Giúp mình Mario Luigi Superstar Saga cái nào

Cửa hàng game Nintendo nShop

vat1984

V.I.P Member
Hic, đến đoạn tìm 7 hạt đậu cho mấy chú Yoshi, 3 hạt ở cuối bản đồ ko thể tìm thấy, dù đã đến tận nơi trên bản đồ, tìm mọi ngóc ngách :((
Ko biết có gì đặc biệt ko, hay là lỗi bản rom (thế chết mất :((
Mình chơi bằng Super Card SD, bác nào giúp đc để mình gửi file save lên

vat1984

V.I.P Member
Lục tung rồi, khẳng định là rom lỗi luôn, lên cả FAQ của Gamespot xem hướng dẫn, đến nơi y hệt, cho Luigi chui xuống lòng đất rồi nảy lên, vẫn ko có :((

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Xin lỗi, mình là thành viên mới của gia đình NintendoVN. Hôm nay "múa rìu qua mắt thợ", lập cái topic này để hỏi những Gameboyer đã từng chơi game này, cụ thể là:

1. Ở nhiệm vụ trao đổi công chúa Peach với Beanbean Star, mình đã lấy được cái Ultra Hammer, đập vỡ 1 hòn đá gần bờ biển rồi gặp 1 người đứng cạnh 1 cái khe cắm nhỏ mà theo người đó thì:"Chiếc ván lướt sóng đã mất, bạn cần tìm 1 cái gì đó nhét vào cái khe (Slot) kia...v...v..." . Ai giúp mình với!!

Có thể là do lỗi, wongiq ạ. Nhưng nè vat 1894, 7 hạt đậu tím cho mấy chú Yoshi đó nằm ở giữa những bụi hoa rất đặc trưng, bạn nên theo dõi bản đồ vì có thể đã đi qua chỗ đó, mình chơi rồi và đã tìm được đủ 7 hạt. Bây giờ khúc mắc ở chỗ tìm cái vản lướt để đi qua biển, trao đổi Beanbean Star giả để cứu công chúa Peach. Kawaii ơi giúp mình nhé!

NKid

V.I.P Member
Kawaii hiện rất bận, cả tháng nay chưa online rồi bạn ơi.

Một điều nữa: Mario và Pokémon đều có "nhà" riêng, nên thread của bạn ở Box GBA mình sẽ xóa đi, bạn có vấn đề gì không? :)

1. Ở nhiệm vụ trao đổi công chúa Peach với Beanbean Star, mình đã lấy được cái Ultra Hammer, đập vỡ 1 hòn đá gần bờ biển rồi gặp 1 người đứng cạnh 1 cái khe cắm nhỏ mà theo người đó thì:"Chiếc ván lướt sóng đã mất, bạn cần tìm 1 cái gì đó nhét vào cái khe (Slot) kia...v...v..." . Ai giúp mình với!!
Đoạn này bác cho thằng luigi đi vào cái hố rồi cho mario đập luigi !

em la thanh vien moi xin may bac chi day cho
toi cai cot nuoc xoay thi phai lam sao ho bac , no o duoi nuoc do , khuc di tim mot nua manh cua ngoi sao do , may bac nao tot bung xin chi dum:em25:

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Kawaii hiện rất bận, cả tháng nay chưa online rồi bạn ơi.

Một điều nữa: Mario và Pokémon đều có "nhà" riêng, nên thread của bạn ở Box GBA mình sẽ xóa đi, bạn có vấn đề gì không? :)
Không sao đâu, vì mình chưa biết có topic này nên lập ra cái đó để mọi người giải đáp hộ thôi.

Có ai chơi xong Mario & Luigi Super star o?

Làm ơn cho mình hướng dẫn của Mario & Luigi Super Star Saga nào
Mình dang bí ở lâu đài Băng :em25:

Mấy anh chị giúp em cái game "mario and luigi superstar saga với ! "

Tình hình là em đang mắc ở cái đoạn woohoo hooniversity( map này ở góc phía dưới cuối cùng bên phải màn hình , có cái lâu đài be bé í :D ) . Vào đây rắc rối ko chịu đc , em chỉ mới mở được lối vào của 2 cái cột sét ở góc trái trong map . Vào đấy giết mấy con ma xong tắc tịt :(. Chả biết làm gì nữa . mong anh chị giúp đỡ . Em thank , thanks rất nhiều :em25::em25::em25::em25::em25::em25::em25:

Giúp Mario & Luigi : Superstar Saga với !

Tớ chơi đến khúc mario và luigi đến hoohoo villgea ,rồi đến chỗ núi rồi gặp con quái vật đeo cái cỗ máy trên đầu , nó làm đá rớt xuống giữa đường ,rồi tớ đi ra đến chỗ hai thằng Hammer trong nhà nói chuyện , tiếp theo là đi đến chỗ có mấy con quái vật nhỏ giống đậu phộng đánh ,đánh xong tớ đi đến cái hang có một con rùa đứng giữa đường ,tới chỗ kia có một hồ nước nhỏ tớ cho thằng mario uống nước rồi tới chỗ cái quạt cho thằng luigi đạp đầu mario phun nước để lấy item,còn mấy cái block item thì tớ đập hết rồi và tớ cũng đi hết chỗ hoohoo village rồi .Tớ bí luôn có ai giúp tớ tiếp theo làm gì không ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN