Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn nào biết chỉ giúp mình, máy wii của mình 4.3u mình đã Hack theo hướng dẫn trong diễn đàn minh mua 1 đĩa" Lego Indiana Jone The Original Adventures" đã hack xong, nhưng khi chơi dùng USB Loader GX chơi trên HDD USB lần đầu tiên vào được một lần chơi rất tốt nhưng khi thoát game ra trở về menu wii rồi mình muốn chơi trò khác khi click vào USB Loader GX vừa load xong rồi trở ra lại màn hình wii không load được game trên HDD nữa, mình đã thử install lại 19 file wad thì vào USB Loader trong Homedrew load được và chơi được nhưng khi thoát game trở lại màn hình menu wii để vào USB loader gx chơi game khác lại bị giống như ban đầu không vào chơi được click vào USB loader gx lại bị trở ra menu wii, hiện giờ mình chơi trên SD Card chơi những game .nes bình thường. Bạn nào biết chỉ giúp mình, Thanks!!!

Máy wii mình chưa hack, thấy có ghi chữ Canada ( điện 110v ) , liệu đem đi hack để đọc được đĩa chép thì mất bao nhiêu.
Nếu hack đọc ổ cứng thấy ghi 300k nhưng lại tốn thêm tiền mua ổ cứng =,= mà mình thì đang kẹt

máy wii của mình của Hàn, 4.3U mấy hôm trước chơi bình thường, hôm nay cắm điện thì đèn đỏ sáng, nhưng bật lên là chỉ nháy sang đèn vàng rồi tắt hẳn, ai bị như vậy giúp mình với. ko biết lúc mình ko ở nhà có ai mò vào ko nữa

---------- Post added at 10:29 PM ---------- Previous post was at 10:28 PM ----------

mình đã thử lên youtube, làm theo đủ cách cũng ko được

---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:29 PM ----------

cao nhân nào giúp mình với, xin cảm ơn và hậu tạ

mai mượn đứa bạn cục nguồn khác xem thế nào, đến chết mất, đã chẳng được gì lại phải đền thì xong, tự rưng hứng khởi bảo đưa em xem có hack dc để chơi bằng usb dc ko. lần mò trên mạng làm đủ kiểu mà ko chơi dc. Cám ơn mọi người, mình ở Hn

Mình có 1 cái hdd ata 40gb và 1 cái hdd box , bt nếu dùng usb loader thì xài tốt với USB và HDD ( nếu hdd dùng cục adapter và ko kết nối với hdd box ) , nếu nhét vào cục hdd box thì wii lại ko nhận trong khi máy tính nhận bt , mình đã format về WBFS . Đây là cái hdd box của mình :

Các bạn cho mình hỏi, máy mình là wii 4.1U. đang dùng wiiflow bình thường. Bỗng đến ngày hôm nay khi đang chơi game ấn home để thoát ra rồi thì khi vào lại wiiflow chỉ hiện màn hình loading của nó rồi nhảy sang Homebrew Channel, lỗi này là lỗi gì vậy. Có bạn nào biết cách sử lý không. Máy mình Homebrew không nhận remote T-T

trungkkk

Nấm nhỏ
Các bác cho em hỏi có cách nào copy game từ usb ra đĩa trên máy wii ko nhỉ? Tại máy tính em hỏng mất ổ đĩa rồi

Các bạn ơi giúp mình với, mình muốn cài games vào một cái HDD mới. Vì nhà xa nên mình cũng không tiện ra tiệm cài game. nên muốn tự làm ở nhà nhưng không biết phải bắt đầu cài đặt hay sử dụng như thế nào? Xin mọi người giúp mình!!! Cảm ơn các bạn nhều lắm.
P/S: Mình cũng có tìm thử trên diễn đàn nhưng không thấy Topic nói về cái này. Mong mọi người giúp đở. >:D<

Mới đem máy hồi sáng ra rehack lại ở NVN Shop, lên 4.1U r`, tưởng đem về là chơi dc hết game hiện thời r` chứ, ai lại ngờ, mình chạy ra tiệm mua 2 cái dĩa mới, Super Mario Galaxy 2, Super Mario Bros Wii, cuối cùng chạy Neogamma thì lại báo lỗi Error: No DVD (n). Chỉ có 2 game đó thôi mới đau, mà 2 game hay nữa..............AI GIÚP MÌNH DÙM ĐI :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN