Góp ý lập thêm box mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên lập 2 box này ko?

• Lập đi

Bình chọn: 33 76.7%
  • Đừng lập

Bình chọn: 10 23.3%

• Số thành viên bình chọn
    43

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Vậy thì lập topic FC (như Doraemon-FC ngày xưa) sau đó phát triển. Nếu phát triển tốt và có thể quản lý lâu dài thì mới tính đến chuyện lập box.

kamus

Thành viên lâu năm
box Metroid đã có kế hoạch phát triển rồi, bạn chịu khó chờ nhé :)
Mong sao sẽ có box Metroid và mình được làm mod box đó, vì mình có được rất nhìu thông tin hay những thứ khác về Metroid và rất có hứng thú để post nó lên. Cũng có nhìu bạn hỏi mình về Metroid lắm rồi.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Những tượng đài của Nintendo chắc chắn trước sau gì cũng sẽ có box riêng. Nhưng quan trọng không phải ở chỗ có lập box đó hay không. Như bác Bảo cũng đã nói, lập box thì dễ nhưng tìm người duy trì box đó và chuẩn bị một lượng thông tin, bài viết để khai trương box mới là vấn đề cần thời gian. Đâu thể nào lập ra một box mới mà trong có có mỗi một topic đúng không nào. ^^ Do vậy khi được kha khá tư liệu rùi BQT mới khai trương một box mới.

Các bài viết của bạn hoàn toàn có thể đưa vào Nzone. Khi box mới khai trương thì những bài đó sẽ được chuyển sang. Giống như hồi trước box Mario cũng vậy. Đó cũng là một cách để tích góp dần nguồn tư liệu cho việc hình thành box. ^^

lemonadess

Banned
Vấn đề còn nằm ở phần nhân lực nữa. Mặc dù rất cố gắng nhưng project Zelda tới nay vẫn chưa tới đâu. Dù 3-4 người đã cùng tham gia project này. Vậy mà bài Lịch sử dòng game này vẫn chưa dịch xong. Vì tới gần 10 trang kín cả chữ. Liệu 1 mình bạn kham nổi không?

Muốn lập box thì số lượng bài cần cho box là rất lớn. Review, Preview, History, Info, Thảo luận... quá trời. Mình cho rằng phải có ít nhất 10-12 bài "dài ngoằng" thông tin mới có thể tạo nên 1 box hay :D

kamus

Thành viên lâu năm
Đúng là lập 1 box khó thật :( ko như mình nghĩ. Thế nên mình phải chuẩn bị tất cả thông tin vào máy tính thui, ko biết ra sao nữa nhưng thui kệ, cứ việc chuẩn bị hết vậy.

àh mà ko fải 1 mình mình đâu nhé, đừng nói tùm lum :-"

yanyee_tang123

Mistress of Ike
À không. Ý nói là không có lịch sử giống như Zelda nè, mà game này ra mới 3 phần hà.Lập box này bộ bạn không thấy kì sao :|

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
sao anh admin không mở thêm box đố vui nhỉ(nơi gặp gỡ của những con người trí tuệ), box này sẽ được nằm trong box thư giãn, các web khác đều có box đố vui mà, vd như truongton.net , thấy box này bên truongton.net rất phát triển , sao bên mình lại không có vậy anh Bảo. Bên họ giải thưởng cho mấy câu đố khi giải đúng là keng( số tiền ảo ). còn bên mình thì đã kick hoạt chức năng cộng điểm - trừ điểm rồi mà

cách chia điểm rất đơn giản, người lập topic giải đố , đố 1 câu, rồi vô tình 1 mem giải được thì chủ topic phải Up điểm lên, với lại những người tham gia giải đố nhưng sai cũng phải cộng điểm cho người đúng vì đã có công đáp sai đáp án :))
VD: bạn A lập 1 topic giải đố với giải thưởng là điểm, thì bạn B vô trả lời nhưng sai---> không sao và bạn C cũng vậy . Tình cờ thì bạn D vô trả lời đúng thì bạn A ( người chủ topic ) và các bạn B và C đều phải cộng điểm cho bạn D
- Có thưởng thì cũng có phạt, ai SPAM trong box tất cả các mem thảo luận trong box đấy và người xem ( phải đăng nhập ) đều có thể TRỪ điểm người ấy nếu cố ý SPAM

mong anh Bảo chấp nhận ý kiến trên vì em biết không riêng gì em muốn box này

troy28790

Banned
sao anh admin không mở thêm box đố vui nhỉ(nơi gặp gỡ của những con người trí tuệ), box này sẽ được nằm trong box thư giãn, các web khác đều có box đố vui mà, vd như truongton.net , thấy box này bên truongton.net rất phát triển , sao bên mình lại không có vậy anh Bảo. Bên họ giải thưởng cho mấy câu đố khi giải đúng là keng( số tiền ảo ). còn bên mình thì đã kick hoạt chức năng cộng điểm - trừ điểm rồi mà

cách chia điểm rất đơn giản, người lập topic giải đố , đố 1 câu, rồi vô tình 1 mem giải được thì chủ topic phải Up điểm lên, với lại những người tham gia giải đố nhưng sai cũng phải cộng điểm cho người đúng vì đã có công đáp sai đáp án :))
VD: bạn A lập 1 topic giải đố với giải thưởng là điểm, thì bạn B vô trả lời nhưng sai---> không sao và bạn C cũng vậy . Tình cờ thì bạn D vô trả lời đúng thì bạn A ( người chủ topic ) và các bạn B và C đều phải cộng điểm cho bạn D
- Có thưởng thì cũng có phạt, ai SPAM trong box tất cả các mem thảo luận trong box đấy và người xem ( phải đăng nhập ) đều có thể TRỪ điểm người ấy nếu cố ý SPAM

mong anh Bảo chấp nhận ý kiến trên vì em biết không riêng gì em muốn box này
lập thread cũng được đâu có cần gì phải nguyên box đâu bạn:em15:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
đâu bạn, Gem kiêu lập topic tại gameshow, nhưng mình nghĩ box đó để dành cho những trương trình game thôi, như là đếm số, để giải trí
còn box đố vui là thách đố, ai giải được là được thanks và đươc thăng điểm mà, ai box đó đâu có giống nhau

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Cho hỏi tại sao Box Zelda vẫn chưa được tạo ra nữa :em44: Hãy nói cho mình những gì còn thiếu để lập Box Zelda, mình xin toại nguyện làm hết :em32: Miễn là đc lập ra thôi. Chứ ngó qua ngó lại Nintendo Forum mà không có box Zelda thì kì quá.

kamus

Thành viên lâu năm
Bộ bạn tưởng lập 1 box là dễ lắm ư?
phải có cả chục bài viết chất lượng dài ngoằn về nó như review này nọ mới lập đc chứ, có phải nói muốn lập là lập được đâu
chất lượng hơn số lượng bạn àh

Nói thì dễ chứ làm thì không dễ đâu
nhưng cứ yên tâm, đóng góp từ từ thì cũng sẽ có ngày thành lập thôi
Như box Metroid đã có kế hoạch phát triển và tớ cũng đang cố gắng viết và dịch bài đây

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Ừ, đúng là thế rồi nhưng bây giờ tớ hỏi là đang thiếu sót cái gì nè, để xem tớ có giúp đc chút gì không. Tiện thể làm luôn
Chứ trong đây gần 1 nửa forum chắc là toàn người chơi Zelda không hà, họ cũng không thấy thiếu sót gì sao

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
metroid thì trên ds có 1 bản à, hầu như trên wii, nếu mà bác lập cái box này, thì chỉ toàn thảo luận trên wii là cùng--> ai có ds chẳng ai quan tâm tới---> mà không quan tâm tới thì làm sao có bài viết chất lượng.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN