Hamster

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hix... Nhà mình nuôi 1 bầy Hamster. Nói chung nó cute lắm. Khôn, sạch, dễ thương, khác với mấy con chuột lang ở VN, to và đi vệ sinh nhiều.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Mấy con Hámter này mắc mà mau chết wá 300k/1em,nuôi Guina pig (chuột lang) dễ nuôi mà còn mang đi chơi đc như chó "chihuahua" eheh còn Hámter đem ra ngoài chơi dễ bị bệnh chết lắm.Tuy vậy cũng thích nuôi Hámter ehhe

Lúc trước mình wa HK định nhập về bán mà ko bít có nên ko nữa... Giá của nó chỉ có 10 HKD ~ 20.000 VNĐ... mà phải nhập với số lượng nhiều. Cỡ 10tr VNĐ nên còn suy nghĩ. :D. Nếu dc, mình sẽ bán rẻ cho mấy bạn... Ở nhà mình nó đẻ wá chờy lun mà em nó ko cho bán. Mỗi lần cho ăn thay nước mất cả 15 phút... ~_~
@Chibi: Hamster là 1 trong những con pet dễ nuôi nhất trên TG đấy. Có lẽ bạn ko cho chúng ăn uống đầy đủ hoặc để nó ở khu vực quá nóng đó. Nhiệt độ của mấy chú này cao nhất là 25 thôi vì nó là ĐV có vú sống ở môi trường lạnh và có thể đổi màu ở mùa đông nếu thời tiết lạnh... (nhưng loại ở V.V.Tần thì ít khi đổi màu lắm).

dzậy một con 300k!! má ơi thui!! ai giới thiệu cho em chỗ mua chuột lang cũng dc!!
Chỗ đó toàn bán chuột lớn, được cái nhiều đồ chơi, có cả nhà tắm cát cho chuột, phòng ngủ, v...v... =)). Vừa nãy ra gặp 1 cặp đang lựa chuột, 2 pé chuột, 1 cái lồng, thêm một mớ đồ chơi và thức ăn nhẩm tính cũng hơn 1 chai. đúng là thú vui cho đại gia :D
Có một chỗ khác cũng có bán nhưng cũng 200k một pé chuột con mua quen giảm còn 150k thích thì đi với tui, dễ xương cực kì :x cỡ bằng 2 ngón tay y như cái clip Mocha, thêm cái lồng cỡ 400k nữa :em19:, không thì mua về kiếm cái hộp nhựa nhét vào :))

Chuột lang thì chỗ nào chả bán

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
dzậy một con 300k!! má ơi thui!! ai giới thiệu cho em chỗ mua chuột lang cũng dc!!
Đường Lê Hồng Phong Q10 mấy tiệm bán chim kiểng đó em,hoặc gần Lăng Ông Bà Chiểu có bán nhiều lắm giá 1 em "Guina Pig" khoảng "2Ok đến 30k" cho nó ăn thoải mái càng mâp càng cute ehhe... có thể "mang" đi chơi,có nhiều màu để chọn lắm (trắng pha đen,hay tam thể...có con 2 bên mắt đen # gấu trúc ehhe)
lồng thì 20k (nhỏ) 65k(lớn có khay đựng phân)Hehe chúc mọi ng luôn vui vẻ khi thư giãn
với Pet (Hamster or Guina Pig) và NDS...
HAVE A NICE DAY!:em34:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
HN hay HCM thía bác!! đã nuôi còn sợ chết!! chơi game còn sợ mù!! sống làm gì hở bác??
Yeah mai mốt rảnh tậu một em dzìa nuôi!! đem vào lớp kua gái thì...:))

Đường Lê Hồng Phong Q10 mấy tiệm bán chim kiểng đó em,hoặc gần Lăng Ông Bà Chiểu có bán nhiều lắm giá 1 em "Guina Pig" khoảng "2Ok đến 30k" cho nó ăn thoải mái càng mâp càng cute ehhe... có thể "mang" đi chơi,có nhiều màu để chọn lắm (trắng pha đen,hay tam thể...có con 2 bên mắt đen # gấu trúc ehhe)
lồng thì 20k (nhỏ) 65k(lớn có khay đựng phân)Hehe chúc mọi ng luôn vui vẻ khi thư giãn
với Pet (Hamster or Guina Pig) và NDS...
HAVE A NICE DAY!:em34:
lăng ông bà chiểu,chỗ nào thế đại ca :-/

@New_boys : vậy bán đi,bro . cho xin 2 con,1 đực 1 cái :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN