Góp ý lập thêm box mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên lập 2 box này ko?

• Lập đi

Bình chọn: 33 76.7%
  • Đừng lập

Bình chọn: 10 23.3%

• Số thành viên bình chọn
    43

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Metroid còn 1 bản pinball trên DS nữa ;))

kể cả Metroid toàn trên Wii thì vẫn còn những người chơi Wii quan tâm, mà dù cho còn 1 người quan tâm thì vẫn có thể có bài viết chất lượng -> có thể lập box được

forum Nintendo mà bạn, có cả người chơi DS, Wii và nhiều hệ máy classic khác chứ không chỉ có hệ DS không đâu ^^

kamus

Thành viên lâu năm
metroid thì trên ds có 1 bản à, hầu như trên wii
Bạn nói câu này hoàn toàn sai nhé, Metroid trên DS có 2 bản, là pinball và hunters.

nếu mà bác lập cái box này, thì chỉ toàn thảo luận trên wii là cùng
Thứ 1: mình chỉ là 1 mem bình thường, làm sao có thể tự lập 1 box.

Thứ 2: mình hỏi bạn Fire Emblem chỉ có 1 bản trên Wii thế tại sao vẫn được lập vậy?

Thứ 3: lập 1 box không hẳn là chỉ thảo luận về game của dòng đó mà còn rất nhiều thứ khác nữa kià, bạn tự kiểm tra các box sẽ rõ nhé

ai có ds chẳng ai quan tâm tới---> mà không quan tâm tới thì làm sao có bài viết chất lượng.
Thế tôi hỏi bạn, box game là chỉ để thảo luận game trên DS thôi àh, mà sao bác biết ko có người quan tâm.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
à, là người có ds đó mà, thì lập box cho vui đâu ai nói gì đâu, thì người có ds mà không có wii cũng vào tham gia, 1 phần thì có người viết bài, phần chỉ vô coi thông tin mà thôi

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Nhìn chung để lập một box mới thì cũng có một số thứ cần chuẩn bị trước, như bài viết giới thiệu về khái niệm, lịch sử hình thành, hệ máy, phong cách chơi,...

Thứ hai là box lập ra phải đảm bảo một lượng xem/thảo luận hàng ngày/hàng tuần/hàng tháng nhất định, không thể lập box mà để vắng như vườn hoang.

Thứ ba là phải có người quản lý tốt, kiêm luôn 2 nhiệm vụ trên, phát triển box trong thời gian đầu, và cần có những hiểu biết tốt về dòng game đó.

Ý kiên của các bạn rất đáng hoan nghênh, nhưng hiện nay nó mới vẫn chỉ là trên lý thuyết, và tạm thời chưa thể thực hiện trong một sớm một chiều. Đại khái, bạn có thể lấy box Doraemon làm ví dụ: từ một topic nhỏ, nhưng lên đến hàng nghìn lượt xem, và tớ đảm bảo có không dưới 20 lượt xem mỗi ngày. Tuy bị giới hạn về chức năng bài viết, song số bài viết gốc không phải là ít, và đó là cơ sở có thể lập nên một box hoàn chỉnh như bây giờ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN