Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
lỗi đó do họ burn ra chưa patch ERROR #001 đó bạn, mình chưa update 1.9G nên cũng giống bạn ne` =(( Mấy bữa nay burn dvd9 chay hok dc, đang mò tới DVD 5 tự patch T___T

Thế nếu mình patch cái error 001 đó thì kô cần up lên 1.9g vẫn chơi được à. Hay là nhất định phải lên 1.9g thế. Đen quá thích cái đĩa đúc cho đẹp mà thế này lại phải tự in rồi :).

Hix, wiikey clone không chạy được DVD 9 đã patch 001 rồi, phải 1.9g mới hỗ trợ DVD9, đành phải chơi bản DVD5 US vậy.

Hix, wiikey clone không chạy được DVD 9 đã patch 001 rồi, phải 1.9g mới hỗ trợ DVD9, đành phải chơi bản DVD5 US vậy.
hôm trước tớ burn thử 1 đĩa DVD9 patch 001, wiikey 1.9g cũng không nhận, chỉ sau phần loading là trắng :-? chắc đĩa SSBB DVD9 có vấn đề gì ở file main.dol chăng

Máu nóng nổi lên thế là quyết định liều up firmware wiikey lên 1.9g, không ngờ lại trơn tru đến thế, success luôn, biết thế up từ lâu rồi :|.
Chạy trơn tru SSBB luôn sướng quá, tức mỗi cái bị double channel, nhưng thôi kệ, hy vọng sau có cách remove.

Máu nóng nổi lên thế là quyết định liều up firmware wiikey lên 1.9g, không ngờ lại trơn tru đến thế, success luôn, biết thế up từ lâu rồi :|.
Chạy trơn tru SSBB luôn sướng quá, tức mỗi cái bị double channel, nhưng thôi kệ, hy vọng sau có cách remove.
Bác mua wiikey xịn ở đâu thế hix

lemonadess

Banned
Cái double channel không có cách sửa bạn à. Có thể là chưa có, từ từ sẽ có.
Hiện nay người ta mới chỉ cách fòng tránh thôi :D

hot game bác ạ, mua từ đầu đã chơi đc SMG rồi :|
Ờ thế mà mình không biết cứ nghĩ là clone, không chơi được SMG chứ :em10:, ân hận quá.

Cứ suy luận mấy cái slot dành cho channel nó tuy nhiều thật nhưng vẫn là limit, nếu sau nintendo phát triển thêm nhiều cho trong shop thì phải cho mình xóa cái cũ đi chứ nhỉ, thôi kệ cứ hy vọng là vậy.

wii của mình cũng ở hotgame nhưng thừ tháng 7 năm ngoái. chả biết thế nào nữa?
@ Junpei: bạn ơi, bạn có thể cho mình mượn đĩa up firm của wiikey lên 1.9 ko?

Tin mới đây các bác: bên hiệp lực có DVD9 Super SmashBros bản US rồi,giá 20k, chạy ok trên wiikey clone đã up lên 1.9g. Mình đã test rồi.

Chả biết là clone hay không nữa nhưng mà up được lên 1.9g là tốt rồi, có thể chơi được hầu hết các game đỉnh sắp ra rồi, mà pỉng đã thử up lên 1.9g chưa.

Chả biết là clone hay không nữa nhưng mà up được lên 1.9g là tốt rồi, có thể chơi được hầu hết các game đỉnh sắp ra rồi, mà pỉng đã thử up lên 1.9g chưa.
Thử rồi nhưng không được, 99,9999% mọi người đều không được

1.9g vẫn ko chơi được Fire Emblem RD (U) với Harvest Moon Magic melody (U) mới đau chứ. :((
Mấy đĩa này phải path language bằng trucha021 là chơi được :D

ppkhoa

V.I.P Member
Bây giờ không cần nữa ! Chỉ cần tải WiiFrii 2.2 về là khỏi cần trucha cũng có thể làm được !

Thử rồi nhưng không được, 99,9999% mọi người đều không được

Mấy đĩa này phải path language bằng trucha021 là chơi được :D

Máy của mình là wiikey clone (biết chắc chắn do đã tháo máy ra kiểm tra rồi) mà vẫn up được.

FE 10 US sau khi patch chơi được rồi, còn Harvest Moon thì ko được, vừa vào là đứng máy liền.:shout[1]:

Bác có nhầm không Harvest moon mới thấy có hệ PAL ra mà, tôi thấy bọn nó nói là game này nên dùng Freeloader thì mới chạy được, chưa tìm hiểu chương trình này là gì nữa.

Tin vui cho những ai bị double channel, hiện giờ có thông tin bọn nó đã có chương trình xóa channel thừa cho máy hệ PAL, chưa tìm hiểu kỹ nhưng đây cũng là tin tốt :D.

ppkhoa

V.I.P Member
Cái đó chỉ cho hệ PAL thôi, xài hệ Mỹ hay J có nguy cơ brick hoàn toàn đó ! Thậm chí kênh thật cũng không xài được, đợi nó ra bản dành cho máy J đi !

SSBB US xài cho PAL đc kg mấy bác? Mình vô Wiki cái trang comatibility bị error rồi!
Thanks!

À, mình muốn update chip lên 1.9g mà 0 có tay cầm gamecube. Bác nào có lòng tốt chỉ mình cách update mà 0 xài tay cầm GC đi, hay là mình mang máy tới nhà rồi cho mình mượn tay cầm GC để update. Mình thèm chơi Mario Galaxy quá . hic hic! Mình hứa sẽ hậu tạ!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN