của bạn mình kêu mình up giùm

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Đang ở CFW nếu up thành OFW thì bị brick rồi với lại máy này của bạn mình kêu mình up giùm
Tùy máy PSP nữa mà, fw này wa' thấp, psp hack full mà bị brick cũng ko sợ lắm. Nếu vậy bạn nên update nó lên CFW 5.50 gen rùi chạy thẳng OFW, mình đã từng thử từ CFW 5.50 lên OFW 6.35 bình thường với máy PSP2K

phuc47

Nấm nhỏ
máy có giả lập sega dreamcast không vậy? ngoài ra còn có các loại giả lập khác như của nds không? mới là newbie trong hệ máy này mong mọi người chỉ giúp.

Dreamcast thì không có nhưng mà PSP giả lập được rất nhiều hệ máy khác, sáng giá nhất là PS1, GB, GBA, Nintendo64, Atari, NeoGeo, NES, SNES.......... Có cả DS nữa nhưng mà chậm lắm, ko chơi được

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mình vẫn luôn thắc mắc là PSP giả lập DS kiểu gì nhỉ, cái màn hình cảm ứng với cái mic thì giả lập kiểu gì :-B

phuc47

Nấm nhỏ
cho hỏi làm sao để lập ad-hoc để chơi với bạn bè vậy. Thấy vài người chơi bằng xlink kai trong trò monster hunter portable 3rd. Ai biết chỉ em cách làm luân nhé:rolleyes[1]:

phuc47

Nấm nhỏ
cho hỏi máy em sau khi connect internet wifi thì bị lỗi DNS ERROR 80410410 làm không vào mạng được( mặc dù khi SCAN thì ra tên wifi của mình) . Bác pro nào am hiểu giúp mình với

Key_blade

Thành viên lâu năm
Loại này là 2k,hackfull đc,test thì xem nút,nếu máy bung r thì yêu cầu tháo máy ra xem có câu dây đồng hay đã từng qua sửa chữa nặng,test wifi,nút,thanh ngang,bật max âm thanh xem có bị rè k,analog blah blah........ :))

1/ muốn kiếm tra bạn phải tự mở ốc của máy ra xem các dây bên trong có dấu hiệu chỉnh sửa chưa, nếu ko tự làm dc thì bạn có thể ra ngoài tiệm..
2/ analog bạn muốn kiểm tra có trôi không thì bạn có thể chơi game như đua xe hoặc lên web browser rồi kéo wa kéo lại có mượt ko

phuc47

Nấm nhỏ
máy đã hack full thì khi bạn bật máy lên là có thể chơi game iso ngay mà không cần thông qua flash recovery. Còn firware thì có thể nâng lên thêm được nhưng bạn nên đem ra tiệm nhờ người ta hack cho chứ tự làm lở bị brick là đi tong máy đấy.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Ôi ra tiệm làm chi,các bác cứ cản đường nghiên cứu của bác ấy,hack psp cực dễ,với lại 2k brick cũng chẳng lo
1) Làm sao để biết máy đã bung hay chưa?
Mở nắp pin máy ra máy ra xem tem VOID
2) Analog thì mình kiểm tra như thế nào?
Xoay xoay thôi,xem có nhạy k
3) Cách kiểm tra máy đã hack full hay chưa?
Hackfull thì là 5.50 GEN D,5.50 Prome 4,6.xx ME,kiểm tra vào system setting->system information ở menu xmb
Firmware của bác bán máy quá cũ,là hack hen,không biết có phải 2kv3 k :|,nếu 2kv3 đời 3g thì k unbrick đc
4) Filmware? Mình có thể tự cập nhật không hay phải mang ra tiệm?
Bạn k cần cập nhật,dường như việc này chỉ để tự sướng nếu k có nhu cầu

Key_blade

Thành viên lâu năm
đc bạn à,đầu tiên bạn tắt hẳn máy(tốt nhất là tháo pin cho chắc),rồi format thẻ nhớ,update fw lên 6.60 và chạy file hack,chúc vui

Key_blade

Thành viên lâu năm
ko có hack 6.39 full đâu bạn,chỉ có 6.20 "Full" CFW vĩnh viễn thôi
Bạn tải ở đây http://code.google.com/p/procfw/downloads/detail?name=620PRO-B10.fix1.rar&can=2&q=
Bung nén đc 3 file,update,fast recovery,perment bootloader thì cóp 2 cái update,perment bootloader vào PSP/GAME
Tất nhiên máy bạn đã ở 6.20 OFW rồi thì mới đc chạy,còn update 6.20,bạn google là ra
Chạy update(CFW),ấn X,xong rồi x vào LCFW
Sau khi vào LCFW,chạy perament bootloader để hack full(vĩnh cữu),ấn X,sau đó ấn O sẽ đc file vsh.prx ở mso:/,giữ nguyên file đó.
Xóa cái update,update(CFW),perament bootloader bằng cách /\,delete
Vậy là hoàn tất

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN