Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tui có cái máy bị tương tự. Đem khắp các tiệm nổi tiếng ở Sài Thành đều bó tay. Nay đang để chổ Hotgame. Anh Đại chủ tiệm nói họ đã gặp 4-5 cái, đều phải chuyển cho China sửa. Phải đợi chừng 1-2 tháng mới xong. Bạn đừng đưa lung tung, kẻo họ thử tay nghề. Cứ chuyển thẳng Hotgame. Lâu đấy, nhưng biết làm sao giờ. Đồng cảnh ngộ mà.

Không biết máy của bạn khi mở máy, bấm nút home có còn hiện ra Menu option không vậy? Nếu còn thì thử theo cách này mình tìm thấy trên mạng nè. Có điều mình không thử được với máy của mình, vì nhấn nút home thì máy mình vẫn tối thui.
Các bước họ hướng dẫn như sau:
1. Nối Nunchuck với Wiimote và nhấn nút Home để thấy menu options.
2. Nhấn A + 2 + Z cùng lúc, nghe tiếng ping.
3. Bây giờ bạn đã kích hoạt interlaced mode.
4. Thoát khỏi menu và bạn sẽ quay về màng hình game bình thường
5. Để quay về chế độ bình thường thì bạn nhấn tổ hợp A + 1 + Z.
Chúc bạn may mắn hơn mình.

Ko thể đọc đĩa patch Trucha ngay cả khi đã downgrade?

Tình hình là mình up lên 3.3U từ hôm chuyển hệ cho máy cách đây gần 1 tháng. Hôm nay thấy khó chịu quá nên Downgrade xuống 2.0U và up lại lên 3.2U bằng đĩa Wario Shake It (U).

Tuy nhiên, mình gặp phải trường hợp như thế này. Sau khi Downgrade xuống 2.0, cho đĩa Wario vào thì nó bắt Update. Mình chọn Update bình thường. Sau khi xong máy khởi động lại thì vừa vào Menu nó nhảy ngay sang màn hình đen báo lỗi "System file corrupt ..."

Mình sợ vãi mật tắt đi bật lại mấy lần vẫn bị như thế, sau đó rút đĩa Wario ra thì vào Menu bình thường nhưng khi cho đĩa có patch Trucha vào thì báo lỗi. Đĩa Wario cho vào thì lại bị tình trạng "System file corrupt..."

Vào trong setting thì thấy ghi firmware là 3.1U (chứ ko phải là 3.2U như các bạn bảo). Sử dụng Gerko OS chạy bình thường.

Mình cũng thử downgrade lại và up lên 3.2U bằng SSBB nhưng vẫn ko thể đọc được các đĩa patch Trucha và đĩa Wario vẫn báo lỗi như trên.

Đĩa mình mua là đĩa đúc của Tàu.

Xin các bác giúp hộ cách có thể sử dụng lại đĩa bị Trucha với.

fly_us

Nấm bình thường
vấn đề chặn Trucha ko phải là do Firmware, mà là do IOS37 đi kèm với firmware 3.3. Mà WarioLand đi kèm 3.3, do đó có cả IOS37, do đó lúc update lên đã có kèm trong đó rồi.

Giờ đơn giản nhất là dùng GeckoOS load game Trucha cho lẹ, đừng đụng gì vô firmware nữa, nhất là khi đã gặp lỗi System Files are corrupted. Bữa làm giùm 1 người ở bên này cũng bị lỗi đó khi báo lỗi Trucha, tìm hiểu 1 hồi thì có lẽ do phần change region, nên tốt nhất đừng down lên down xuống nữa.

Nếu vẫn muốn downgrade thì dùng Internet upgrade lên 3.3U, xong sau đó dùng Any Region Changer downgrade xuống 3.2U, đừng xài tool của waninkoko. Máy mình làm như vậy và chạy được đĩa Trucha bình thường

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Máy em chuyển hệ 3.3 JP sang 3.2U sau đó cài thêm custom iOS v4 vào thì kết quả là bỏ đĩa WarioLand (đĩa đúc) nó chạy ào ào ko kêu update gì hết :D Khó hiểu thật :-??

fly_us

Nấm bình thường
cái đó do cIOS nó có 1 số code của mấy IOS nên nó chạy luôn, máy anh cũng vậy. Có điềuanh vẫn ko tin lắm cái cIOS này nên cũng hơi sợ sợ :D

Máy em chuyển hệ 3.3 JP sang 3.2U sau đó cài thêm custom iOS v4 vào thì kết quả là bỏ đĩa WarioLand (đĩa đúc) nó chạy ào ào ko kêu update gì hết :D Khó hiểu thật :-??
Cái này mình cũng ko rõ lắm. Nhưng mình đã Update từ đĩa đúc Wario thì firmware hiện trong máy là 3.1U chứ ko phải là 3.3U.

Chắc Firmware trong đĩa đó là 3.1U nên 3.2U mới ko báo update.

Nhờ giúp đỡ về lỗi màn hình đen khi vào game

Chào mọi người!
Khoảng tháng 8, mình mua 1 con Wii JP ở Halo, mình nghĩ là dùng chip D2C. Hôm qua mình down game Wii Sport ở đây http://www.freshwap.net/forums/console-games/6214-wii-sports-pal-scrubbed.html
Sau đó mình chạy thêm WiiBlockBricker trước khi burn ra đĩa
Ở menu, Wii nhận game là Wii Sport, nhưng khi click vô game, chỉ thấy màn hình đen, wiimote disconect luôn
Xin mọi người giúp đỡ khắc phục, với lại, có list game compatible với D2C không? (chỉ thấy list game cho wiikey thôi)

Cám ơn rất nhiều

Như vậy mình thấy lạ quá, game pes 2008 mình chơi ngon mà (mua ở Halo), PES rõ ràng là PAL mà bạn, như vậy phải có cách để chơi game PAL trên console wii JP chứ nhỉ
Mong các bro giúp đỡ

Chào mọi người!
Khoảng tháng 8, mình mua 1 con Wii JP ở Halo, mình nghĩ là dùng chip D2C. Hôm qua mình down game Wii Sport ở đây http://www.freshwap.net/forums/console-games/6214-wii-sports-pal-scrubbed.html
Sau đó mình chạy thêm WiiBlockBricker trước khi burn ra đĩa
Ở menu, Wii nhận game là Wii Sport, nhưng khi click vô game, chỉ thấy màn hình đen, wiimote disconect luôn
Xin mọi người giúp đỡ khắc phục, với lại, có list game compatible với D2C không? (chỉ thấy list game cho wiikey thôi)

Cám ơn rất nhiều
Wiibrickblocker :D

ko phải tất cả game Pal máy Jp ko chơi dc , 1 số thôi

fly_us

Nấm bình thường
tin này biết mấy ngày rồi, nó là software trực tiếp chạy trước boot2, nghĩa là chạy trước khi load bảng channel, do đó có thể fix được lỗi bị hư boot2. Ko phải chỉ chạy HBC, mà chính xác là có thể chạy bất cứ cái gì mình muốn không cần thông qua bảng channel.

Có điều chờ tới lúc bushing release ra cái đã, còn từ giờ tới đó thì vẫn có Starfall + Savemii phòng hờ rồi :D.

Mas

Nấm nhỏ
cao thủ, feed mình đọc hàng ngày mà bác còn biết trước mất ngày nữa.... Sau cái ngày cài con WAD linh tinh vào, cái Wii của mình giờ chỉ còn HBC, thấy cũng tạm an ủi...

fly_us

Nấm bình thường
cái này bushing release mấy ngày trước 1 cái video trên youtube demo, có điều lúc đó bà con cứ tưởng là cái cục cắm vào cổng save GC là bootmii, sau này mới phát hiện là cái cục đó là để debug xem xem Wii làm gì thôi, còn lại đều là software.

Nói chung tới ngày bushing với marcan release cái này là có thể vọc Wii thoải mái, kiểu gì cũng có thể fix được :x

Updated tí: Bữa nay thì marcan đã chính thức nói về nó, ai muốn có thể đọc tại đây http://hackmii.com/2008/10/bootmii-the-beginning/

cho mình hỏi là máy wii của mình bây giờ bị hỏng dây AV , vậy mua dây ấy ở đâu mà sao mình đi hỏi mãi chả thấy có hàng nào bán cả.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
vậy là hok cần tốn tiền mua cái cục đó vẫn chạy dc bootmii hả anh :x

Dạo trước cài đủ thứ, cios, Starfall... giờ thấy rối loạn :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN