Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Cám ơn bạn nhiều ,vì người bán cũng ko biết nhiều về máy wii ,chi mua về chơi thôi ,vẫn chơi được đĩa copy mua ở ngoài ,cho mình hỏi thêm là các máy mua ở VN từ trước tới giờ đều gắn modchip phải ko ,vd như mua ở Hiệp Lực ,Halo ,Mario ... Cám ơn các bạn nhiều ,mình chưa bao giờ chơi máy wii nên gà lắm
Vì mình ko ở vn nên ko dành lắm.Tuy vậy dạo trước có xem quảng cáo ở mấy cửa hàng đó đa phần là có lắp modchip rồi.Dạo này mình ko biết.Các bạn ở vn có thể biết rõ hơn.Mình nghĩ nếu Wii đó mua lâu rồi chắc có modchip rồi.Mà ko có cũng ko sao.Bây giờ modchip hay ko đâu có quan trọng lắm.Cứ mua rồi khó khăn gì về đây bọn mình tính tiếp.

Cám ơn bạn nhiều ,vì người bán cũng ko biết nhiều về máy wii ,chi mua về chơi thôi ,vẫn chơi được đĩa copy mua ở ngoài ,cho mình hỏi thêm là các máy mua ở VN từ trước tới giờ đều gắn modchip phải ko ,vd như mua ở Hiệp Lực ,Halo ,Mario ... Cám ơn các bạn nhiều ,mình chưa bao giờ chơi máy wii nên gà lắm
Hiệp Lực , Mario thì tớ k biết chứ Halo h đổi qua xài softchip rồi ( nghĩa là xài mấy cái backuploader và máy k dùng modchip á ):| :|

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
ah mua Wii đã đc 1 năm giờ mới để ý,cái remote của mình khi đem wa nhà thằng bạn chơi như WII SPORT,MARIO KART...,đều có rung phát ra âm thanh ở cái loa trên remote.
Nhưng khi về nhà chơi lại thì mới phát hiện ra:"KHI CHƠI Ở NHÀ THÌ REMOTE KO CÒN RUNG VÀ KO PHÁT RA TIẾNG"
Không biết có phải do mình lỡ tay chỉnh nhầm phần setting nào ko, hay sao? nếu bạn nào biết đc chỉ giúp mình ehhe thanks so much

toanwii

Nấm nhỏ
Hiện em sắp có máy Wii , nhưng đồng thời cũng rất muốn chơi 1 số game của gamecube vậy có ai biết những game của dòng máy cũ này có chơi được trên máy Wii mới đã modchip không vậy , và nếu có thì bác nào chỉ em 1 số cửa hàng bán game của máy gamecube ở Hà Nội với , giúp em nhé , em cám ơn nhiều :good[1]:
Ban thu ra hot game ma xem o day co nhieu dia GC lau lam!:good[1]:

mình chuẩn bị mua Wii cũ, máy đó chơi đc mấy game bán ở VN nên có lẽ đã modchip phải không ạ? Người bán bảo là xách tay từ HK vè thì là hệ gì? Làm sao biết đc FW của máy là bao nhiêu? Nếu máy tiếng Nhật thì có thể chuyển sang tiếng Anh được không ?

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mấy bạn chỉ mình cách kết nối bluetooth cho wii remote đi. :(( Mình làm không được. Mình làm the cách sau đây như không được. :((

1/ Ấn cái nút màu đỏ trên remote
2/ Ấn nút đỏ trên máy (SYNC)

Nhưng khi vào đến giao diện thì không hiện cái bàn tay làm sao điều khiển đây. :((

lanbe2007

Thành viên lâu năm
các cậu àno giúp tớ với ... Máy tớ lúc trước mua của mimi . K có hbc gì cả , chỉ có mỡi Disc Channel , 3.3J . Mà DC này chỉ đọc đc vài game , còn mấy game như ssbb , tatsunoko vs capcom gì k đc ráo . Lúc đó tớ mới làm theo guide của ppkhoa chuyển hệ , mà đau lòng thay là vừa format + update lên 4.1 của waninoko thì check lại máy k có modchip . Tới h mới cài 1 hồi lòng vòng , cài đc hbc , downgrade xuống 3.2 của waninoko rồi . Ở đó tớ cài 1 số tool . Rồi up lên lại 4.1 của waninoko luôn . Tình trạng wii của tớ h là :
- Chơi game = cách load cái channel của backupload gamma .
- Cài cioscorp.
- Cài Startpatch ( theo lời của mèo ú nói )
- Cài bootmii boot2 và đã nand patch .
- Cài Preloader .
Xong đống lòngmồng đó thì h k hiểu sao cái disc channel nó vẫn đơ . K đọc đc disc nào cả . Có ai chỉ tớ cách nào k ? Chơi game toàn = cái channel kia chán lắm . ^^
cho hỏi tý,sau khi cài preloader thì ko chơi được disc channel hay từ lúc nào.?

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
MÌnh làm được rồi. Nhưng mình có 1 vấn đề rất khó xử lý. Đó là wii remote phụ thuộc quá nhiều vào thanh sensor bar. KHi chơi game bắn hồng tâm chỉ cần để lệch remote khỏi sensor thì không chơi được nữa. Có bạn nào biết cách làm cho thanh sensor phát sóng rộng hơn không? Chứ hiện giờ sóng quá nhỏ và quá yếu.

p/s: Khi mình xem youtube thấy thanh sensor phát sáng. Vậy làm sao cho nó phát sáng vậy?

lemonadess

Banned
MÌnh làm được rồi. Nhưng mình có 1 vấn đề rất khó xử lý. Đó là wii remote phụ thuộc quá nhiều vào thanh sensor bar. KHi chơi game bắn hồng tâm chỉ cần để lệch remote khỏi sensor thì không chơi được nữa. Có bạn nào biết cách làm cho thanh sensor phát sóng rộng hơn không? Chứ hiện giờ sóng quá nhỏ và quá yếu.

p/s: Khi mình xem youtube thấy thanh sensor phát sáng. Vậy làm sao cho nó phát sáng vậy?
Bạn cứ thử đưa máy quay hoặc máy chụp hình lên quay thanh sensor bar đi, sẽ thấy 2 bên nó phát sáng liền.

Mình không thấy có trục trặc gì ở sensor bar cả. Ở đây cũng không thấy có ai mắc phải tình trạng trục trặc về sóng mạnh yếu cả. Bạn đừng ngồi gần TV quá, cũng đừng xa quá. Bạn xem lại vị trí đặt nó ở phía trên, hay phía dưới TV, rồi vào Settings của Wii chỉnh lại. Nói chung là bản thân Wii nó không có trục trặc gì đâu, chỉ tại người dùng chưa biết cách khai thác hết, hoặc chưa rõ cách sử dụng thôi. :em17:

Vậy tức là tớ chỉ cần down file trên mạng về rùi chép vô usb thui phải hok
Bạn có thể copy trực tiếp từ DVD qua HDD bằng wbfs. Và các file download trên mạng về nếu là iso thì cần chuyển qua ciso bằng wbfs.
Bạn nên tìm đọc bài về Usbloader trong forum này để hiểu rõ hơn.

lemonadess

Banned
Cho em hỏi muốn mua DriveKey ở Việt Nam thì phải tới ở địa chỉ nào ạ ? :)
Ở VN nhưng tp nào mới được? Tp.HCM thì ở khu Pasteur là nhiều nhất. Hỏi 2-3 tiệm đều có thể gắn chip cho máy. Còn ở HN thì nghe đồn là GamesCenter, mình không sống ở đó nên không biết.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Máy tôi đã up lên FW 4.0U, vì vậy không thể xác định được đời máy nữa khi vào Wii Option xem. Có bạn nào biết cách xác định hệ máy Wii không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN