Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bạn cho biết, hôm nay mua cho ông con cái máy Wii, về chưa cho đĩa vào bạt máy lên nó hiện 1 cái màn hình có mấy ô chữ, kick vào disc channel xong kick vào star thì thấy màn hình đen thui, lúc cho đĩa vào cũng ko lên được vẫn đen thui như thế, phải rut nguồn ra rồi cắm lại mới lên được, có ai biết về cái này ko hay có bị trường hợp như vậy ko chỉ dùm tôi biết với, mấy thứ về game tôi ko thạo cho lắm

Wii motion plus

Hình như trang web đã ghi là haloshop có bán wii motion plus mà khi lên trang gốc thì không có.
vậy mấy Pro cho hỏi thật ra là có chưa

Dzậy còn mắc hơn bên đây nữa :D, 22 Eur = 555000k VNĐ, chắc tại do phí ship hàng về nữa, tại VN không có nhà cung cấp chính mà. Dẫu sao thì giá đó cũng là khá hợp lí rùi :D

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Hiện tại là đã tậu đc 1 em WM+, viết cái nì anh em tham khảo nha

_Cảm giác: sau khi gắn Wii motion plus (+), tay cầm đã nặng hơn khoảng vài gram, lúc đầu cầm thấy ko quen lắm, nhưng riết rồi cũng thấy ổn định
_Kích thước, làm cho wiimote dài ra hơn 1 chút, hiện thì đã có thể nắm 2 tay vào wiimote mà ko thừa ra phần tay nào, có game nào kiểu samurai mà cầm wiimote thế này sướng tay ghê lắm
_Pin: gắn + thì thấy hình như nó cạn pin nhanh hơn 1 chút
_Phần bất tiện (tùy người): vì tui xài pin sạc, nên mỗi lần 1 cái hết pin lại phải bỏ cái kia vào. Và khi bỏ wiimote vào cái bao, nó hơi khó bỏ một chút, và cần cẩn thận kẻo hư cái +
_Edit: chơi mấy game như FE thì để ngang hơi bị khó chịu nên chỉ có cách là tháo + ra

Quan trong nhất là sensation: cái vỏ hộp của + nói là nó hỗ trợ cho các game đc design để chơi với +, nhưng sau khi tui thử nhiều game như RE4, COD 5, Wii sport (thường) thì có cảm giác như dễ điều khiển hơn, phần ngắm bắn trên màn hình TV ko còn rung như trước nữa, boxing thì tay đấm tạm bắt nhịp đc độ đánh của tay, ko còn chuyện tay đánh trước rồi 1-2 giây sau nó mới đánh

Mới mua nên chỉ có thế, có gì post thêm sau

Có phải homebrew, game,.. phải có cái SD hok bác, mình có cái wii 3.3 U nhưng chỉ có mỗi cai wii sport kèm theo, chán chết

Mình có nên update fw hok, nó bảo vào wii shop phải update nó mới cho vào, mà update nó lại bảo error code 32007
Mình có nên update để vào shop hok ? mình sợ update lên ko downgrade được không hack ,game, v,v... đc

CÁi thẻ SD chủ yếu chứa gì nhỉ, mình tính mua nhưng ko biết phải mua dung lượng nhiêu để dùng

Cho hỏi giá keyboard (USB) cho wii giá nhiu lun

lanbe2007

Thành viên lâu năm
mình xài máy hệ US đang ở FM 3.2U. Mua 2 game Punch-Out với Excite Bots về không chơi được. Ai giúp với :(

PS: Đã Modchip
Bạn nên up lên 4.0 là ổn nhất,bạn chịu khó tham khảo thêm một số bài về HBC,Bannerbom,Bootmii,system menu 4.0 v.v đã có tại forum.Nên cẩn thận trước khi hack Wii.

mình cũng đang định up lên 4.0 nhưng sợ bị hư gì đấy thì toi

Cho mình hỏi mình cứ để vào setting, upgrade wii system bằng wifi có được ko?

Hay phải cứ Homebrew, Hack Twilight gi đấy nhiều bước như trong bài hướng dẫn mới được?

PS: Máy mình mua ở Mỹ đem về, Halo modchip.

Thanks bạn, mình còn newbie lắm. Chưa rành xài mấy cái Homebrew, Hack Zelda gì hết :((. Cứ bỏ đĩa game vô mà chơi thui

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Đừng úp qua setting,không chơi được game copi đâu.Nếu có wifi thì làm theo bài viết của mình trong mục <update firmware Wii > còn không có wifi thì up theo

bài của langtu.Bây giờ có Bannebome rối ko cần phải Zelda gì nữa.Bạn chỉ cần làm hoàn chỉnh bài update là đầy đủ để chơi game rồi.Có wifi thì đỡ lằng nhằng hơn

chút.Cứ tự tin lên bạn,cũng không khó lắm đâu ,đừng bỏ qua bước nào mà khổ đấy.Chúc thành công.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN