Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hic! Mình cũng biết là khác nhau rồi. Ý mình muốn hỏi 4 dòng đó là gì? Dòng nào là search ấy mà. Vì các hướng dẫn khác ở chỗ đó nó chỉ có 3 dòng: Search, Wifi USB hay gì đó, Manual. Ở đây máy mình lại có 4 dòng nên không biết 1 dòng thừa ra nó là gì?

Heee, hỏi thêm một câu nữa cho mọi người trả lời mệt nghỉ luôn. :D. Không rõ vị trí đặt sensor bar cao quá hoặc thấp quá có ảnh hưởng đến chơi game không. Vì mình dùng Samsung plasmar 42", đặt trên kệ kính cao khoảng 65cm. Nếu đặt ở vị trí top thì sensor bar sẽ ở ngang mặt (mình cao 1m68) và cao hơn vị trí tay cầm wiimote thông thường (cầm ở tay, ngang rốn :D). Nếu đặt ở vị trí bottom thì lại ở vị trí ngang đùi, thấp hơn vị trí cầm wiimote thông thường :D. Tại mình thấy chơi tennis trong đĩa WiiSport không được chuẩn lắm, đánh đúng động tác smash mà bóng nó cứ di bổng lến còn đánh quả cắt thì bóng nó lại đi cắm xuống và mạnh. Mà cái trò tennis này muốn đánh dọc sân thì thế nào nhỉ? Đánh chéo sân thì ngon lành mà đánh dọc sân thì không biết phải làm sao.

lemonadess

Banned
Game đơn giản nên không thể đòi hỏi là mọi động tác được thực hiện hoàn hảo.
Mún ngon thì chờ tháng 6 này Top Spin 3 ra mắt ấy. Wii Sports thì chỉ dừng lại ở chừng mực nào đó thôi. Game giải trí mà.
Thông thường thì Sensor bar đặt trên nóc Tivi. Còn nếu không biết chỗ đặt thì đặt sao cho nó ngang ngực mình là ổn. Trường hợp của bạn thì đặt trên nóc Tivi là ok rồi. Đừng suy nghĩ nhiều kẻo mệt óc đó ;))

Đã chơi đc MKW chưa hả bác. Nếu có wifi thì vào add friend code của mọi người chơi online cùng mọi người choi vui bác ạ. ;))

Vẫn chưa chơi được. Tối qua phải đưa vợ đi siêu thị rồi về dạy vợ đánh tennis. :D. Để tối nay về thử xem sao. Có gì lại chat nhờ kiendt giúp nhé. :)

Ah, Bây giờ chỉ cần cho Mario Kart bản chưa patch vào là biết máy mình có mod chip = Wiikey xịn hay không đúng không nhỉ? Có bạn nào biết kiếm cái đĩa đó ở đâu ra không?

:) Nâu, Mario Kart vào sao phân biệt đc mod chip xịn hay đểu.

Bác ra ngoài tiệm mua 2 cái SSBB (DVD9) và SMG về. Nếu chơi đc 2 game này thì khá ok. Ko phải lo gì cả. Còn nếu ko chơi đc thì mới thành vấn đề

Wiikey xịn mà chưa upgrade lên 1.9g thì cũng bị thôi à. Mario hình như ở ngoài chưa chỗ nào bán chơi được cả, down về rồi patch đi, down lâu chứ patch 30s là xong à

Mình down Mario U về chơi fe fe', chẳng phải patch gì vì update = SSBB trước rồi. :). Chỉ mario Pal mua ngoài tiệm là bị lỗi hay sao ý

cooking mama nếu là game lậu chỉ chơi đc trên wii hệ Mỹ, nếu máy bác là hệ Mỹ và gắn chip thì chơi vô tư, còn hệ Nhật thì pó tay

Câu này nói ra từ mấy tháng trước thì còn đúng chứ bây giờ game nào hệ US chơi được thì J cũng chơi được tuốt, tiếng Anh hết luôn.

torren Mario Kart về pack rồi burn ra đĩa rất dễ dàng nhưng .(đã thữ 4 cái đĩa khac nhau) wii ko đọc được.báo lỗi "Unable to read disk"
E ở US mới mua máy ver 3.1u.....o Us nên ko co modchip j hết máy sao đễ vậy xài thôi àh....
Lỗi vậy thì e cần fai l những j mong các pro chĩ giúp thankkkkk
Yahoo: leanh1188vn

lemonadess

Banned
Nhảm nhí! :))
Máy không modchip thì làm sao đọc được đĩa backup. Không thể download từ internet về đâu. Bỏ 50USD ra mà mua đĩa original đi bạn

cho em hỏi xíu mấy bác

mình gần mua 1 cái bên úc ko biết modchip nó xài đĩa lậu của minh đc ko
_ Àh còn cái nữa lúc 1 bộ về là có bao nhiu cái tay cầm dzậy

Bạn post lộn box rồi, mod move dùm qua nha. Trả lời luôn: Modchip là xài được dĩa lậu, còn tuỳ vào modchip của bạn có kén game hay không thôi, ở VN modchip vẫn bị kén 1 số game. Đa số modchip có thể chơi tất cả các game (bao gồm game lậu mua ở VN luôn), chỉ trừ một số game đặc biệt. Bạn nói modchip gì nữa thì mình sẽ giúp ạn cụ thể hơn.
Tay cầm theo máy bao gồm 1 wii remote và 1 wii nunchuk. Nếu mún có thể mua thêm một bộ như vậy nữa giá khoảng 1 triệu đồng nếu mua ở VN còn giá chính thức của nintendo bán ở Mỹ là khoảng 50$

Nhảm nhí! :))
Máy không modchip thì làm sao đọc được đĩa backup. Không thể download từ internet về đâu. Bỏ 50USD ra mà mua đĩa original đi bạn
Sao bạn nói mình nhãm nhí bạn.....??? nói chuyên kìa àh..hix...bạn nói nhãm vậy bạn tới đâu ma ban nói ngta....mình hẽm bít mmình hỏi thôi mà ai bit chi dùm mình hix....e mới chơi.mới nghiên cứu làm sao ma bít được hix

ppkhoa

V.I.P Member
Thông cảm cho anh ấy đi ! Ảnh là mod bên thảo luận game chứ đâu phải bên modchip hardware !? Nếu không có modchip thì bạn vẫn có thể chơi được bằng cách sử dụng đĩa freeloader ! Nhưng tốt nhất là gắn modchip

lemonadess

Banned
Tuy vậy mình cũng biết những cái cần biết chứ bộ! Dạo 1 vòng các forum thì đều thấy người ta thắc mắc về vụ modchip hết. Như vậy thì tự hiểu còn gì.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN