Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn phải chạy game hỗ trợ wii fit trước , rồi mới mở nắp pin wii fit ra thấy nút đỏ, nhấn vào đỏ rồi mở nắp sd card trên wii thấy nút đỏ và cũng nhấn vào là ok

Các bác ơi,cho em hỏi với. Em có down trên mạng game wii. Nhưng khi tải xong thì n có đuôi file là .wii . Với đuôi file này thì chép vào máy chơi như thế nào ạ.
Thêm nữa là em có lấy lại con wii của bạn. Nó để cũng lâu rồi nên cũng k nhớ là hack kiểu j. Chỉ biết là máy JPN đang ở bản 4.1U. Chơi đĩa lậu được. Theo các bác thì giờ em muốn chơi trên Usb thì làm tiếp những gì các bác nhỉ

Mình mò mấy ngày rồi mà vẫn ko up lên dc, máy mình hiện tại là d2x v6 , mình làm theo hướng dẫn cài cái d2x installer 3.1 rồi chép thư mục d2x v10 sau khi giải nén vào theo đường dẫn là' sd/app/d2x installer/ d2x v10 ' nhưng khi dùng homebrew chanel vào phần cài đăjt d2x installer thì dòng cài đặt vẫn là <d2x v6> nếu nhấn lùi thì là v5 và v4 còn nhấn tới thì ko chuyển thành v10 ,mình làm đủ hết cách mà vẫn ko lên dc v10 bro nào biết cách cài thì làm ơn chỉ dùm mình , mình cảm ơn rất nhiều

các bác cho em hỏi ng nhà mới gửi con wii về. máy nguyên bản chưa hack vẫn chơi đĩa gốc. em muốn hack để chơi game qua hdd và chuyển cái menu nó thành tiếng anh cho dễ đọc chứ toàn tiếng nhật xì xồ khó sd quá. em đã đọc qua các bài hack nghe chừng cũng dễ làm chỉ có 1 chỗ chưa thấy ai hướng dẫn là làm thế nào để chuyển sang hệ có tiếng anh.
1. máy em chỉ hack không chuyển hệ thì down game trên mạng về cop vào hdd có chơi được không ạ? và các game đó nó là tiếng nhật hay tiếng anh? nghĩa là khi mình hack được rồi chưa chuyển hệ thì game nó có phân vùng nữa không?
2. có cần thiết phải chuyển hệ nếu m chỉ đơn giản down game về rồi chơi.
3. chuyển hệ có phức tạp không? có cần phải động vào phần cứng không?
4. cuối cùng cảm ơn các bác đã giúp đỡ. em thì không có time ra ngoài hàng với lại chỗ em nó cũng xa trung tâm tp quá. hơn hết là muốn mày mò tự làm cho thú. mua rẻ nên có lỗi hay hỏng cũng ko tiếc lắm :D:D

em chuyển vùng hệ nhật sang english cho dễ dùng không hiểu sao nó bị semibrick.giờ ko vào đc setting.máy vẫn chạy bt.e có làm theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn tạo file backup nand từ lúc máy chưa cài gì.giờ muốn restore lại để sửa brick thì máy hiện lỗi. e lưu 2 file là backupnand và key.bin như hướng dẫn cóp lại 2 file đó vào thẻ nhớ cắm vào chạy bootmii retore là máy báo ntn ạ

Đính kèm

chả hiểu sao chiều đi làm về khởi động lên thì lại vào được setting bình thường. máy em nó báo ver 4.3 U. giờ em muốn về nguyên bản lúc đầu có được không ạ? vì hack giờ lung tung hết cả lên chả biết sửa chỗ nào nữa. cái đĩa game gốc máy nó cũng không chạy được nữa. giờ em vào phần forrmat thì máy nó có về được nguyên bản lúc đầu không hay sẽ bị brick, mong các cao thủ giải đáp giúp. e thank cả nhà

Eula service không accept, mà accept thì lại bắt update, update thì mất hack, làm khá rắc rối, ở HN thì qua mình
bác ơi em hỏi chút. máy em hack rồi nhưng e thấy nó có lỗi nhiều chỗ quá. giờ em muốn về nguyên bản như lúc chưa hack có được không ạ? em đã đổi sang menu tiếng anh nó báo là 4.3U rồi. cái chỗ forrmat trong máy giờ có dùng đc không hả bác hay hack xong rồi ko forrmat đc kiểu đó nữa ạ

bác ơi em hỏi chút. máy em hack rồi nhưng e thấy nó có lỗi nhiều chỗ quá. giờ em muốn về nguyên bản như lúc chưa hack có được không ạ? em đã đổi sang menu tiếng anh nó báo là 4.3U rồi. cái chỗ forrmat trong máy giờ có dùng đc không hả bác hay hack xong rồi ko forrmat đc kiểu đó nữa ạ
once it is softmodded, it will always be softmodded
Đưa máy wii về trạng thái ban đầu sau khi softmod là hành vi nguy hiểm nhất mà mình biết , có thể gây brick máy , biên pháp chỉ là softmod lại , cài đè lên cho nó ngon hơn thôi, có khi bạn làm đan xen các công đoạn với nhau, về vụ format thì ko cần thiết đâu vì có format cũng ko có tác dụng gì lại làm tình hình xấu hơn: menu chuyển hệ thì vẫn thế lại còn mất hbc

once it is softmodded, it will always be softmodded
Đưa máy wii về trạng thái ban đầu sau khi softmod là hành vi nguy hiểm nhất mà mình biết , có thể gây brick máy , biên pháp chỉ là softmod lại , cài đè lên cho nó ngon hơn thôi, có khi bạn làm đan xen các công đoạn với nhau, về vụ format thì ko cần thiết đâu vì có format cũng ko có tác dụng gì lại làm tình hình xấu hơn: menu chuyển hệ thì vẫn thế lại còn mất hbc
hôm nào rảnh em qua bác. bác hack lại toàn bộ giúp em với nhé? em hack giờ thì chơi game được rồi. ko thấy vấn đề gì. chỉ có điều em mới chơi thử cái game kinh dị "Fatal frame " thi thoảng bật game lên là nó đơ máy phải reset lại mới vào đc. hoặc vào trong chỗ loadding thì nó cũng đơ, có khi để vào đc phải tắt bật máy lại 1-2 lân mới ok, với lại sau khi hack chuyển hệ xong. đĩa gốc có 4 cái chả chơi đc cái nào nữa bác ak

ok bác, mình làm dịch vụ xong máy chơi qua usb, ổ cứng , thẻ sd, đĩa copy, giả lập 4nút, game eshop, youtube mọi phân vùng ổn, có thể bạn cài thiếu một số gói thư viện là ios update và patched cios cần thiết cho việc chơi game backup

ok bác, mình làm dịch vụ xong máy chơi qua usb, ổ cứng , thẻ sd, đĩa copy, giả lập 4nút, game eshop, youtube mọi phân vùng ổn, có thể bạn cài thiếu một số gói thư viện là ios update và patched cios cần thiết cho việc chơi game backup
vâng. t7,cn bác vẫn làm chứ? để e vác qua. ak hack lại full thì giá cả sao bác nhỉ?

em update lên 4.3U , softmod xong, để đó giờ nó không lên nữa, hiện màn hình đen luôn... chả hiểu sau lại brick vậy nữa, cài bootmii/ios thế là giờ bó tay hả mấy bác, em còn lưu nand với key.bin hết mà giờ không biết làm sao, có bác nào ở SG sửa được không em gửi máy vào ạ ::((

Cho mình hỏi là tại sao khi cho đĩa game vào máy wii thì trên TV lại không hiện lên gì? Mình có 2 đĩa game mà cho thử vào máy wii của mình đều không hiện gì lên TV cả. Trong khi mình đã cắm dây đầy đủ!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN