Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thế còn con Wii hệ J của em mua ở Halo sau này chơi được SMG, vậy có thể chơi được cái này với DVD9 mà không cần phải swap đĩa không? Nhân tiệm cho em xin cái link megaupload của cái DVD5 luôn. Thanks!

Thế còn con Wii hệ J của em mua ở Halo sau này chơi được SMG, vậy có thể chơi được cái này với DVD9 mà không cần phải swap đĩa không? Nhân tiệm cho em xin cái link megaupload của cái DVD5 luôn. Thanks!
Nếu bỏ vào không hiện lỗi "Error 001" thì khỏi swap dĩa.
Còn nếu không thì phải swap thôi. Máy mình đã thay modchip tại Halo chơi được SMG nhưng khi chơi bản DVD9 của game này vẫn phải swap dĩa.

Ặc, Có bác nào xài Wii hệ J mà chạy được game này với DVD9 không cần swap không nhỉ??? Hỏi cho kỹ để đi mua DL díc về chuẩn bị dơn & burn. Thanks!

Nếu bỏ vào không hiện lỗi "Error 001" thì khỏi swap dĩa.
Còn nếu không thì phải swap thôi. Máy mình đã thay modchip tại Halo chơi được SMG nhưng khi chơi bản DVD9 của game này vẫn phải swap dĩa.

ppkhoa

V.I.P Member
Cũng vậy thôi, nhưng bạn cứ swap đi, không sao cả. Với lại bản DVD5 có post trong phần Wii Isos rồi, bạn vào đó xem nhé, bài viết ngày 4/2 ấy

lemonadess

Banned
Cho mình hỏi là muốn có internet channel cho Wii thì fải làm sao dzậy. Máy hệ Jap lúc mua về thì không có internet channel. Mình thì lại mún thử cảm giác lướt web với Wii.
Trong topic Internet Channel bạn ppkhoa nói bít cách cài internet channel cho máy. Bữa nào mình đem máy qua cho bạn làm được hông?

lemonadess

Banned
Bạn ppkhoa ở Q. Bình Thạnh phải hông, mình cũng ở đó nữa. Bạn ở đường nào vậy? Bạn chép cho mình hai đĩa DVD5 và 9 được không? Mình sẽ chịu mọi chi phí

Loa của wiimote chỉ có tay 1 hoạt động? help!!

Chào mấy bạn. mình mới mua 1 bộ wii của Japan, nhưng sao khi chơi trò wii sport tenis và bowlling thì chỉ có wii mote số 1 là loa có âm thanh còn wii mote 2 thì không có tiếng.

Đã reconnect thử thì cả 2 wiimote không có vấn đề gì cả mà chắc là do game play như vậy. Vậy bạn nào có chơi mấy trò này thì cho mình hỏi là âm thanh phát ra ở cùng 2 wii mote đúng không?

Ai biết cách khắc phục thì xin chỉ dùm mình với.

thanks nhiều.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
cái đó do lỗi của game wiisport đó bạn ơi. Thỉnh thoảng nó sẽ bị vậy, muốn hết thì thử tháo pin wiimote ra rồi gắn lại, làm nhiều lần sẽ dc :D Chỉ có game đó bị thôi thì fải :D

ppkhoa

V.I.P Member
Điều này còn liên quan đến tính tương thích của game nữa ! Nếu chơi hệ Mỹ và PAL thì chỉ có 1 remote có tiếng. Cách sửa thì như anh Bảo đã nói. Nếu chơi Wii Sport hệ Nhật thì ngon lành, chẳng cần phải làm gì cả !

ppkhoa

V.I.P Member
Uh, mình cũng ở HCM, đường Bùi Đình Túy. Bạn không cần chịu chi phí gì cả, chỉ cần ra ngoài, mua 1 cái đĩa DVD thường và 2 cái DVD9 (cho mình 1 cái ấy mà) vậy là được. Còn bạn Trickster, không update thì chơi không được, chưa vào được game thì làm sao swap đĩa !?

ppkhoa

V.I.P Member
Mình nói lại cho bạn rõ nhé ! Internet Channel chỉ có thể tải về trên Wii Shopping Channel với giá là 5$ (tương đương với 500 Yên Nhật). Không thể copy từ máy này sang máy khác, phải có credit card. Và mình khuyên bạn, không nên xài vì trình duyệt web trên Wii còn hỗ trợ ít trang lắm, chỉ hỗ trợ Flash 7 nên nhiểu trang xem không được, Java thì chẳng tới đâu, tốc độ chậm hơn nhiều so với máy tính và chỉ hiển thị được tiếng Anh. Còn bạn twin snakes, bạn qua phần Khu vực chung, box GameCube nhé, ở đây mình chỉ lo phần Wii thôi

ppkhoa

V.I.P Member
Hiện giờ em đang burn, có gì em sẽ đưa thông tin chi tiết lên forum để mọi người tham khảo, em mới mua 2 cái đĩa DVD+R DL hiệu Sony giá 30000đ/1 cái

Con Wii của em, burn DVD-DL -R tốc độ 2X (loại Mitsubishi 70k cực tốt, nghĩ là -R dễ đọc hơn +R), bỏ vào nó cứ hiện lên dấu hỏi, cho dù tắt hay reset đủ kiểu, trong khi cái DVD5 vẫn chạy được??? Vậy là sao nhỉ? Hiện còn cái DVD 9 DL +R nhưng không dám bủn vì sợ phí đĩa. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo với!!!

ppkhoa

V.I.P Member
Mình xài đĩa Sony DVD+R DL, nhận ra đĩa nhưng vào game thì không chịu vào, cứ hiện lỗi. Anh MGSTwinSnakes mua cái đĩa DVD+ hay DVD- ở đâu ? Hiệu gì ? Nói chính xác để mai em ra mua rồi thông báo cho mọi người trong forum luôn !

Thanks mấy bạn đã trả lời nhanh cho mình, nhưng ppkhoa ơi máy mình là máy hệ japan luôn á, mà vẫn bị. còn máy bên ông anh là hệ của Mỹ mà không bị lỗi này. Đã thử tháo pin ra rồi nhưng vẫn không được, mấy trò khác thì vẫn phát ra âm thanh bình thường. Chắc bó tay luôn rồi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN